ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > eXtreme Karaoke

ขอคำชี้แนะครับ ผมแยก line 16 ch. ใน mr32. แล้วเสียงแตก ทุก ch. แก้ใข้ยังไงครับ

(1/1)

s.saroj:
 :embarrassed:

Nineyod:
ลด Gain Input ทุก ช่องครับ

s.saroj:
ลดลง  หมดและครับ ติดลบด้วยและครับ
แต่ยังไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร  ผมมี mix 2 ตัว   Qu 24 ไม่เป็น
แต่ M32 ปกติใช้แต่วงสด   อยากลองเอามาเล่นคอมบ้าง   ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ดนตรีไหมไทย:
เสียงแตก เข้าคอมใช่ไหมครับ...
เบื้องต้นปรับเกน จากมิกซ์ให้ต่ำสุดก่อน แล้วไปปรับเกน ช่องไมค์ (คือช่องอินพุทของคอม) ลงเหลือประมาณ 50% แล้วค่อยมาปรับเกน และวอลลุ่มของมิกซ์ขึ้น จนพอใจเสียงโดยเมื่อเปล่งเสียงร้องที่แรงสุด ต้องไม่ให้อินดิเคเตอร์ ถึงขีดสีแดงครับ
จะให้ดีเอาซาวด์การ์ดดีๆ สักตัวมารับก่อนเข้าคอม ก็จะปรับแต่งง่ายขึ้นครับ

Sumatethep:
ทั้งหมดนี้มีสาเหตุมาจาการทำGain Balanceซึ่งเป็นเทคนิคสำคัญของการปรับระบบเสียงในอุปกรณ์เครื่องเสียง
 :95:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version