ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญต้อนรับวันปีใหม่ของไทย แจก! ซาว์ดฟร้อน สแนร์ โป๊ะๆ แบบมีเสียงแส้  (อ่าน 6604 ครั้ง)

bassprosound

• บุคคลทั่วไป
::) ::)ซาว์ดฟร้อน :o :o ตัวใหม่ : สแนร์ โป๊ะๆ  :Dแบบมีเสียงแส้   [$3$]เชิญฟัง ติชมได้เต็มที่
พร้อมแล้วครับ
แก้ลิงค์ใหม่เมื่อวันที่ 14 เมษายน ครับ
เชิญBKP SOUND Part.1
BKP SOUND Part.2
BKP SOUND Part.3

กรุณาติชมด้วยเพื่อจะได้ปรับแต่ง และนำมาแจกครับอีกต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 เมษายน 2008, 10:19:09 น. โดย น้องเบทครับ »

somboonmet15

แจกก็วางลิงค์เลยครับ

คือว่า แจกแน่นอนครับ แต่ ต้องฟังเสียงข้างมากว่า ไม่ดีตรงไหน เป็นเสียงไหน หรืออะไรดังไป ทำนองนี้
เพื่อผมจะได้นำไปปรับแต่ง แล้วนำมาให้ท่านโหลดกัน
เพราะถ้าผมอัพโหลดให้ท่านแล้วท่านจะปรับแต่งใดๆ ในซาว์ดฟร้อน ไม่ได้ แม้ท่านจะเปิดกับเวียนนา หรือ ซาวด์ไลบารี่ ก็ตาม

เล่นมาตั้งแต่ปีใหม่นู้น ขายไปได้ หลายชุด ที่ จ.ชุมพรคับ พอดีทำตัวใหม่มาเลยเลือกเอาตัวนี้แจกครับ

poom

;D ลองฟังแล้วครับ  ผมเป็นคนชอบเสียงนุ่ม ๆ  ไม่ชอบแสนร์บ๊อง ๆ
ด้วยหูตะกั่ว 2 ข้าง  ขอบอกว่า เสียงออกมาแบบกลาง ๆ ผมชอบเสียงแบบนี้แหละ
โดนใจ

;D จงคิดเสมอว่า    แต่ละคน ชอบเสียงไม่เหมือนกัน
 :D ถ้าผู้จัดทำ SF2  พอใจใน SF2 ของตนแล้ว ไม่ต้องลังเล
ไม่ต้องไปสนใจว่าคนอื่นที่่ได้ไป จะชอบเหมือนคนทำหรือไม่

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
;D ลองฟังแล้วครับ  ผมเป็นคนชอบเสียงนุ่ม ๆ  ไม่ชอบแสนร์บ๊อง ๆ
ด้วยหูตะกั่ว 2 ข้าง  ขอบอกว่า เสียงออกมาแบบกลาง ๆ ผมชอบเสียงแบบนี้แหละ
โดนใจ

;D จงคิดเสมอว่า    แต่ละคน ชอบเสียงไม่เหมือนกัน
 :D ถ้าผู้จัดทำ SF2  พอใจใน SF2 ของตนแล้ว ไม่ต้องลังเล
ไม่ต้องไปสนใจว่าคนอื่นที่่ได้ไป จะชอบเหมือนคนทำหรือไม่

อัตตาหื  อัตตโน  นาโถ

เกี่ยวมั๊ยครับ

ออฟไลน์ ไผ่

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
 SF-เป็นไฟล์ mp3 เหรอครับ ขอบคุณครับ

swing

โดนใจ

ถูกกกกกกกกก...ต้องคร้าบบบบบบบบ... ;D

dvsound

ขอบคุณครับ ที่มีน้ำใจ

omusic

โหลดอีกแล้วครับท่าน
ติดตามผลงานของท่านมาโดยตลอด
ประทับใจมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
เพราะดีครับผม

:)

เรียนถามท่านนิดส์นึงครับ

เพลงบอกรักฝากใจ

ตรงโซโล น่ะ  เสียง ซาวน์ฟอนต์
หรือว่า เล่นสดจาก PSR ผสมครับ
เสียงแซ็กคุ้นๆ เหอๆๆ

:D :D :D

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
ลองฟังดูแล้วผมว่าน่าที่จะลดเสียงของ คาวเบลลงหน่อยนะครับ ส่วนเสียงกีตาร์คลีนลองปรับให้ใกล้เคียงเสียงพิณอีกนี๊ดนึงครับ  ;D ;D
    ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ --> ริมมูลน้อย <--

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HLNo:6C8AB60A ,1247F762
มีเงื่อนไข   อย่าแจกเลยครับ
ทำให้คนอื่นลำบาก

ใกล้แล้วครับอีกนิส เดียว จะแจกแว้ว

ท่านรู้ได้ไงว่า SAX เป็นของ ยามาฮ่า สุดยอดครับ
ผมเอามาจาก YAMAHA MU 100 ครับ
แต่จัดเป็นซาวด์ฟร้อนเรียบร้อยแว้ว

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
ใกล้แล้วครับอีกนิส เดียว จะแจกแว้ว

ท่านรู้ได้ไงว่า SAX เป็นของ ยามาฮ่า สุดยอดครับ
ผมเอามาจาก YAMAHA MU 100 ครับ
แต่จัดเป็นซาวด์ฟร้อนเรียบร้อยแว้ว

เหอๆๆ  เสียงมันคุ้นหูน่ะครับ
เพราะปกติ ก็ "แซ็กหยาว" บน PSR-E403 ครับ
ปรับ cutoff + resonance นิดหน่อย ก็หยาวได้แล้วว
จะเพลงหวานเพลงหยาว มันตอบโจทย์ได้หมดเลย

:D :D :D

แจกแล้วครับไปที่หน้า1เลยครับ

snk_wan

ขอบคุณครับ

swing

ทดลอง SF ตัวนี้แล้วครับ..ครบเครื่องเรื่อง ดีด/สี/ตี/เป่า..เล่นเพลงได้ทุกประเภท ดนตรีใสและชัดเจน..ปรับ Fingered Bass ขึ้นหน่อยก็จะดีขึ้นมากเลยละครับ... ;D

kwanmor

ทดลอง SF ตัวนี้แล้วครับ..ครบเครื่องเรื่อง ดีด/สี/ตี/เป่า..เล่นเพลงได้ทุกประเภท ดนตรีใสและชัดเจน..ปรับ Fingered Bass ขึ้นหน่อยก็จะดีขึ้นมากเลยละครับ... ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 เมษายน 2008, 06:08:54 น. โดย Kwanchai Morbhan »

ลิ้งค์ ยังใช้ได้ปกติครับ ครับท่านลุง (ผม19 ขวบครับ)
ลองใหม่นะ

kwanmor

ลิ้งค์ ยังใช้ได้ปกติครับ ครับท่านลุง (ผม19 ขวบครับ)
ลองใหม่นะ

ขอบใจมากนะครับ ในที่สุดผมก็ได้เจ้า SF ที่ตามติดมานาน ต้องถือเป็นของขวัญอันล้ำค่าสำหรับปีใหม่นี้ ขอให้น้องเบท จงเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปเถิด..สาธุ
ว่าแต่ว่า ถ้าผมจะขอมิดิ (แบบ 3 ไฟล์) ของเพลงที่ใช้ทดสอบ Testsound ไม่จะได้ไหม ชอบพลงนี้บรรเลงได้เพราะดี ไม่รู้ชื่อเพลงอะไร ผมก็วัยค่อนไปทางดึกแล้ว นานๆ เพลงใหมๆจะเตะหูซะที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 เมษายน 2008, 06:00:38 น. โดย Kwanchai Morbhan »

ออฟไลน์ uit

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3
ตอนนี้ Link ตายสนิท ท่านใดที่ load ไปแล้ว กรุณาวาง Link ให่ให้ด้วยครับ
   ขอบคุณครับ

ลิงค์ใหม่เสร็จแล้ว ไปที่หน้า1 เลยครับ

kwanmor

ตอนนี้ Link ตายสนิท ท่านใดที่ load ไปแล้ว กรุณาวาง Link ให่ให้ด้วยครับ
   ขอบคุณครับ
ผมวางลิงค์ให้ใหม่ลองดูนะครับ ที่นี่
http://www.upchill.com/download.php?id=5b1f87e73bcafcc8a7027fbcb86167bb
อย่าลืมให้เครดิตแก่น้องเบทของเรา เพื่อให้กำลังใจสร้างสรรค์ผลงานที่ดียิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

อ้อ เป็นไฟล์บีบอัดแบบ .sfpack นะครับ ต้องคลายออกด้วยโปรแกรม SFPACK แล้วจะกลายเป็นไฟล์ .sf2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 เมษายน 2008, 08:04:28 น. โดย Kwanchai Morbhan »