ผู้เขียน หัวข้อ: Option Medley เล่นยังไง  (อ่าน 8842 ครั้ง)

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
Option Medley เล่นยังไง
« เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 11:03:29 น. »
ตอนนี้ กำลังไล่ทดสอบ เป็นเรื่อง ๆ ครับ
เอาไว้ทดสอบครบทุกออฟชั่นก่อน แล้วผมจะสาธยายให้ฟัง

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: Option Medley เล่นยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 11:32:22 น. »
1.เลือกเล่นเพลงปกติ ในคิวเพลง ควรเป็นเพลงที่มีจังหวะเดียวกันเช่น ช่า ช่า ช่า (สาวดอยสอยดาว->ตามหาสมชาย->ปูนาขาเก ฯลฯ)
2.ปรับความเร็วเพลงที่กำลังเล่นตามต้องการ
3.เมื่อต้องการต่อเพลงแบบ Medley ให้กด Ctrl+End
4.เพลงต่อไปในคิวจะถูก load มาเล่นด้วยจังหวะความเร็วต่อจากเพลงที่กำลังเล่น

ปล. ถ้าจะให้เสียงราบรื่นควรเลือก Midi Out 1 และ Midi Out 2 เป็นคนล่ะตัวกัน

:) :) :)

ชายเสรี

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 11:43:21 น. »
แธรงคิว  จบไปอีก 1 option ต่อไปก็จะเป็นการโหลด SF ผ่านโปรแกรม  โดยใช้ S onboard หละครับ

ออฟไลน์ ตุ๋ยบางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9C399B , HL69D555D5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 11:57:22 น. »
ถ้ามีแต่ midi out 1 อย่างเดียวเสียงออกมาจะเป็นอย่างไรครับช่วงต่อเพลงเเบบ medley ตอนที่เพลงใหม่วิ่งเข้ามาเสียงจะเบาลงแล้วค่อยๆดังขึ้นมาหรือเปล่า..อย่างนี้ไม่เหมาะกับงานกลางแจ้ง.....ช่วยตอบหน่อยครับท่านที่ใช้แล้วเพี่ือประกอบกับการตัดสินใจโอนเงินครับขอบคุณครับ..

admin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 12:28:37 น. »
ถ้ามีแต่ midi out 1 อย่างเดียวเสียงออกมาจะเป็นอย่างไรครับช่วงต่อเพลงเเบบ medley ตอนที่เพลงใหม่วิ่งเข้ามาเสียงจะเบาลงแล้วค่อยๆดังขึ้นมาหรือเปล่า..อย่างนี้ไม่เหมาะกับงานกลางแจ้ง.....ช่วยตอบหน่อยครับท่านที่ใช้แล้วเพี่ือประกอบกับการตัดสินใจโอนเงินครับขอบคุณครับ..

ตอนนี้เป็นแบบ Fade In & Fade Out ครับ
ถ้ามีข้อเสนอแนะในการต่อเพลงแบบใด ก็เสนอแนะเข้ามาได้ครับ  :) :) :)

ศิริพงษ์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 13:09:43 น. »
ตัดห้องเพลงแรกๆ  1 -  หลายๆ ห้อง แล้วแต่จะกำหนด  จะไม่ต้องรอ  ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 13:52:19 น. »
แธรงคิว  จบไปอีก 1 option ต่อไปก็จะเป็นการโหลด SF ผ่านโปรแกรม  โดยใช้ S onboard หละครับ

ดูรายละเอียดได้ที่นี่เลยครับ
http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/mvmc/mvmc.html

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 16:37:16 น. »
โอนเถอะครับ
สนับสนุนกัน เวลาอยากได้ ออพชั่นเพิ่มก็ขอท่าน admin
update ฟรี ครับ ยืนยันด้วยนะครับท่าน admin ว่า update ฟรี

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 16:52:20 น. »
โอนเถอะครับ
สนับสนุนกัน เวลาอยากได้ ออพชั่นเพิ่มก็ขอท่าน admin
update ฟรี ครับ ยืนยันด้วยนะครับท่าน admin ว่า update ฟรี

ยืนยันครับว่า Update ฟรี โปรแกรมจะได้ถูกใจสำหรับผู้ใช้งาน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2006, 08:27:01 น. »
แล้ว..ซาวด์ตัวเดียวทำ medley ได้ริป่าวครับ  ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะครับ   งงครับ

ใช้ sound ตัวเดียวก็ได้ครับ แต่ช่วงการต่อเพลง sound จะถูก reset ค่าเป็นของเพลงใหม่
ทำให้เพลงเก่าที่กำลังเล่นเสียงเป็น sound เพลงใหม่ครับ ครับ