ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านอาจารย์ทั้งหลายช่วยจัดชุดเครื่องเสียงให้หน่อยครับ(มือใหม่คับ)  (อ่าน 8162 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญณรงค์ พุทธิษา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL-968D5CDE น้านพ สุพรรณ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
เชื่อลุงผมเถอะ...ชุดที่แกจัด ขึ้นโรงแรมได้เลย..
 :happy:..

• ระดับ 3
  • *
ลำโพงกลางแหลม AJX 715 1 คู่   14000
ลำโพงซับเบส 1 คู่  AJB 1000      29000
แอมป์ขับกลาง 3000vz 1 ตัว       14000
แอมป์ขับเบส 3000vz 1 ตัว (บริดจ์โมโน) 14000
มิกซ์ขนาดกลางๆเอฟเฟคดีๆ Alto 124fx    10000 หรือ Soundclaft EFX8     14000
Cross DBX 223XL                   9000
EQ DBX   231XL                     9000
ไมค์ลอย Mipro 823III             9000
รางปลั๊กไฟฝังในแร็ค                 2000
แร็คพลาสติก 8 U ใส่ชุดเครื่องปรุง      3,000
แร็คอลูมิเนี่ยม 4 U ใส่พาวเวอร์          3,000
ขาตั้งลำโพงกลางแหลม 1 คู่             1,800
สายไฟเมน 2x2.5 30 เมตร+ล้อใส่สาย 2,500
สายลำโพงแท้ๆสำหรับซับเบส 2x2.5 /15 เมตร 2 เส้น หัวสปี๊คค่อนยี่ห้อกลางๆ  4 ตัว1,500
สายลำโพงแท้ๆสำหรับกลางแหลม 2x1.5/15 เมตร 2 เส้น  หัวสปี๊คค่อนยี่ห้อกลางๆ  4 ตัว 1,200
สายสัญญานต่างๆเกรดดีพอใช้ ยาว 1.5 เมตร พร้อมหัว XLR เกรดกลางๆ 10 เส้น (ไมค์ 2, จากมิกซ์ไปอีคิว 2,จากอีคิวไปครอส 2 ,จากครอสไปแอมป์ 3-4 เส้น) 1,500

รวม 123,900-12,8500 ชุดนี้จบไม่ต้องทำอะไรอีก  ยกเว้นอยาก.............สนใจติดต่อมาเดี๋ยวให้เฮียแซมจัดให้ที่เหลือเช่นสายต่างๆกล่องแร็คสายไฟผมดำเนินการเอง  พร้อมยกไปให้ถึงที่สอนวิธีการใช้งาน การปรับจนเข้าใจทะลุปรุโปร่ง   
ถ้าสั่งชุดนี้ต้องรอนานแค่ไหนคับ/รถกระบะคันเดียวบรรทุกหมดมั้ยคับ/ที่สำคัญ...แถมExtreme ด้วยหรือป่าวครับ :o^:555

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ถ้าสั่งชุดนี้ต้องรอนานแค่ไหนคับ/รถกระบะคันเดียวบรรทุกหมดมั้ยคับ/ที่สำคัญ...แถมExtreme ด้วยหรือป่าวครับ :o^:555

นึกว่าซื้อไปแล้วเสียอีก

ถ้าไม่ติดเสาร์อาทิตย์สามสี่วันก็น่าจะได้ครับ  ให้เวลาทำสายสัญญาณสายลำโพงอีกสักวันก็น่าจะเรียบร้อยครับ

ราคาทั้งหมดผมประมาณคร่าวๆ  ของจริงน่าจะน้อยกว่านี้

เอาเป็นว่า   ความต้องการจริงๆผมคือขายเอ็กตรีมส์   และสินค้าของ เอเจ  ซึ่งราคาตายตัวอยู่แล้ว กำไรผมอยู่ในนั้น ส่วนรายการอื่นๆที่สั่งมาให้

ผมซื้อได้เท่าไหร่ก็จ่ายตามบิลเท่านั้น   อ้อ.......บวกค่ารถไปส่งอีกสักกีบสองกีบ 

ถ้าสนใจ อาทิตย์นี้ผมว่างพร้อมดำเนินการให้ตามประสงค์ 

อ้อ........รถกระบะคันเดียวบรรทุกได้

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
 แนะนำให้เอาเลยครับ มีคนจัดการให้ทั้งหมด  ไม่ต้องวิ่งเองหลายเที่ยว
แถมบริการเซ็ท พร้อมสอนการใช้งานเบื้องต้นถึงบ้าน หาไม่ได้แล้วครับ
อีกทั้งยังเป็นพี่เลี้ยงให้ยามมีปัญหา  โอ๊ย...บรรยายไม่ไหวครับ  เชียร์  เชียร์ 

:beer: :beer: :beer: 

• คณะก่อการ
แนะนำให้เอาเลยครับ มีคนจัดการให้ทั้งหมด  ไม่ต้องวิ่งเองหลายเที่ยว
แถมบริการเซ็ท พร้อมสอนการใช้งานเบื้องต้นถึงบ้าน หาไม่ได้แล้วครับ
อีกทั้งยังเป็นพี่เลี้ยงให้ยามมีปัญหา  โอ๊ย...บรรยายไม่ไหวครับ  เชียร์  เชียร์ 

