ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ sound card 2 ตัวขึ้นไป ถ้าจะโหลด soundfont ผ่าน soundcard ทุกตัวจะได้ไหม  (อ่าน 2644 ครั้ง)

olecat

• บุคคลทั่วไป
ลองโหลดผ่าน"ปรแกรม xterme  karaoke แล้วแต่เสียงสู้โหลดผ่านทางซาวด์การ์ดไม่ได้ครับ

tharachdx

Re: ใช้ sound card 2 ตัวขึ้นไป ถ้าจะโหลด soundfont ผ่าน soundcard ทุกตัวจะได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2007, 11:28:22 น. »
Yes You can Load Sf2 in All soundcard

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: ใช้ sound card 2 ตัวขึ้นไป ถ้าจะโหลด soundfont ผ่าน soundcard ทุกตัวจะได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2007, 12:28:40 น. »
Yes You can Load Sf2 in All soundcard

โหลด SF ผ่านการ์ดเสียง creative ทุกตัวจะได้ไหม
ตอบ  ได้ครับ

แล้วปัญหาจะมีไหม
ตอบ บางท่านก็เจอปัญหา สะดุด แต่อยู่ที่วิธีการปรับแต่งใน Bios และตัวโปรแกรมมากกว่า

แล้วเซ็ตยังไง
ตอบ Extream Karaoke สามารถสั่ง mapper ได้อยู่แล้วครับ ก็สั่งแยกกลองแยกไปการ์ดตัวที่ 1 สั่งเสียงทั้งหมดแยกไปการ์ดตัวที่ 2

ปัญหาอื่น ที่เจอในกระทู้
ตอบ บางครั้งมันไม่ยอมจำ Soundfont ต้อง add ใหม่ทุกครั้ง

ปัญหาที่ผมสงสัย 
ใครมาแกล้งกดลบจิตพิสัยผมได้ทุกวันเลย ทั้งๆที่ผมไม่ค่อยจะตอบกระทู้แล้วนะ ดูทุกวัน มันลดลงทันวัน ไม่อยากตอบคำถามเลย เดี๊ยวไม่ถูกใจใครอีก กดลบ เดี๊ยวสมาชิกใหม่ๆเข้ามา เดี๊ยวหาว่านิสัยไม่ีดีอีก โลกนี้ช่างน่ากลัวเหลือเกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มิถุนายน 2007, 12:50:35 น. โดย หนึ่งเซอร์วิส นครปฐม »

olecat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2007, 15:03:06 น. »
x-fi  กับ  live นะครับ

kom11

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2007, 22:47:16 น. »
แล้ว ct4830 2ตัวจะได้กี่ไลน์ ครับคุณ 1

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2007, 08:07:52 น. »
ปรับในคอม ได้ 10 line  ปรับข้างนอกก็ได้ 10 line ครับ ถ้า 2 ตัว (live 4.1) ถ้า live 5.1 ได้ 12 line 2 ตัว

ถ้า X-fi ตัวเดียวได้ 8 line ครับ

kom11

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2007, 19:31:05 น. »
ขอบคุณครับคุณ หนึ่ง เอาจิตพิสัยไป 1 เอ๊ะเมื่อวานก็ให้ไป 1 คะแนนแล้ว ทำไมวันนี้มันยังติด-10หว่า ใครแกล้งคุณ 1 เนื่ย  สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆเว้ย