ผู้เขียน หัวข้อ: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....  (อ่าน 15171 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:35:30 น. »
Behringer มีปัญหาปลายปีที่แล้วส่งซ่อมอาการ Aux Send ใช้ไม่ได้ พอกลับมาเช็คแล้วโอเค ได้ใช้งานไปครั้งเดียว
พอครั้งที่ 2 เริ่มมีอาการแปลกๆ พอใช้งานอีกงานที่ 3 มีอาการเสียงดัง อื๊ดดดดดดดดดดดดดดดด เป็นทุกช่องครับ
ลด Gain ลงก็ยังเป็น ไม่เสียบอะไรก็เป็นแค่เร่ง Volume ขึ้นเท่านั้นก็ดัง มันเกิดจากสาเหตอะไรครับผม
ไม่อยากส่งซ่อม อยากลองซ่อมเองมั่ง ไม่อยากบอกที่ทำงานเดี๋ยวหาว่าเราทำพัง เพิ่งไปซ่อมมาทำไมเสียอีกแล้ว........

แค่แกะฝาหลังก็เจอแล้วครับ ไม่รู้มันเป็นเพราะสองตัวนี้ป่าวที่มันบวมเป่งเชียว

รายต่อไปที่ผมจะแกะคือตัวนี้ครับ Peak แทบทุกช่อง  :mad245:

แล้วก็ยามาฮ่าตัวเล็กที่บ้าน ปุ่ม Aux แทนที่จะหมุนขวาเร่งเสียงกลายเป็นต้องหมุนซ้ายถึงจะดัง เป็นทุกช่องซะด้วยสิ  :cry:

ออฟไลน์ ตฤณ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6D21185A
Re: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:41:58 น. »
 :D ท่านครับน้องยาไม่ปล่อยหรือครับเดี๋ยวผมหา ยา ทา เอาเองครับ อิอิอิอ  :D

.................................
ตัวที่เห็นน่ะของหลวงครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:33:25 น. โดย หนุ่มนากระแซง »

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
Re: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:42:21 น. »
ขออนุญาตนิดนะครับ
ตัว Behringer ที่ร้านผมเล่นมัน Slide Volume เสีย
หาซื้อที่ใหนได้ครับ ท่านใดทราบ
ตามร้านอะไหล่บอกว่ารุ่นนี้ต้องเป็นเฉพาะครับ

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:44:32 น. »
ขออนุญาตนิดนะครับ
ตัว Behringer ที่ร้านผมเล่นมัน Slide Volume เสีย
หาซื้อที่ใหนได้ครับ ท่านใดทราบ
ตามร้านอะไหล่บอกว่ารุ่นนี้ต้องเป็นเฉพาะครับ

ขอผมส่งร้าน แล้วร้านส่งบริษัท Slide ผมเสียไป 5 ไลน์/เสียเงิน 500/ค่าซ่อมล้วน ครับผมแต่...นานมากครับ เกือบสองเดือนแต่กว่าจะได้

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:52:15 น. »
C  มันตั้งท้องหน่ะ  ถึงได้ อืด บวมเช่นนั้น  พาไปคลอด ออกเสีย    น่าจะจะดี .....

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:57:51 น. »
C  มันตั้งท้องหน่ะ  ถึงได้ อืด บวมเช่นนั้น  พาไปคลอด ออกเสีย    น่าจะจะดี .....