ก็แล้วแต่เจ้าตัวเขาจะตัดสินใจครับ

ความจริงผมก็ไม่อยากวุ่นวายอะไรหรอก 

รายการที่ผมแนะนำ   ถ้าท่านจะเก็บเอาไปซื้อเองก็น่าจะมีรายละเอียดครอบคลุม    กำเงินไปที่ร้าน เอไอ อิเล็คทรอนิคส์ นครสวรรค์  น่าจะได้มาครบ

แต่ท่านต้องเอามางมๆซาวด์เอาเองน๊ะ  แต่ถ้าพอเป็นบ้างก็ไม่น่ายาก  สั่งผ่านผมแค่เอ็กตรีมส์แท้ก็พอแล้ว   

• ระดับ 3
  • *
1.ถ้าเพิ่มงบนิดหน่อยแต่อยากได้ Mix ที่มีประสิทธิภาพมากขึ้นหน่อย น่าจะเป็นตัวไหนดีครับ
2.เพาว์เวอร์แอมป์ถ้าจะเล่น  Bosstech Mricro Tech 3600 vz เผื่อฝั่งล่ะ 2 เซต จะดีมั้ยครับ? หรือจะใช้ AJ 3000 vz  2 แท่นดีครับ เสียงจะเป็นยังงัยครับ...ท่านอาจารย์นพ :thank1: :o^:

• คณะก่อการ
1.ถ้าเพิ่มงบนิดหน่อยแต่อยากได้ Mix ที่มีประสิทธิภาพมากขึ้นหน่อย น่าจะเป็นตัวไหนดีครับ
2.เพาว์เวอร์แอมป์ถ้าจะเล่น  Bosstech Mricro Tech 3600 vz เผื่อฝั่งล่ะ 2 เซต จะดีมั้ยครับ? หรือจะใช้ AJ 3000 vz  2 แท่นดีครับ เสียงจะเป็นยังงัยครับ...ท่านอาจารย์นพ :thank1: :o^:

บอสเทคเบาและแรงกว่าแน่ๆ  แต่มันแพงกว่าเป็นหมื่น   และที่สำคัญผมว่าเสียงมันแข็งไปนิด

มิกซ์ถ้าไม่ชอบ EFX8 ก็คงต้องขยับไปเล่น MFXi8 แพงกว่าอีกเท่าตัว  สำหรับซาวด์คราฟ

ส่วนยี่ห้ออื่นผมก็ยังมองไม่เห็นตัวใหน 

• ระดับ 3
  • *
ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่รบกวนถามคำถามหลายๆอย่าง เพราะการลงทุนมันค่อนข้างสูง ตัวผมเองไม่ค่อยจะมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องเครื่องเสียงสักเท่าไหร่ แต่อาศัยว่าตัวผมเป็นนักดนตรีและนักร้อง(ก็เลยอยากมีวงเป็นของตัวเอง555) ชอบเสียงเพลงก็เลยต้องขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทุกๆท่าน เพื่อประสิทธิภาพของตัวผลงานที่จะออกมาและจะได้ไม่ต้องเสียดายเงิน... :th2:

• ระดับ 3
  • *
ถ้าเป็นรุ่นนี้ล่ะครับอาจารย์นพ Mixer รุ่น Soundcraft MFXi 12/2 เสียงเป็นงัยบ้างครับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมสนใจตัวนี้

ออฟไลน์ มนตรีซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5CA37A87 โทร 087-2589777

DriveRack 260 : Complete Equalization & Loudspeaker Control System ถูกออกแบบมาเพื่อให้เป็นอุปกรณ์ Digital Signal Processor ที่มีประสิทธิภาพในระดับ Professional ยุคใหม่อย่างแท้จริง ด้วยฟังก์ชั่น Wizard ที่สามารถช่วยตั้งค่าการทำงานได้อย่างสมบูรณ์ อันประกอบด้วยระบบ Auto-EQ, Auto-Setup และ Advanced Feedback Suppression? (AFS?) การ Set Up จึงทำได้อย่างรวดเร็วและมีประสิทธิภาพ Loudspeaker Control System ขนาด 2 Input / 6 Output Processor ในตัวเช่น Compressor, Sub-harmonic Synthesizer, Auto Gain Control, Limiters, Crossover, Delay, Crossover, Advanced Feedback Suppression?, Graphic / Parametric EQ, RTA Function Wizard Function : Auto-EQ, Auto-Setup, AFS? ฟังก์ชั่น Auto-Setup ที่จะช่วย Set ค่าพารามิเตอร์ของลำโพง ยี่ห้อต่างๆด้วยข้อมูลจากผู้ผลิตโดยตรง เชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ในการควบคุมปรับแต่ง และแสดงผล

