ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีใช้และการปรับ EFFECT Soundcraft MFXi 12/2 ด้วยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 2056 ครั้ง)

noomnoom

• บุคคลทั่วไป
รบกวนอาจารย์แนะนำผมหน่อยครับ มือใหม่ครับ ผมหาในห้องสมุดแล้วไม่เจอครับ
  1.วิธีใช้และหน้าที่ของแต่ละปุ่ม มีหน้าที่อะไรบ้างครับ
  2.ปรับ EFFECT ร้องเพลงใช้เบอร์อะไรครับ ผมชอบแนวลูกทุ่ง หมอลำครับ
  ผมซื้อมาเพื่อความบันเทิงสำหรับครอบครัวและเพื่อนฝูงเท่านั้นน่ะ่ครับ โปรดชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มกราคม 2012, 17:45:47 น. โดย กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d) »

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
รบกวนอาจารย์แนะนำผมหน่อยครับ มือใหม่ครับ ผมหาในห้องสมุดแล้วไม่เจอครับ
  1.วิธีใช้และหน้าที่ของแต่ละปุ่ม มีหน้าที่อะไรบ้างครับ
  2.ปรับ EFFECT ร้องเพลงใช้เบอร์อะไรครับ ผมชอบแนวลูกทุ่ง หมอลำครับ
  ผมซื้อมาเพื่อความบันเทิงสำหรับครอบครัวและเพื่อนฝูงเท่านั้นน่ะ่ครับ โปรดชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

ผมมี Soundcraft MFXi 8/2 เพิ่งซื้อมาเดือนที่แล้วยังไม่กล้านำออกงานเลยทดสอบอยู่แต่ในบ้านยังมึนตึบอยู่เลยครับ.......เฮ้อ
ของแพงใช้งานยากจัง....ปล่อยให้ระดับเทพรับเอาไปดูแลจะดีมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ บ่าวฮ่มหม่วง

• ระดับ 3
  • *
  • hl :6D2A9873 (ศิลปินหน้าวัด)
ลองปรับดูครับ ลูกทุ่งและหมอลำ 14 A (gate) ปรับ ffect ch 13-15 น. ปรับ pre 11 น. decay 12 น. vari 11 น. (หมุนให้ไฟแดงดับ) master fx ประมาณ ห้าโมงเย็น
และค่อยๆสไลด์effect ขึ้นประมาณเกือบ 0 dB  ลองร้องดูครับ ชอบไหม....

noomnoom

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
ลองปรับดูครับ ลูกทุ่งและหมอลำ 14 A (gate) ปรับ ffect ch 13-15 น. ปรับ pre 11 น. decay 12 น. vari 11 น. (หมุนให้ไฟแดงดับ) master fx ประมาณ ห้าโมงเย็น
และค่อยๆสไลด์effect ขึ้นประมาณเกือบ 0 dB  ลองร้องดูครับ ชอบไหม....

:thank1: :happy: :D :o^: