ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้กล้าดี เพราะมีExtrem รับงานโต๊ะจีน60ตัว เรื่องยาวต้องติดตาม  (อ่าน 9806 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
หลังจากลองซ้อมมือกับExtremeอยู่หลายวัน คิดว่าพอได้ละ ก็เลยรับงานสตาฟปาร์ตี้ของพนักงานเซนทรัลพัทยาจำนวน600คน
ที่รับเพราะอิจฉาคนในเวปนี้แหละ โดยเฉพาะ อ.ไท พัทยา เห็นงานเขามีแดนเซอร์แหล่มๆ เลยเกิดอาการ
พวกกันเขารับโต๊ะจีน เขาโทรมาชวนเลยนึกมัน ก็เลยรับงานเขา เพราะเขาบอกงานนี้เขาหาแดนเซอร์ชุดแหล่มของบางสะเหร่มาด้วย
ปรกติผมเองจะรับแต่งานevent มีออแกนไนซ์คอยจัดคิว นักร้องเขาก็หา ส่วนมากจะเป็นศิลปิน เรื่องดนตรี เขาก็หา
ผมมีหน้าที่จัดแสง เสียง เครื่องดนตรีให้ตามสเปกที่เขาต้องการ ที่จะเจอกันก็อย่าง เจ มอส เจนนิเฟอร์ คิ้ม
แล้วที่ทำให้ประจำก็พวก อคูสติก อย่างสินเจริญบราเดอร์ สุเมธแอนเดอะปั๋ง(ลูกชายผมเขาถนัดงานประเภทนี้)
ไม่ใช่คอนเสิร์ตเต็มรูปแบบนะจะเป็นตามโรงแรมแขกไม่เกินร้อยสองร้อยคน
ผมก็มีหน้าที่เปลียนบรรกาศห้องจัดเลี้ยงโรงแรมให้กลายเป็นพับหรูๆ อะไรเงี่ย..
ที่เล่ามายืดยาวนี่ เพราะอยากให้รู้ว่าบางทีสิ่งที่เราทำเนี่ยมันก็มีอะไรที่สนุกกว่าทำนะ
อย่ามาว่านะว่าผมลงมาคลุกฝุ่นนะ เดี๋ยวงอน
แต่อยู่มาวันหนึ่งมันก็เบื่อ พอมาเข้าเวปนี้บ่อยๆเลยนึกสนุกลองดูบ้าง มันก็สนุกดีนะ
จีบนักร้อง มันก็ไม่ว่า คุยกับน้องๆแดนเซอร์ มันก็ไม่ว่า
ไม่เหมือนอย่างที่ผมเจอประจำ เขามากับศิลปิน อีโก้สูง
อย่าพึ่งเบื่อนะ มีภาพมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเยอะ วันนี้อาจเปิดเผยตัวจริงกันด้วย
มาชมรูปงานที่ผมทำมาก่อนๆ นะ ชุดแรกฝากให้ป๋าสมใจนึก

งานที่โรงแรม พาวิลเลี่ยน กาญจนบุรี งานนี้ฟอลโล่ ผมหลอดขาด ได้วงฟ้าใสมาช่วยในราคาพวกกัน 1500 บาท
คืนหน้านั้นผมขาดที่นครนายก ให้พวกที่มาทำเวทีหาให้ คิดผม 3000 เต็มเป๊ะ
วันนั้นถ้าผมเป็นสมาชิกExtremอย่างวันนี้ ป๋าคงต้องรีบมาช่วยผมแน่ ใช่ไหมครับ

งานบ.นิปป้อนเพนท์ ผมว่าป๋าต้องเคยไปห้องนี้แน่ เป็นไงห้องเก่าๆผมทำซะหรูเลยมะ
เหมือนพับ วงดนตรีอยู่ข้างหนึ่ง จอโปรเจคเตอร์อยู่อีกข้าง ผ้าดำไฟดาวด้านหลัง ผมคิดตังเขาเก้าพัน
เขาบอกว่าถูก เจ้าอื่นคิดเขาหมื่นกว่า แต่ผมว่าผมทำออกมาเวลาไฟวิ่ง แล้วมันเหมือนน้ำตกง่ะ..555...

รูปนี้แดนเซอร์(พริตตี้)เขาแต่งตัวมาเต้นโชว์ รู้รึยังละว่าผมมึเหตุผลที่มารับงานโต๊ะจีน(มันไม่ซู่ซ่าส์เอาซะเลย)
รูปนี้ตอนซ้อม ผมเบื่องานeventก็เพราะเขาเอาแต่ซ้อม ซ้อมกระทั่งงานเริ่มเลยแหละ
จ้างราคาดี แต่วุ่นวายมาก
ความจริงวันนี้ผมก็มีงานeventอยู่งานหนี่ง เครื่องเสปกเดียวกันเหละ ได้ราคา35000
เป็นงานของบ.ไมโครซอฟท์ อินเดีย ผมให้น้องแบบๆ อ.ไท เนี่ยแหละไปแทน
ตัดสินใจรับงานโต๊ะจีนราคาแค่ไม่ถึงครึ่ง เพราะว่าไอ้งานนั้นมันไม่ได้เล่นExtreme มันไม่มีแดนเซอร์
และที่สำคัญ มันต้องไม่สนุก มันจะต้องวุ่นวายอยู่กับคิวๆๆๆๆๆๆแล้วก็คิว มันไม่รีแลกซ์ มันไม่จ๊าบเท่านั่งเล่นExtreme
ใส่เพลงเมดเลย์ให้น้องๆเต้น...โอ๊ยย....มีความสุขจริงโว๊ย.....(ขอโทษที่เผลอตัว)

