ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ เก่าจะไป ใหม่จะมา การลงทุนบางครั้งก็ไม่ใช่ความเสี่ยง @@@  (อ่าน 13466 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • H\L 7EE4286E
Re: @@@ เก่าจะไป ใหม่จะมา การลงทุนบางครั้งก็ไม่ใช่ความเสี่ยง @@@
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 22:44:56 น. »
เมื่อคืนหลังจากรับเงินจากแม่เจ้าสาว และเจ้าสาว  ผมก็ถือโอกาส สั่งสอนคนรวยให้นึกถึงใจคนอื่นบ้าง

คุณพี่ครับ  งานของเราถือว่าจบลงด้วยดี  พี่จะจ้างแค่ใหน  ผมก็ทำเต็มที่  เพราะถือว่ารับปากเขามาแล้ว  แต่สิ่งที่อยากจะบอกคือ  ค่าจ้างที่ตกลงกัน  ไม่เหมาะสมสำหรับผม  ครั้งต่อไปราคานี้ผมให้เฉพาะพี่น้องผมเท่านั้น  มีอย่างที่ใหน  ค่าจ้างดนตรี  น้อยกว่าค่าไฟฉายส่องตา  เจ้าสาวรีบบอกว่า  ก็พี่ชายเขาตกลงก้บคนที่รับงานเขาบอกว่าพอรับได้  ผมก็บอกว่าใช่...เพราะพี่ชายคุณบอกว่ากินเลี้ยงกันเองในหมู่พี่ๆน้องๆไม่กี่โต๊ะ  งานเล็กๆ  ห้องจัดเลี้ยงในรึสอร์ท  ได้ไม่เกินสามสิบโต๊ะ   แต่พอเอาเข้าจริง  ลามไปนอกห้อง  ริระเบียง  ริมสระน้ำอีกสี่สิบโต๊ะ  แล้วมาบ่นว่าข้างนอกไม่ค่อยได้ยิน  ไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องรับผิดชอบ  คุณต่างหากที่ผิดข้อตกลง

เจ้าสาวทำหน้าแหย๋ๆ ขอโทษ ต้องพยายามเซฟ เพราะรายจ่ายเยอะ  
ผมก็สวนกลับนิ่มๆ  เซฟค่าจ้างดนตรีซึ่งเป็นหลักในงาน  แต่จ่ายค่าตกแต่งสถานที่  ดอกๆไม้ จุดถ่ายรูป แบ๊คดรอป หลายหมื่น  ค่าตุ๊กตาเป็ดลอยน้ำในสระยี่สิบตัว  ยังมากกว่าค่าจ้างดนตรีผมเลย

แม่เจ้าสาวรีบตัดบท ลูกสาวแต่งงานทั้งที ก็อยากทำให้ดีที่สุด  อีกอย่างเจ้าบ่าวทำงานราชการมีหน้ามีตา  ก็อยากให้สมเกียรติ  
ผมก็เลยสติแตก  คุณพี่ ลูกเขยคุณพี่  มีสองแง่งบนบ่า  ยังอุตส่าห์จัดงานให้สมเกียรติ  ผมดึงบัตรข้าราชกาาให้ดู  แล้วบอกว่า  ถ้างั้นครั้งหน้าเวลาผมรับงาน  ผมคงต้องขึ้นค่าแรงให้สมกับเป็น ข้าราชการระดับสูงๆมั่งแล้ว  เอาให้สมเกียรติไปเลยดีไม๊  เล่นเอาหน้าเสียกันไป หลังจากนั้น  ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่อย่างผม ก็ทำหน้าที่กุลี  สามคนกับเจ้าต้นและลูกสาว  ขนของกลับอย่างทุลักทุเล  ปวดแผล ปวดหลัง  ปวดนิ้วที่เล็บเปิด  

เซ็งงงงงงงงงงง
ซ่ะใจดีจริง พี่หมอ เมื่อคืนก็เจอแบบนี้แหละ ดนตรี 10000 จัดดอกไม้ ประดับสถานที่35000บาท ดอกไม้อะไรแพงซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 22:47:13 น. โดย นายวิโรจน์2009 »

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
Re: @@@ เก่าจะไป ใหม่จะมา การลงทุนบางครั้งก็ไม่ใช่ความเสี่ยง @@@
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 00:34:34 น. »
เมื่อคืนหลังจากรับเงินจากแม่เจ้าสาว และเจ้าสาว  ผมก็ถือโอกาส สั่งสอนคนรวยให้นึกถึงใจคนอื่นบ้าง