แล้วอาการนั้นมันจะหายไหมครับจะได้แกะมันไปทำคลอด  ;D

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 15:59:26 น. »
บอกแล่วตั๊ว ว่าภาคจ่ายไฟ เปลี่ยนโลดหายมิดจั๊ด  ;D ;D

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:06:23 น. »
ยั๋งมาโจดบ่ดีแต้ๆครับอาจารย์ เป็นตึ่งสองเครื่องเลย แล้วตี่ฮับงานไว้จะเป็นจังได๋นี่..... :strom:
ของผมก็กำลังได้มาครับ ซ่อมทีเกือบปี เพราะส่งไปซ่อมถึงญี่ปุ่น ตอนนี้ก็เลยเก็บไว้ดูเล่นเพราะไม่กล้าใช้
เดี๋ยวโดนส่งซ่อมอีก

แนะนำให้ซื้อใหม่ครับอาจารย์ เอาของแต้ๆๆๆเน้น 555555

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:36:59 น. »
บอกแล่วตั๊ว ว่าภาคจ่ายไฟ เปลี่ยนโลดหายมิดจั๊ด  ;D ;D

แกะออกมาแล้วขอรับ ไปซื้อไสน้อบาดนี่ที่มันจะดีกว่าเดิม  :hap3:

ยั๋งมาโจดบ่ดีแต้ๆครับอาจารย์ เป็นตึ่งสองเครื่องเลย แล้วตี่ฮับงานไว้จะเป็นจังได๋นี่..... :strom:
ของผมก็กำลังได้มาครับ ซ่อมทีเกือบปี เพราะส่งไปซ่อมถึงญี่ปุ่น ตอนนี้ก็เลยเก็บไว้ดูเล่นเพราะไม่กล้าใช้
เดี๋ยวโดนส่งซ่อมอีก

แนะนำให้ซื้อใหม่ครับอาจารย์ เอาของแต้ๆๆๆเน้น 555555

ผมมีมิกซ์น้อย 2 ตัวนี้ไว้พอแก้ขัดอีหลียามจำเป็นครับพี่อ๊อด ตามประสาจับจูด เอิ๊กๆๆๆ

แล้วขอป่าที่เห็นว่าซื้อไปจากแถวๆบางปะอินจะเก็บใส่กรุไว้ไหมครับ  ;D

กำลังหางบอยู่คับ อยากหาซื้อดีๆมาเป็นของตัวเองเหมือนกันล่ะ ที่ผ่านๆมาจะซื้ออะไรเหมือนผีจะชอบผลัก  :hap3:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:43:02 น. โดย หนุ่มนากระแซง »

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:40:27 น. »
แกะออกมาแล้วขอรับ ไปซื้อไสน้อบาดนี่ที่มันจะดีกว่าเดิม  :hap3:

แล้วขอป่าที่เห็นว่าซื้อไปจากแถวๆบางปะอินจะเก็บใส่กรุไว้ไหมครับ  ;D

กำลังหางบอยู่คับ อยากหาซื้อดีๆมาเป็นของตัวเองเหมือนกันล่ะ ที่ผ่านๆมาจะซื้ออะไรเหมือนผีจะชอบผลัก  :hap3:

ผีชอบผลักไปหาของฮ่าง ๆ หรือครับ  กำ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:50:08 น. »
ผีชอบผลักไปหาของฮ่าง ๆ หรือครับ  กำ

ประมาณว่าซื้ออะไรจะให้มันดีครบไปเลยมันไม่เคยดี  ;)

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:53:38 น. »
ประมาณว่าซื้ออะไรจะให้มันดีครบไปเลยมันไม่เคยดี  ;)

งั้นเอาแค่พอดี ดีก่า  ถ้าคิดจะเอาดีมาก จะปวดหัวเอานะ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 16:59:16 น. »
งั้นเอาแค่พอดี ดีก่า  ถ้าคิดจะเอาดีมาก จะปวดหัวเอานะ

ปวดหัวก็เอาไว้ ท้ายสิพี่สม                         ศักดิ์  :hap3:

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 17:00:54 น. »
ปวดหัวก็เอาไว้ ท้ายสิพี่สม                         ศักดิ์  :hap3:

ฮ่วย  มาตอนไหนฟ่ะเนียะ    ไม่ทันเห็น

ที่นี้หายปวดหัวเลย เอิ๊ก ๆๆๆ

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 17:04:52 น. »

