ผู้เขียน หัวข้อ: รับงานเล็กๆ วันนี้พอมีเวลาไปดูแลด้วยตัวเอง  (อ่าน 5561 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
Re: รับงานเล็กๆ วันนี้พอมีเวลาไปดูแลด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 17:33:30 น. »

ก็ยังว่า    ที่ผ่านๆมา  ทำไมเขาเรียก   ไทน  ซาวด์เมา
ดีใจด้วย  ต่อไปจะได้เรียก ไท  ซาวด์เทพ เต็มๆปากซ่ะที
มีเรื่องแอบเมาท์ ตาไทไม่กล้าเถียงด้วย ตอนMCขึ้นเพื่อเชิญประธานเปิดงาน ผมเปิดไมค์ลอยส่งให้เขา เขาพูด"ไม่ดัง"

ซาวไทค์ บอกเปิดไมค์ ผมบอกว่าเปิดแล้ว ไม่แน่ใจ ส่งแบกเสตจดูอีกที มันบอกเปิดแล้ว วินาทีต่อมาผมได้ยินซาวด์ไท

บอกนักดนตรีบนเวที "เปิดตัวเครื่องรับให้หน่อยว่ะ" เป็นไงละ บอกแล้วต้องมีฮา  ;D

ทำงานรับช่วงผม ตาไทแกได้มีโอกาสเจอรุ่นใหญ่ มืออาชีพ ได้เรียนรู้เพิ่มเติมเรื่อยๆ คนในเวปเราก็ได้ร่วมงานแบบไม่เจอผมก็เยอะนะ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: รับงานเล็กๆ วันนี้พอมีเวลาไปดูแลด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 18:37:13 น. »
มีเรื่องแอบเมาท์ ตาไทไม่กล้าเถียงด้วย ตอนMCขึ้นเพื่อเชิญประธานเปิดงาน ผมเปิดไมค์ลอยส่งให้เขา เขาพูด"ไม่ดัง"
ซาวไทค์ บอกเปิดไมค์ ผมบอกว่าเปิดแล้ว ไม่แน่ใจ ส่งแบกเสตจดูอีกที มันบอกเปิดแล้ว วินาทีต่อมาผมได้ยินซาวด์ไท
บอกนักดนตรีบนเวที "เปิดตัวเครื่องรับให้หน่อยว่ะ" เป็นไงละ บอกแล้วต้องมีฮา  ;D
ทำงานรับช่วงผม ตาไทแกได้มีโอกาสเจอรุ่นใหญ่ มืออาชีพ ได้เรียนรู้เพิ่มเติมเรื่อยๆ คนในเวปเราก็ได้ร่วมงานแบบไม่เจอผมก็เยอะนะ

ผมนึกถึงเสียงแบบนี้ได้ขึ้นใจ   มันก้องอยู่ในหู
ตอนงานเปิดรีสอร์ทที่ยายแป้งเคยทำงาน    พอเริ่มเปิดเครื่อง   เสียงฮัมจี่ก็ตามมาทันที  ผมรออยู้หลายพักน้าไทแกก็ไม่ทำอะไร   เฉยๆเหมือนไม่ได้ยินหรือกลบเกลื่อนอะไรไว้ในใจ
พอนานๆไปผมทนรำคาญไม่ไหวเลยเดินไปบอกว่า  น้า........มันฮัมหว่ะ  จี่ด้วย  แกก็ทำหน้าเมาๆมึนๆ   เออ.......ได้ยินเหมือนกัน  แต่ไม่รู้ว่าฮัมจากอะไร   เครื่องก็ดี ไฟก็พอ สายสัญญาณก็ดี 
ช่วยหาหน่อยซิว๊ะ........

