ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับ license แล้ว แต่ไม่ทำงาน  (อ่าน 5136 ครั้ง)

Tid.T

• บุคคลทั่วไป
ได้รับ license แล้ว แต่ไม่ทำงาน
« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2006, 12:39:44 น. »
เรียนท่าน xmen ได้รับเมล์กลับแล้วครับพร้อม license
ช่วยแนะนำวิธีถูกต้องในการติดตั้งให้หน่อยครับ 
ผมเปิดโปรแกรมบนหน้า desktop ขึ้นมา แล้วก็มา copy license ไปวางในไดอะล๊อคบ๊อกซ์ แล้ว
มันก็แจ้งตัวนี้ License Key Invalid....!   ขึ้นมาไม่สามารถเข้าโปรแกรมได้ครับ

ชายเสรี

Re: ได้รับ license แล้ว แต่ไม่ทำงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2006, 13:04:08 น. »
ตอนที่ส่งไฟล์ License.dat ไป ให้ท่าน Xmen ท่านใช้เครื่องคอมเครื่องไหนครับ ถ้าคอมคนละเครื่องกันจะใช้ไม่ได้ครับ License.dat เป็นของเครื่องไหนต้องใช้กับเครื่องนั้นครับ ท่าน

Tid.T

Re: ได้รับ license แล้ว แต่ไม่ทำงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2006, 13:30:54 น. »
มิน่าละ!!...........มันคนละเครื่องจริงๆ ....ตอนส่งผมใช้เครื่องที่ office
แต่ที่ผมต้องการจะติดตั้งน่ะ...เป็นที่บ้าน..เอาไว้ร้องเล่นกับเด็กที่บ้าน.(เด็กจริงๆนะห้ามคิดเป็นอื่น)
ยังงั้ยท่าน xmen ขอให้ใหม่ด่วยด้วน....(น้ำลายสอ..แล้ว)

Tid.T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2006, 13:44:00 น. »
ขอบคุณท่าน freeman ด้วยครับ
และโดยเฉพาะท่าน xmen เป็นพิเศษที่ท่านไปนั่งปั่นหัวคิดแบบอิกคิวซัง
จนได้เป็นโปรแกรม xtreme ต้องยกให้ท่านเป็นอัจฉริยะ หนึ่งในตองอู
คนหนึ่งของประเทศ และท่านคิดแล้วไม่เอาไว้คนเดียวยังเอื้อ..เผื่อแผ่ไปยัง
พี่ๆน้องๆทั่วโลก  คนแบบนี้เขาเรียกว่า  คนใจทะเล.......ไม่ใช่ทะเลใจนะ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2006, 13:53:02 น. »
มิน่าละ!!...........มันคนละเครื่องจริงๆ ....ตอนส่งผมใช้เครื่องที่ office
แต่ที่ผมต้องการจะติดตั้งน่ะ...เป็นที่บ้าน..เอาไว้ร้องเล่นกับเด็กที่บ้าน.(เด็กจริงๆนะห้ามคิดเป็นอื่น)
ยังงั้ยท่าน xmen ขอให้ใหม่ด่วยด้วน....(น้ำลายสอ..แล้ว)

ต้องรีบส่ง ไฟล์ License.dat เครื่องที่บ้านไปด่วนเลยนะครับ เพราะท่านยังมีสิทธิ์ได้ License 2 ครั้ง  อิอิ 

Tid.T

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2006, 16:46:56 น. »
thank you อีกรอบสำหรับท่าน free man ส่งไปแล้วครับ ท่าน xmen คงยังไม่ว่าง
ยังไม่มีเมล์กลับมาครับ....อิอิ