ผู้เขียน หัวข้อ: คือผมมือใหม่อ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 2352 ครั้ง)

hotmania

• บุคคลทั่วไป
คือผมมือใหม่อ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อย
« เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 13:26:22 น. »
คือ พึ่งดาวโหลด All in One Karaoke ไปอ่าครับไม่พอใจกับเสียงดนตรี เล่นมาอ่านเพิ่ม พบว่า มีหัวของเกี่ยวกับ SoundFont อยู่ แต่ไม่รู้ว่า จะดาวโหลดตัวไหน อย่างไร และทำอะไรต่อ กะมันดี อยากขอคำแนะนำ หน่อยครับ อยากได้เสียง เหมือนเสียงดนตรีสด หนักแน่น อ่า  ช่วยแนะนำด้วยคร๊าบ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
Re: คือผมมือใหม่อ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 13:32:05 น. »
คืออย่างนี้ครับ

จริงๆแล้วพวกเราที่อยู่ในนี้ พร้อมที่บอกข้อมูลให้นะครับ

แต่อยากให้ลองหาอ่านก่อน ศึกษาด้วยตัวเองก่อน

ติดขัดตรงไหนถ้าค้นหาแล้วไม่เจอ ค่อยมาถามดีกว่านะ

ผมเชื่อว่าเกือบร้อยเปอร์เซ็น มีคำตอบอยู่แล้วในมุมค้นหาครับ

wissanukorn

Re: คือผมมือใหม่อ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 13:33:38 น. »
ถ้าใช้ All in One และ จะเสริมการใช้งาน SoundFont  มีความจำเป็นที่คุณจะต้องใช้ SoundCard Creative ด้วย
ศึกษาดู http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=14.0

*ที่บอกได้ตอนนี้คือ เสียงดีกว่าเดิมชัวร์  :angel:

hotmania

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 13:35:02 น. »
คือผมไปดาวโหลด Echotwo102 มาอ่าคับไม่ทราบว่าจะเข้ากับ All in One ได้หรือป่าว

hotmania

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 13:37:01 น. »
ผมใช้โปรแกรม All in one ใน NoteBook อ่า ครับ มันเป็น SoundCard Onboard ด้วย ช่วยแนะนำ SoundFont ให้ทีครับ

elvis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 13:45:26 น. »
คือผมไปดาวโหลด Echotwo102 มาอ่าคับไม่ทราบว่าจะเข้ากับ All in One ได้หรือป่าว
ผมใช้โปรแกรม All in one ใน NoteBook อ่า ครับ มันเป็น SoundCard Onboard ด้วย ช่วยแนะนำ SoundFont ให้ทีครับ

แนนำให้ใช้  xtreme ดีกว่าครับ  เสียเพียง 500  เล่นซาวด์ฟ้อนท์ได้เลย ไม่ต้องหาซื้อซาวด์การ์ดมาเพิ่มด้วย  cho 2 ตัวนี้ใช้กับออนอินวันได้  แต่คุณต้องมีการ์ดที่ซัพพอร์ทด้วยนะครับ  เอกทรีมดีกว่า

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 14:56:18 น. »
ถ้าจะใช้ All In One และ SoundFont  ควรใช้ sound card  ของ creative ครับ
(มีเพื่อนสมากชิกประกาศขาย soundcard ประเภทนี้อยู่ใน web นี้ครับ)

แต่ถ้าใช้ Extreame Karaoke และต้องการใช้ SoundFont ไม่จำเป็นต้องใช้ sound card  ของ creative ครับ แต่ถ้าใช้ ก็จะได้อรรถรสในการร้องเพลง Midi อีกแบบ แต่ต้องจ่าย 500 บาท สำหรับ 3 License เพื่อสนับสนุนท่าน
X-men ในการพัฒนา โปรแกรม version ใหม่ ๆ ให้เราครับ..รายละเอียดต่าง ๆ หาอ่านได้ใน web นี้แหละครับ ตามที่ท่าน "นายยอด" แจ้งไว้ครับ
ส่วน SoundFont ก็มีท่านสมาชิกทำการพัฒนามีทั้งแจกและขายครับ..หาอ่านได้ใน web นี้เช่นกันครับ... :) :)