ทีนี้ยาวเลย   ไล่สายไฟสายสัญญาณไจนถึงเครื่องดนตรีพี่หน่องบนเวที  ถอดหมดแล้วก็ยังไม่หาย
สุดท้ายนั่งปลงกันสองคน  เอามันแบบนี้แหละว๊ะ  แล้วก็ใช้มันไปแบบนั้น   พี่หน่องแกก็ก้มหน้าก้มตาเล่นของแกไป ไม่เดือดร้อนอะไร
ช่วงจังหว่ะหนึ่ง  น้าไทยขึ้นไปจัดการอุปกรณ์บนเวที  ที่มันดับ  เนื่องจากเครื่องพี่หน่องพ่วงปลั๊กไฟที่ซื้อตามห้างหลายจุด

ผมก็ขยับไปยืนหน้ามิก เอเลน  ตัวใหญ่ของน้าไท   จังหว่ะหนึ่งที่ลมพัดมา     จมูกผมก็ได้กลิ่นเหม็นใหม้  โชยมาจากมิกซ์น้าไท
เอาแล้ว....เฮียแล้ว.....สงสัยเจ้าที่แรง
ระหว่างที่ผมก็ก้มไปดมว่ามันเหม็นมาจากตรงใหน

ตาผมก็เหลือบไปเห็นโจทย์ต้องสงสัยตัวหนึ่ง

ปุ่มแฟนทอมจ่ายไฟ 48v ถูกกดไว้ปุ่มหนึ่ง  ด้วยความสงสัยผมก็เลยกดปิด  ทันใดนั้น
เสียงหำเสียงจี่ก็หายเป็นปลิดทิ้ง  ตาไท  หน้าตาเหรอหราบอก  เฮ้ย  หายแล้ว  อยู่ดีๆก็หาย :cheer1: :cheer1: :cheer1:
ผมก็เลยบอกว่า   อยู่ดีๆไม่หายหรอก   ผมนี่แหละคนกดปิดปุ่มแฟนทอมที่แกเผลอกดไว้ 
พอมาลองกด...เออ  มันฮัมจริงๆเว้ย..สงสัยสายสัญญาณแหง๋ม..... :hap3: :hap3: :hap3:

สำหรับน้าไท  เครื่องเทพ  แกกับผมเกิดปีเดียวกัน  อายุห่างกันไม่กี่วัน  ผมก็ดกดำพอๆกัน  ฝีมือการทำซาวด์รวมถึงเครื่องไม้เครื่องมือ  แกอาจจะเหนือกว่าผม
แต่ถ้าว่ากันเรื่อง  จมูกไว.....ผมไม่แพ้ใครแน่นอน......เพราะผม  หมอนพ  ปากหมา.... :hap3: :hap3: :hap3: :hap3: 

ออฟไลน์ เกวียนไทย

• ระดับ 4
  • *
  • HL#95E0D30D อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 18:47:19 น. »
 :happy:  เครื่องน้าดีเนอะ ไม่ขึ้นสนิม

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2013, 02:42:16 น. »
งานนี้ผมได้รับอานิสงฆ์จากพี่ป้อม และพี่ๆ ทีมงานซาวด์เอ็นของมาลีฮวนน่า ที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ครับ
นั่งคุยกันจดหมดพุง...เรื่องซาวด์ทุกอย่าง....ทำให้ผมเป็นซาวด์ที่เริ่มแก่ประสบกาม เอ๊ยยยยย การณ์ อิ อิ  ;D ;D ;D
เพิ่งรู้จริงๆ ก็วันนี้แหละ.....เล่นดนตรีมา 20 กว่าปี...กว่าจะทำซาวด์ได้ถูกใจตัวเองก็วันนี้แหละ....

ขอขอบคุณมือซาวด์เอ็นฯ จากมาลีฮวนน่า ที่อธิบายให้ผมเข้าใจแจ่มแจ้งทุกเรื่อง ถึงแม้ว่าจะยังไม่เก่งมาก
แต่คงพอหลอกกินเงินฝรั่งเขาได้มั่งแหละ อิ อิ  ;D ;D ;D ต่อไปนี้คงได้เห็นผม พัฒนาเรื่องเสียง แสง เพื่อประโยชน์ของพวกเราต่อไปครับ ช่วยเป็นกำลังให้ด้วยครับ  :flower: :flower: :flower:
ฉายเลยครับ รอดู   :flower:

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2013, 11:23:56 น. »
+100 ครับ :happy: :happy: :D :D :flower: :flower: :thank1:

ออฟไลน์ seksan-2010

• ระดับ 2
  • *
  • HL-96E3DCEA คุณริมูลน้อย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2013, 15:02:36 น. »
 :thank1:ผมได้เห็นความงามของพัทยาแล้วครับ ว่ามีจริง