คุณพี่ครับ  งานของเราถือว่าจบลงด้วยดี  พี่จะจ้างแค่ใหน  ผมก็ทำเต็มที่  เพราะถือว่ารับปากเขามาแล้ว  แต่สิ่งที่อยากจะบอกคือ  ค่าจ้างที่ตกลงกัน  ไม่เหมาะสมสำหรับผม  ครั้งต่อไปราคานี้ผมให้เฉพาะพี่น้องผมเท่านั้น  มีอย่างที่ใหน  ค่าจ้างดนตรี  น้อยกว่าค่าไฟฉายส่องตา  เจ้าสาวรีบบอกว่า  ก็พี่ชายเขาตกลงก้บคนที่รับงานเขาบอกว่าพอรับได้  ผมก็บอกว่าใช่...เพราะพี่ชายคุณบอกว่ากินเลี้ยงกันเองในหมู่พี่ๆน้องๆไม่กี่โต๊ะ  งานเล็กๆ  ห้องจัดเลี้ยงในรึสอร์ท  ได้ไม่เกินสามสิบโต๊ะ   แต่พอเอาเข้าจริง  ลามไปนอกห้อง  ริระเบียง  ริมสระน้ำอีกสี่สิบโต๊ะ  แล้วมาบ่นว่าข้างนอกไม่ค่อยได้ยิน  ไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องรับผิดชอบ  คุณต่างหากที่ผิดข้อตกลง

เจ้าสาวทำหน้าแหย๋ๆ ขอโทษ ต้องพยายามเซฟ เพราะรายจ่ายเยอะ  
ผมก็สวนกลับนิ่มๆ  เซฟค่าจ้างดนตรีซึ่งเป็นหลักในงาน  แต่จ่ายค่าตกแต่งสถานที่  ดอกๆไม้ จุดถ่ายรูป แบ๊คดรอป หลายหมื่น  ค่าตุ๊กตาเป็ดลอยน้ำในสระยี่สิบตัว  ยังมากกว่าค่าจ้างดนตรีผมเลย

แม่เจ้าสาวรีบตัดบท ลูกสาวแต่งงานทั้งที ก็อยากทำให้ดีที่สุด  อีกอย่างเจ้าบ่าวทำงานราชการมีหน้ามีตา  ก็อยากให้สมเกียรติ  
ผมก็เลยสติแตก  คุณพี่ ลูกเขยคุณพี่  มีสองแง่งบนบ่า  ยังอุตส่าห์จัดงานให้สมเกียรติ  ผมดึงบัตรข้าราชกาาให้ดู  แล้วบอกว่า  ถ้างั้นครั้งหน้าเวลาผมรับงาน  ผมคงต้องขึ้นค่าแรงให้สมกับเป็น ข้าราชการระดับสูงๆมั่งแล้ว  เอาให้สมเกียรติไปเลยดีไม๊  เล่นเอาหน้าเสียกันไป หลังจากนั้น  ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่อย่างผม ก็ทำหน้าที่กุลี  สามคนกับเจ้าต้นและลูกสาว  ขนของกลับอย่างทุลักทุเล  ปวดแผล ปวดหลัง  ปวดนิ้วที่เล็บเปิด  

55555555 ยอด ๆ ๆ อันนี้ ถ้าไม่เก๋าส์ จริง ไม่กล้าแน่55555
ส่วนผม ลุยเลย ก่อนเริ่มงาน จะเอาไง ถ้าผิดข้อตกลง ถ้าไม่ยอม ก็ได้แต่ขู่นะว่า จะมีปัญหาอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ถ้าเขาไม่ยอมจริง เราก็ยอม ส่วนใหญ่ เขายอมนะ พวกไม่ยอมก็จะเห็นใจตอนหลัง
ปัญหาเรื่องราคา เนี่ย มันมีคนจ้องตัดราคากันอยู่ โดยเฉพาะในกรุง งาน contact โรงแรม ห้าดาว แม่ง เสือกรับ 2000 ถึง 2500 เเขกบ่น เซลลมันก็ไม่สน มันได้ตังค์พวกมันเรียกแขก 7000 หักแล้วมันยังได้เยอะกว่าเราทั้งวงเลย 5555555
เราก็เลยได้แต่รับพวก โรงแรมระดับ สามดาว พอได้ราคา บ้าง ทนไป ลูกค้าติดเรียกไปข้างนอก ก็พอได้ราคาดีบ้าง พออยู่พอกิน เงินเหลือก็เอาไปซื้อของใหม่ เริ่มนับ 1 ใหม่ ตลอด  555555
คนมันมีกรรมอ่ะนะ   :love2: :love2: :love2: :love2: :love2: :love2: :love2: :love2: :love2:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 11:00:23 น. »
อยากจะบอกว่า  ของผม  เก่าก็ไม่ไป  และใหม่ก็ยังจะมา (อีกเรื่อย ๆ )  เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ

x-fi lite pro ไปถึงไหนแล้วหล่ะ  ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 11:19:42 น. »
เรื่องราคาถูกแพงไม่ได้อยู่ที่ลูกค้ามันอยู่ที่เราต่างหากราคาถูกเราไม่เล่นไม่รับเค้าก็ไม่ได้ว่าอยู่แล้ว
ผมได้บทเรียนมาจากลูกค้าคือ ผมรับราคานี้แต่ลูกค้าขอต่อลงมาอีกเราไม่ให้เค้าก็ต่อจนเราใจอ่อน
ราคามันเลยต่ำกว่ามาตรฐาน พอมีงานใหม่เข้ามาลูกค้ายอมรับในราคาปกติก็เลยรับเจ้าใหม่
และให้วงพวกๆกันไปแทนเจ้าที่ต่อราคา  งานผ่านไปลูกค้าโทรมาต่อว่า ผมก็บอกพี่ต้องการวงผม
แต่พี่กดราคาผมถูกเกินเลยไม่อยากไป ลูกค้าสวนมาเลยคุณไม่ลดก็ ยืนกระต่ายขาเดียว ว่าลดไม่ได้สิ
ยังไงก็เอาอยู่แล้วแต่ลดให้แล้วไม่ไปเองให้คนอื่นไปแทนผมโดนนายด่าเละเลยไหนบอกว่าจองบิ๊กแบงค์แล้ว
ผมเลยได้คำว่ายืนกระต่ายขาเดียวมาใช้จนทุกวันนี้ ถ้าเราดีจริงยังไงเค้าก็เอา...จริงมั้ยท่านผู้ชม.. 

งั้นผมขอยืนกระต่ายขาเดียวน๊ะ

ส่งเงินมา   ผมจนแล้ว  หมดไปเกือบสามหมื่น ขายของเก่าได้ไม่ถึงสองหมื่น เงินเดือนหายเรียบบบ  เดือนนี้สิเอาอะไรแหลก  งานไม่มี   :cry: :cry:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 12:59:10 น. »
x-fi lite pro ไปถึงไหนแล้วหล่ะ  ;D

ยังอยู่ ไม่ได้ไปไหนเรยยยยยย

ออฟไลน์ djmoofm

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9EE5BAD7 หมอนพ(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 14:57:05 น. »
เมื่อคืนหลังจากรับเงินจากแม่เจ้าสาว และเจ้าสาว  ผมก็ถือโอกาส สั่งสอนคนรวยให้นึกถึงใจคนอื่นบ้าง

คุณพี่ครับ  งานของเราถือว่าจบลงด้วยดี  พี่จะจ้างแค่ใหน  ผมก็ทำเต็มที่  เพราะถือว่ารับปากเขามาแล้ว  แต่สิ่งที่อยากจะบอกคือ  ค่าจ้างที่ตกลงกัน  ไม่เหมาะสมสำหรับผม  ครั้งต่อไปราคานี้ผมให้เฉพาะพี่น้องผมเท่านั้น  มีอย่างที่ใหน  ค่าจ้างดนตรี  น้อยกว่าค่าไฟฉายส่องตา  เจ้าสาวรีบบอกว่า  ก็พี่ชายเขาตกลงก้บคนที่รับงานเขาบอกว่าพอรับได้  ผมก็บอกว่าใช่...เพราะพี่ชายคุณบอกว่ากินเลี้ยงกันเองในหมู่พี่ๆน้องๆไม่กี่โต๊ะ  งานเล็กๆ  ห้องจัดเลี้ยงในรึสอร์ท  ได้ไม่เกินสามสิบโต๊ะ   แต่พอเอาเข้าจริง  ลามไปนอกห้อง  ริระเบียง  ริมสระน้ำอีกสี่สิบโต๊ะ  แล้วมาบ่นว่าข้างนอกไม่ค่อยได้ยิน  ไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องรับผิดชอบ  คุณต่างหากที่ผิดข้อตกลง

ผมก็สวนกลับนิ่มๆ  เซฟค่าจ้างดนตรีซึ่งเป็นหลักในงาน  แต่จ่ายค่าตกแต่งสถานที่  ดอกๆไม้ จุดถ่ายรูป แบ๊คดรอป หลายหมื่น  ค่าตุ๊กตาเป็ดลอยน้ำในสระยี่สิบตัว  ยังมากกว่าค่าจ้างดนตรีผมเลย

แม่เจ้าสาวรีบตัดบท ลูกสาวแต่งงานทั้งที ก็อยากทำให้ดีที่สุด  อีกอย่างเจ้าบ่าวทำงานราชการมีหน้ามีตา  ก็อยากให้สมเกียรติ   
ผมก็เลยสติแตก  คุณพี่ ลูกเขยคุณพี่  มีสองแง่งบนบ่า  ยังอุตส่าห์จัดงานให้สมเกียรติ  ผมดึงบัตรข้าราชกาาให้ดู  แล้วบอกว่า  ถ้างั้นครั้งหน้าเวลาผมรับงาน  ผมคงต้องขึ้นค่าแรงให้สมกับเป็น ข้าราชการระดับสูงๆมั่งแล้ว  เอาให้สมเกียรติไปเลยดีไม๊  เล่นเอาหน้าเสียกันไป หลังจากนั้น  ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่อย่างผม ก็ทำหน้าที่กุลี  สามคนกับเจ้าต้นและลูกสาว  ขนของกลับอย่างทุลักทุเล  ปวดแผล ปวดหลัง  ปวดนิ้วที่เล็บเปิด 

:D :D :happy: :happy:

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:50:44 น. »
เป็นไปได้ไงเนี่ย  น้านพ  จน  :o^:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:56:57 น. »
เป็นไปได้ไงเนี่ย  น้านพ  จน  :o^:

เบิก OD มาเพียบ

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 18:52:29 น. »
จิ๊บ ๆ