ผู้เขียน หัวข้อ: พลังเสียงดีเกินคาด สมใจ จริงๆ ครับ  (อ่าน 15163 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
Re: พลังเสียงดีเกินคาด สมใจ จริงๆ ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2015, 08:59:33 น. »
วัน อาทิตย์ ที่ 9 กค. งานทำบุญ บ้าน ครับ ขอคาราโอเกะ 3500 บาท
อุปกรณ์ 1 คอมพิวเตอร์นั่งตัก (เจ๊งต่างหาก5555)   มิก เบอริงเกอร์ 8 ช่อง ไมค์ 2 ตัว
Fishman Solo Amp SA220 1 ตัว     Roland BA-330  1 ตัว
งานนี้บอกตรงๆ วัดใจเจ้าสองตัวนี้ เพราะตัดใจไม่ลงว่าจะขายตัวไหนดี แบบว่า ไม่มีปัญญาใช้ ทิ้งไว้ก็กลัวเสีย  ตั้งหันออก ซ้าย ขวา เพื่อแยกเสียงฟังกันให้ชัดเจน

ติดตั้งเสร็จ แป๊บเดียว 55555 แต่กว่าจะเล่นได้ เกือบชั่วโมงเนื่องจากคอมพิวเตอร์เสีย พอดีช่วงพระสวดพอดี เลยเปิดเครื่องให้พระใช้ไมค์
 เข้า xtream ไม่ได้ เข้า ปั๊บ แฮ๊งค์ เข้าปั๊บแฮ๊งค์ เลยตั้งใจว่าจะ restore ค่าเดิมกลับมาใช้ใหม่่ อ้าว งวดนี้ หาไม่เจอครับ ไม่มีค่าเดิมให้ย้อนกลับอย่างเคย
ไม่มีจุดที่เราจะ recovery ไอ๊หย๋า แม่เจ้า ทำไงดี  จะกลับบ้าน เอา คอมพิวเตอร์นั่งตักมาเปิดแทน ก็ขี้เกียจ เลยเมียงมอง เมียงมองมา เห็น หลานสาวเจ้าภาพ นั่งเล่นเนตด้วยคอมพิวเตอร์นั่งตักอยู่ เลยกะลิ้มกะเลี่ย ขอของเธอมาใช้ แน่ะ เธอยอม  ผมเลย ลงโปรแกรม แล้วเอา แฟลชไดร์ ที่ สำรองไฟล์ไว้มาเสียบของเธอ ติดตั้งบนของของเธอจนสำเร็จสมใจ
ใช้เจ้า SF  xmk release อะไรเนี่ย ที่แจกฟรี มากะ xmk อ่ะ  เพิ่งใช้ครั้งแรก แบบว่า ไม่มี ไดร์เวอร์ อะไรเลย ก็เลยเอาแค่นี้พอ ผลประกฏว่า โอ้โห สุดยอด สุ้มเสียง เพิ่งเคยได้ยิน ต้องยอมรับว่าเสียงดีครับ เมื่อก่อนใช้ เสียงกระเดื่อง เสียงกลองมันเหมือนไม่ออก ไม่พุ่ง เลยไม่ใช้ สรุปแล้วไม่รู้ว่า SF ดี หรือ fishman ดี หรือ ba330 ดี กันแน่ แยกไม่ออก แต่เจ้าภาพชื่นชอบสุดๆ เนื่องจากไม่กินพื้นที่เลย เสียงดี ไม่ดังจนอกแตก ฟังสบาย ร้องเล่นเต้นรำได้ เลยทิปงามๆมาให้รวมค่าจ้าง 5000 บาท ยิ้มแก้มตุ่ยเลยผม 55555
เจ้าภาพชื่นชมในความสมารถเก่งกาจของเรา แห่ะๆ ก็หาความรู้เอาแถวนี้แหละครับ เลยทำให้ได้ ทิปงามๆ อย่างนี้
งวดนี้ไป คนเดียว รับเนื้อๆ  คนเดียว  555555 ก็คาราโอเกะ ไม่เอานักร้องเราก็เตรียมของเเบบเบาๆ หิ้วสบายๆ
เอารูปมาให้ดูนิดนึงแบบว่าไม่ได้ตั้งใจถ่ายอะไรมากครับ กล้องมือถือนึกสนุกเพราะว่าง ถ่ายแค่บรรยากาศ เห็นรายละเอียดอุปกรณ์นิดหน่อย
เอาเครื่องแค่นี้ออกงานไม่นึกว่าจะดีขนาดนี้ สบายเลยผม ไม่ต้องเล่นกล้าม ไม่ต้องจ้างเด็กขนให้วุ่นวายใจ หายากจริงๆ หาได้ก็เล่นตัวซะเหลือเกิน เวลาจ้างก็ต้องจ้าง สองคน คนละสามร้อยบาท
กินอยู่เสร็จ เวลาขาดมันขาดก็ขาดพร้อมกันเลย กลัวทำงานหนัก ผมเลยงอน หาของเบาๆ ใช้ดีกว่า สบายดี แต่ถ้ามีเด็กดีๆ มาช่วย ก็เอาครับ ถือว่าช่วยเหลือกันไป ไม่มี ก็อยู่ของเราได้ไม่เดือดร้อน
เจ้าภาพ แฮปปี้ เราก็ แฮปปี กับเจ้าภาพด้วย นะครับ

:cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer:

[ ]

ว่าแต่ว่าวันอาทิตย์ที่ 9 กค.2558 เดือนนี้ในปฏิทินไม่มีวันอาทิตย์ที่ 9 นะครับ :thank1: :cry:

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
Re: พลังเสียงดีเกินคาด สมใจ จริงๆ ครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2015, 09:03:34 น. »
ว่าแต่ว่าวันอาทิตย์ที่ 9 กค.2558 เดือนนี้ในปฏิทินไม่มีวันอาทิตย์ที่ 9 นะครับ :thank1: :cry:

9 กรกฎาคม 2011+543

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2015, 09:10:37 น. »