ผู้เขียน หัวข้อ: เอาสัญญาณจากมิกเซอร์ส่งเข้ามือถือเพื่่ออัดวิดีโอหรือ LIVE สดเลยได้ไหม ครับ  (อ่าน 406 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทิวปาร์ตี้มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับ 6
  • *
  • 9656E450และ12973E52จากหนุ่มเมืองลำดวน
ถ้าผิดห้อง ต้องกราบขออภัยด้วยนะครับ
  คือผมเห็นหลายท่าน อัดคลิปวิดีโอหรือ LIVEสด จากมือถือ  ขณะเล่นดนตรี ซึ่ง สัญญาณเสียงชัดมาก ผมจึงอยากเรียนถามว่า สัญญาณเสียงที่ชัดเจนแบบนั้น เขามีวิธีทำยังไงครับ
 เขาเอาสัญญาณสียงที่ออกจากมิกเซอร์แล้วนำเข้าเสียบช่องหูฟังของมือถือโดยตรงเลย หรือว่ามีอุปกรณ์ต่อพ่วง ครับ รบกวนท่านผู้รู้โปรดชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL NO.5490A920 (x-men)

มีทุนก็อุปกรณ์พวกนี้ครับ 

• คณะก่อการ
ทุนน้อยก็นี่เลยครับ   คุณภาพตามราคา  อันหลังนี่เคยซื้อ 20 บาท

ออฟไลน์ ทิวปาร์ตี้มิวสิค

• ขี้โม้ระดับ 6
  • *
  • 9656E450และ12973E52จากหนุ่มเมืองลำดวน
ทุนน้อยก็นี่เลยครับ   คุณภาพตามราคา  อันหลังนี่เคยซื้อ 20 บาท

ขอบคุณมากครับผม ที่ช่วยแนะนำ แล้วอุปกรณ์ ตามรูปนี้หาซื้อได้ตามร้านประเภทไหนครับ ตามร้านมือถือมีขายหรือเปล่าครับน้า

ออฟไลน์ Player

• ขี้โม้ระดับ 3
  • *
  • 4A794C1A [MP]
เดี๋ยวนีมีเป็น Mixer เล็กๆสำหรับ Mobile พกง่ายแล้วครับ
บันทึกได้ทั้ง IOS และ Android
ผมมีอยู่ Liveผ่าน iphone5S เสียบผ่านช่อง Lightning ครับ ส่วน Android ยังไม่เคยลองครับ

รูปไปยืมเขามาให้ดู :-)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 พฤศจิกายน 2017, 12:49:26 น. โดย Player »

• คณะก่อการ
ต้องหาดูเองครับแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันผมเดาไม่ได้   ข้อเสียของอุปกรณ์พวกนี้คือเสียงจะเป็นโมโน

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Mixer ที่มีช่อง USB (audio interface  2ch STEREO)

รุ่นกลางๆ ราคาห้าพัน

แบบว่า เสียบคอม แล้วเจอ โดยที่ไม่ต้องลงไดรเวอร์  เห้นเป็น USB-Audio Device

หาสาย USB-OTG  มาเสียบดากมือถือครับ   (เส้นละราวๆ 60.-)

เพื่อที่จะเสียบ USB จากมิกซ์ เข้า มือถือ แอนดรอยด์

มือถือจะเห็นมิกซ์เป็น audio interface   คราวนี้ก็ ...... สวรรค์แห่งเส้นเสียง
จะเพราะจะแตกจะทุ้มจะแหลม ก็อยู่ที่มือของท่านแล้วววว

• คณะก่อการ
Mixer ที่มีช่อง USB (audio interface  2ch STEREO)

รุ่นกลางๆ ราคาห้าพัน

แบบว่า เสียบคอม แล้วเจอ โดยที่ไม่ต้องลงไดรเวอร์  เห้นเป็น USB-Audio Device

หาสาย USB-OTG  มาเสียบดากมือถือครับ   (เส้นละราวๆ 60.-)

เพื่อที่จะเสียบ USB จากมิกซ์ เข้า มือถือ แอนดรอยด์

มือถือจะเห็นมิกซ์เป็น audio interface   คราวนี้ก็ ...... สวรรค์แห่งเส้นเสียง
จะเพราะจะแตกจะทุ้มจะแหลม ก็อยู่ที่มือของท่านแล้วววว

แฟนหนีน่าจะทำได้

• คณะก่อการ
ถ้าต้องการคุณภาพเสียงและภาพ  เอามามิกซ์รวมกันทีหลังน่าจะเวอร์คสุด 

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ขี้โม้ระดับ 8
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
สรุป คือเข้าโดยตรงได้ แต่เสียงที่ได้ ไม่ดี จะแตกพร่า และโทรศัพท์อาจเสียได้.......
ต้องมีอุปกรณ์ ที่สามาถลดเกน ของเสียงที่ส่งเข้ามาในโทรศัพท์ให้อยู่ในจุดที่ โทรศัพท์รับได้ นั่นคือได้เสียงที่มีคุณภาพ เสียงไม่แตกพร่า....
อุปกรณ์ ที่นำมาใช้ ก็แล้วแต่ว่าต้องการคุณภาพระดับไหน...ราคาก็แปรผันไปครับ...