มือใหม่นี่แหละ สำคัญ เริ่มยังงัย ก็ได้ยังงั้น มีรถก็ขับรถเป็น มีเครื่องบินก็ขับเป็น มีงบเป็นแสน จัดให้จบเลยครับ  :happy: :happy: :happy: :cheer: :cheer:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 สิงหาคม 2012, 23:52:06 น. โดย มนตรีซาวด์ »

• คณะก่อการ
ถ้าเป็นรุ่นนี้ล่ะครับอาจารย์นพ Mixer รุ่น Soundcraft MFXi 12/2 เสียงเป็นงัยบ้างครับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมสนใจตัวนี้

สองหมื่นกลางๆครับ  ช่องต่อมากกว่า  ส่วนอื่นเหมือนๆกัน  ราคาแน่นอนต้องโทรถามร้านครับ

• ระดับ 3
  • *
ขอบคุญครับสำหรับคำแนะนำดีๆ :happy:

vnatham

• บุคคลทั่วไป
แล้วมันดียังงัย รบกวนด้วยคร้าบบบบ

ลองศึกษาจากวีดีโอนี้ดูครับ ว่าหน้าที่มันคืออะไร

:th1: :th1: :th1:

keenew

ฝากตังค์ไว้กินดอกก่อนก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบร้อน
แล้วค่อยๆศึกษาค้นคว้า ทำความเข้าใจเกี่ยวกับ เรื่องของระบบเสียงเยอะๆก่อนครับ.... ;) ;)

ออฟไลน์ หลวงเก่ง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4838749E
ฝากตังค์ไว้กินดอกก่อนก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบร้อน
แล้วค่อยๆศึกษาค้นคว้า ทำความเข้าใจเกี่ยวกับ เรื่องของระบบเสียงเยอะๆก่อนครับ.... ;) ;)
ไม่งั้นจะเป็นเหมือนตัวเอง ชิมิๆ

• ระดับ 3
  • *

P.MUSIC.

ท่านน้านพ. แนะนำมาถูกทางแล้วครับท่านจัดไปครับ ของดีราคาน่าใช้ครับท่าน ชอบมากครับรายการชุดนี้อยากได้อีกสักชุดแล้วซิ....รอ :thank1: :thank2:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....

ผมก็ว่าแบบ น้าขวัญนี่แหละ.......
ลุงผม ด่าคนอื่นไว้เยอะ  เพราะฉะนั้น   แกก็กลัวคนอื่นด่าแกเหมือนกัน...
ดังนั้น ถ้าแกรับปาก รับรอง แกทำเต็มที่ ไม่ให้คนอื่นมาด่าแกที่หลังแน่นอน....... ;D

และที่แน่ ๆ   ไม่ใช้ได้เฉพาะ Xtreme ของแท้เท่านั้น....ยังมีอะไรต่อมิอะไร ได้เป็นของแถมอีกมากมาย
ได้ไปออกงานได้เลย   ........ผมกล้าเอาหัว ลุงผม แถม หัวอีตาเอ อีกคนเป็น ประกัน...... :party:

• คณะก่อการ
ผมก็ว่าแบบ น้าขวัญนี่แหละ.......
ลุงผม ด่าคนอื่นไว้เยอะ  เพราะฉะนั้น   แกก็กลัวคนอื่นด่าแกเหมือนกัน...
ดังนั้น ถ้าแกรับปาก รับรอง แกทำเต็มที่ ไม่ให้คนอื่นมาด่าแกที่หลังแน่นอน....... ;D

และที่แน่ ๆ   ไม่ใช้ได้เฉพาะ Xtreme ของแท้เท่านั้น....ยังมีอะไรต่อมิอะไร ได้เป็นของแถมอีกมากมาย
ได้ไปออกงานได้เลย   ........ผมกล้าเอาหัว ลุงผม แถม หัวอีตาเอ อีกคนเป็น ประกัน...... :party:

ตอนนี้ผมชักไม่อยากยุ่งเรื่องของชาวบ้านแล้วครับเสธ.   บางครั้งการคิด ตัดสินใจอะไรนานเกินไป  มันก็เหมือนไม่เชื่อในสิ่งที่ว่ามา   รวมถึงไม่เชื่อในอีกหลายคนด้วย

แบบนี้  "ผมก็ไม่อยากแล้วครับ" เชิญตามสะดวกดีกว่าครับ     :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
 บางครั้งการคิด ตัดสินใจอะไรนานเกินไป  มันก็เหมือนไม่เชื่อในสิ่งที่ว่ามา   

เออเน๊าะ......ผมก็ว่างั้นแหละ  สู้ไปทำให้ ตั้ง ดีกว่า เน๊าะ ลุง เน๊าะ..... ;D

• คณะก่อการ
เออเน๊าะ......ผมก็ว่างั้นแหละ  สู้ไปทำให้ ตั้ง ดีกว่า เน๊าะ ลุง เน๊าะ..... ;D

ไปไม๊    :th2: :th2:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
งบ 150000.-     โอวววว......แม่เจ้า.....นั่นเท่ากับงบของผม 5 ปีเลยนะนั่น....

ไปโลดแน่ครับ...