ของที่ได้จากท่านอู๊ด สุดยอดเลยครับอาจารย์ ราคาไม่แพง
เหมือนเทียบกับ คุณภาพ แล้ว เสียงปรับได้ละเอียดมากๆครับ
จากไมค์ถูกๆสามารถปรับให้เสียงเพาะได้ เพราะสามารถเลือกจุดตัด หรือบูตบางความถี่
ที่ขาดหายไปได้ ขอบอกเยี่ยมมากๆครับ เล่นมันจริงๆครับ

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 10:03:25 น. »
Behringer2442FX ของผมมันฮ้างที่ชุดจ่ายไฟ ผมแบกไปส่ง บูเซ่แอนด์ฮอค(เวิ้งฯ)เขาเป็นตัวแทนและคนนำเข้าเห็นว่างั้นนะ  ขาไปส่งนั่งรถญาติแล้วไปต่อแท็กซี่หมดไปสองร้อย ขากลับให้บูเซ่ฯส่งกลับระบบขนส่งหมดไป สี่สิบบาท ถูกจังแฮะ ส่วนค่าซ่อมหมดไปสองพันห้า ระยะเวลาทั้งหมดก็เกือบเดือนครับ ตอนนี้ใช้งานได้ฉลุยเลย  ถ้าเราให้ร้านซ่อมหรือร้านขายอีเลคโทรนิคส่งซ่อมให้เขาก็จะบวกค่าบริการอีกนิดหน่อย(เกือบพันเหมือนกันนะ) ผมชอบลุยเองซึ่งมันก็คุ้มครับ เลยเก็บมาเล่าสู่กันฟัง

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 10:09:01 น. »
เอาหัวแร้งจี้  ถอดเอา C ตัวที่บวมไปหาที่ ณัฐพงษ์บ้านหม้อก็ได้   ตัวละไม่กี่บาท  ร้านข้างนอกก็มี   น่าจะถูกกว่า

แต่ผมไม่ชอบซื้อ  หาตัวที่ Volt มากกว่าเดิมได้ก็จะเป็นการดี จะได้พังยากขึ้น แต่ค่าความจุเอาของเดิมเป็นหลัก

keenew

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 10:11:08 น. »
  ??? ??? ผมซ่อมไม่เป็นครับ  :hit:

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 11:42:16 น. »
คราบไคล จากน้ำที่เดือดรั่ว เปื้อนปริ้น จากไอ้ทุกตัวที่บวมปูด นั้นนะ รั่วออกด้านล่าง ๆ ทางขาเสียบนะ ระวังให้ดี จะตกม้าตาย
ทินเนอร์  เช็ด เป่าให้เกี้ยงเกลา สะอาด นะ  ครับ ครูวัต

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 11:47:48 น. »
คราบไคล จากน้ำที่เดือดรั่ว เปื้อนปริ้น จากไอ้ทุกตัวที่บวมปูด นั้นนะ รั่วออกด้านล่าง ๆ ทางขาเสียบนะ ระวังให้ดี จะตกม้าตาย
ทินเนอร์  เช็ด เป่าให้เกี้ยงเกลา สะอาด นะ  ครับ ครูวัต

เห็นช่างแถวบ้านเขามีทินเนอร์อยู่ขวด  เจาะรูเล็กๆพอเอาหัวแร้งบัดกรี  ถอดอุปกรณ์ออกแล้ว

ใช้ทินเนอร์หยดลงไป ใช้แปรงสีฟันเก่าๆ   ขัด ถู จนสะอาด  แล้วเช็ดคราบให้แห้งก็แหล่มแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 12:17:55 น. »
ทินเนอร์  เช็ด เป่าให้เกี้ยงเกลา สะอาด นะ  ครับ ครูวัต

