ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง SF แล้วขึ้น ERROR  (อ่าน 3297 ครั้ง)

FGF

• บุคคลทั่วไป
ติดตั้ง SF แล้วขึ้น ERROR
« เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 22:19:15 น. »
ตอนจะติดตั้ง  SF ขั้นตอนดับเิิบิ้ลคลิก   Registry_fig_NT.reg ขึ้น  ข้อความตามนี้  ต้องแก้ไขอย่างไรครับ  Registry diting has been disabled  by youradministrator แล้วมีปุ่ม OK ให้กด

chollathee

Re: ติดตั้ง SF แล้วขึ้น ERROR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 22:38:32 น. »
ไม่มีสิทธิ์เป็น Administrator

ให้ใช้ User ที่เป็น Administrator ในการลง Registry Fix ครับ

หรืออีกกรณีนึงคือ

ติดไวรัส หรือพวก Spyware, Malware ทั้งหลายน่ะครับ

แนะนำให้สแกนไวรัส ด้วยโปรแกรม Antivirus เวอร์ชั่นใหม่ที่สุด และอัพเดทล่าสุดครับ

ยังไม่พอ ต้องสแกนสปายแวร์ และมัลแวร์ ด้วยครับ

โดยใช้โปรแกรมพวก Ad-aware น่ะครับ (อย่าลืม Update Definition ของมันให้ล่าสุดก่อนนะครับ เดี๋ยวจะสแกนไม่เจอ)

FGF

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 22:54:34 น. »
ตอบรวดเร็วทันใจดีจัง.....ขอบคุณท่านหนุ่มเมืองน่านนะครับ..ที่ให้คำแนะนำ...ตั้งแต่ได้ SF. จากท่านมายังติดตั้งไม่ได้เลยครับ...ไม่รู้ติดอะไรแล้วจะพยายามให้สำเหร็จครับ..ถามต่ออีกนิดนะครับ  ถ้าเราฟอร์แมตไดร้ที่เราติดตั้ง โปรแกรม  EXTREM  แล้วลงวินโดว์ใหม่ลงโปรแกรมใหม่  ต้องขอไลเซ่นใหม่ใหมครับ.....หรือใช้ของเดิมที่ก๊อบปี้ไว้ได้ใหมครับ 

chollathee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 22:57:37 น. »
ใช้ของเดิมได้ครับ...

อ้อ...อย่าลืมลงโปรแกรม Antivirus ด้วยนะครับ อย่าได้ชะล่าใจ

โปรแกรม Antivirus ไม่แนะนำของ NOD32 นะครับ เพราะมักมีปัญหากับไฟล์ระบบของวินโดวส์ครับ

แนะนำตัว AVG Antivirus  (อ่านว่า อะ - เว - จี  555+)

;D ;D ;D

FGF

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2007, 10:08:24 น. »
ถ้าใช้ของเดิมได้..งั้นคงต้อง  Format  แล้วลงโปรแกรมใหม่ดีกว่านะครับเพราะจะได้ตัดปัญญาหาเรื่อง ไวรัสด้วย  ขอบคุณครับ และหวังว่าถ้าทำใหม่หมดคงจะได้เล่น  SF. ของท่าน (หนุ่มเมืองน่าน ) ได้เหมือนชาวบ้านเขานะ  ไม่ค่อยสันทัดในด้านนี้คงต้องใจเย็นๆ แล้วล่ะ ( ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม )  ขอบคุณครับ...มีปัญหาแล้วจะถามมาใหม่นะครับ ...

mildly

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2007, 12:00:02 น. »
ลองเอาไฟล์นี้ไปรันดูครับ แตกไฟล์ออกแล้วคลิกขวาเลือก install เสร็จแล้วให้ Restart เครื่อง แล้วค่อยมารัน registry fix