ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > eXtreme Karaoke

Review วิธีการใช้งาน Option Medley ใน eXtreme

<< < (2/14) > >>

preecha kl:
ตอนนี้ผมก็เจอปัญหาเล่นเพลงเมดเล่ย์เหมือนกัน คือทำตามขั้นตอนที่แนะนำทุกอย่างเล่น เพลง ตังเก+ตามหาสมชาย+ปูนาขาเก  มาร่วม 2ชั่วโมงแล้ว...สื่งที่เจอ มันต่อเพลงให้เฉพาะเพลงที่2 พอเพลงที่3 จะไม่มีเสียง พอไปคลิ๊กหรือกดinter มันจะค้างเลยทันที ต้องปืดแล้วเปิดโปรแกรมใหม่....เซ็งครับท่าน...ถ้าเราเล่นจนจบเพลงแล้วเริ่มเพลงใหม่เขาเรียกเมดเลย์หรือต่อเพลง (ไม่ใช่นักดนตรีใช้คำอาจไม่ถูก...ขอโทษด้วย) ตามตัวอย่างเพลงที่ท่านx-menให้โหลด มันไม่จบเพลงก็เริ่มเพลงใหม่ได้เลย มีกรรมวิธีอย่างไร?ลองตั้งตามที่แนะนำ เมื่อเล่นได้ครึ่งเพลง ช่วงท่อนฮุก จะเปลี่ยนเพลงกดend เพลงแรกในทางเมดเลย์ น่าจะมีกลองส่งแล้วเริ่มเพลงใหม่ ..แต่ที่เจอพอกดend ทุกอย่างเงียบและค้าง....งงงครับ

ชัย:
ของผมเป็นแบบนี้ครับ คุณวิทยา  ผมใช้การ์ด 2 ตัวครับ  แยกกลอง กับ ดนตรี ออกจากกัน เล่นปกติดีครับ
แต่ถ้าเล่นเมดเล่ย์   จะเหลือการ์ดเดียวครับ  ที่เสียงออก  ครับ ผม

ดนตรีไหมไทย:
เห็นด้วยครับ
และถ้าสามารถสร้างเอาไปใส้เองได้ยิ่งดีใหญ่..ขอบคุณครับ

skcom:
การใช้งาน Option Medley ใน Xtreme  ช่วยให้มีสีสันข้นเยอะเลครับ  ถ้าหากพัฒนาได้นะครับ ผมอยากแนะนำว่าจังหว่าที่เรากำหนดขึ้น เราน่าจะควบคุมได้ เช่นว่าอยากให้ใส่จังหวะในช่วงใหน ก็อาจกำหนดให้ใช้ F ใด F หนึ่ง หรืออาจเป็น F10 ก็ได้  พอกดแล้วจังหวะที่เรากำหนดไว้ก็จะขึ้นในช่วงนั้นเลย  น่าจะดีนะครับ

x-men:
รับไว้พิจารณา Feature นี้ไว้ในการพัฒนาครับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version