นึกว่าน้ำอะไร ที่แท้มันมาจากนี่เอง ตอนนี้เช็ดเกลี้ยงแล้วครับ บ่ายๆถ้าว่างจะหลอยออกไปหา C มาเปลี่ยน

เห็นช่างแถวบ้านเขามีทินเนอร์อยู่ขวด  เจาะรูเล็กๆพอเอาหัวแร้งบัดกรี  ถอดอุปกรณ์ออกแล้ว

ใช้ทินเนอร์หยดลงไป ใช้แปรงสีฟันเก่าๆ   ขัด ถู จนสะอาด  แล้วเช็ดคราบให้แห้งก็แหล่มแล้วครับ

ทินเนอร์มีประโยชน์อย่างนี้เอง ผมล่ะนึกว่าเอามาดมเท่านั้น  ;D

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 19:37:24 น. »
แปรงสีฟัน นี่กฺ็เหมือนกัน   ต้องคัดเกรดเอามาใช้ให้ดี ๆ เห็น เก่าแล้วก็เอามา เอามา
ระวังนิด   เอาเกรดดี ทินเนอร์ มันกัดตัวแปรง  ที่เป็นเส้นขนแปรงจะไม่ละลายในทินเนอร์ (แบบสีทนได้อ่ะ)
แต่ตัวคันแปรง บางตัวไม่ทนได้ หากเปียกน้ำทินเนอร์ นี่จะละลายออกมาปนเปื้อน กับปริ๊น อีก พอเอาตะกั่วยัดบักกรีไป
เกิดเรื่องเพี้ยน ๆ ได้   ลองจุ่มแล้วดูว่าตัวคันแปรงต้องไม่ละลายเหนียว  ติดมือ  ค่อยใช้...

ที่ดีและ สะอาดดีจริง  ใช้คีมปากคีบปลายแหลม จับสำลีแล้ว จุ่มทินเนอร์ บรรจงเช็ด  ไป  จะช้าหน่อยแต่มั่นใจครับ  ว่า สะอาดสุด..

ออฟไลน์ วงศกร

• ระดับ 5
  • *
  • 5C055324 by x-men 80090EA7 (MP 25/1/66)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 22:01:14 น. »
ผมใช้น้ำมันเบนซิน (91 ธรรมดา สีแดง) ใส่ขวด M150 ไว้ เวลาใช้ก็เอาแปรงสีฟันจุ่มลงในขวด แล้วก็เอามาขัดที่ปริ๊น แหล่มดีเหมือนกันครับ  :th1:

ออฟไลน์ sitsiam

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 752F6A00 96E35CDB ทีมงาน eXtreme
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 22:20:04 น. »
นึกว่าน้ำอะไร ที่แท้มันมาจากนี่เอง ตอนนี้เช็ดเกลี้ยงแล้วครับ บ่ายๆถ้าว่างจะหลอยออกไปหา C มาเปลี่ยน

ทินเนอร์มีประโยชน์อย่างนี้เอง ผมล่ะนึกว่าเอามาดมเท่านั้น  ;D
;Dแปกรณ์ของเจ้าตัวเนี๊ยะ ต้องนัฐพงศ์ที่คลองถมครับราคาถูก ถ้าที่เซียร์แพงครับผมเคยซื้อ IC ที่นัฐพงศ์เซียร์ ตัวละ 60 บาทแถมเบอร์แทนอีกต่างหาก ที่นัฐพงศืคลองถมตัวละ 15 บาทแถมตรงเบอร์ด้วยครับ ;D ;D

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 14:39:38 น. »
ผมใช้น้ำมันเบนซิน (91 ธรรมดา สีแดง) ใส่ขวด M150 ไว้ เวลาใช้ก็เอาแปรงสีฟันจุ่มลงในขวด แล้วก็เอามาขัดที่ปริ๊น แหล่มดีเหมือนกันครับ  :th1:
L.ก.ฮ. ล้างแผลนั่นละ  แห้งเร็วดีด้วย ใช้ประจำ