มาดูรูปต่อดีกว่า

นี่แหละครับงานของผม ผิดพลาดไม่ได้ ถ้าผิดโดนว่า โดนตัดเงิน
ก่อนเข้าทำบางโรงแรมต้องมีเช็คค้ำประกันความเสียหายอีก ตั้งครึ่งค่อนแสน
ลูกน้องต้องแต่งกายสุภาพ ห้ามจุ้นจ้าน กินได้แต่ข้าวกล่องในที่ที่อนุญาตให้กิน
ผมไปงานโต๊ะจีนวันนี้ ทีมงานผม นักร้องแดนเซอร์ได้โต๊ะจีนตั้งสองโต๊ะ
พวกน้องแดนเซอร์บอกเบื่อ ได้กินทุกงาน ผมเลยบอกลูกน้องผมว่าวันนี้ใจดีพามันกินโต๊ะจีนเลยนะ

• *
รูปชุดนี้ที่โรงแรมโรแยลฮิลล์ นครนายก คืนก่อนหน้างานที่ พาวิลเลี่ยนเมืองกาญจน์
งานนี้แหละที่ฟอลโล่ผมขาด แล้วเช่าเขาราคาเต็มๆเพราะไม่มีพวกอยู่แถวนั้น
เลิกงานเก็บของ ตรงแน่วเข้า กทม.ออก ลาดหลุมแก้ว ไปสุพรรณ ทะลุ เมืองกาญจน์ไม่ต้องนอน
ติดตั้งเสร็จตามเวลา แล้วมันก็ซ้อม ๆ ๆ ๆ จนพวกผมหลับคาเครื่อง ทั้งลูกพี่ลูกน้อง

งานที่นี่ของบ.รับเบอร์เมท ที่ทำปากกาลบคำผิดน่ะ
งานนี้เป็นวง จัดภายนอก ริมสระน้ำ จ้างเวทีธรรมดาแถวๆนั้น แล้วผมโมดิฟายด์ ให้เป็นเวทีมิมิคอนเสิร์ต

วงนี้มือเบสเป็นผู้หญิง ทั้งนักร้อง ทั้งมือเบส เป็นโรคปอดบวมทั้งคู่

ช่วงนี้ย้อมสีแดง (ขออภัยภาพชุดนี้อาจจะเบลอๆ เพราะด้วยจรรยาบรรณไม่สามารถเปิดเผยได้....ว่าไป)

ช่วงนี้ย้อมสีเขียว สังเกตุอาการปอดบวมของมือเบสกับนักร้อง จะเห็นอาการได้ชัดเจน

แต่ดูพวกหล่อนแต่งตัวซิ(ออร์แกนไนซ์ ออเดอร์ ห้ามโป๊) นี่แหละทำให้ผมตัดสินใจรับงานโต๊ะจีนบ้าง
เพราะผมเห็นภาพที่แต่ละท่านโพสในห้องนี้แล้วมันทำใจลำบาก
อย่างท่านอะไรนะที่อยู่บางปู กับท่านอะไรนะอยู่นครสวรรค์ แล้วข้างๆผมนี่แหละ อ.ไท พัทยา
เมื่อคืนมาช่วยจนเกือบงานเลิก ถ้า ผบ.ทบ.ไม่โทรมาตามก็ยังคงไม่กลับ
แต่ถ้าไม่ได้ อ.ไท มาช่วยผมก็ท่าจะแย่เหมือนกัน ลูกน้องหายไปหลายคน(มันคงเห็นงานเล็กๆ) เหลือแค่สาม
คนหนึ่งถ่ายกล้องภาพขึ้นจอ คนหนึ่งคุมไฟ คนหนี่งคุมฟอลโล่ เหลือผมคนเดียวคุมเสียง(ลูกชายยังไม่หายเจ็บ) ไหนจะเล่นExtreme
ไหนจะต้องปล่อยคิวเพลงการแสดงของพนักงาน ไหนจะต้องจ้องแดนเซอร์ ไหนจะกะหลิ่มกะเหลี่ยกับนักร้องเวลามาบอกเพลง
ไหนจะต้องกินโต๊ะจีนอีก ดีนะ อ.ไทโผล่มาช่วยแบบเซอร์ไพรส์
สงสัยว่ามาดูแลลูกค้าExtreme หรือมาดูแดนเซอร์กันแน่ อิๆๆๆ..

กำลังช่วยคีย์เพลง กับสอนวิธีต่อเมดเลย์ให้มันๆกับ Ctrl+\  ขอบคุณครับขอบคุณ

และในที่สุดผมก็มีภาพแบบนี้มาโพสที่เวปนี้ ฮ่าๆๆ..โลกนี้กลับมาสดใสอีกครั้ง..แม้ต้องใส่แว่นดู

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
ตอนแรกนึกว่าใช้ Xtreme  จำนวน 60 ตัว

ออฟไลน์ ประจักร

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
รอชมอีก

• *
พึ่งนีกขึ้นมาได้ งานนี้600คน เป็นพนักงานหญิงของห้างตั้ง90%
อันนี้น่าจะสมเหตุสมผลที่ ท่านอ.ไทพัทยา โผล่มาเงียบๆมาช่วย อ.ป้อมพัทยา
วันนี้นักร้องสาว เรียกอาจารย์ แต่ความจริงผมก็เล่นดนตรี เป็นรุ่นพี่อ.ไท
ทั้งเล่นวง และเล่นอีเลคโทน สมัยนั้นเล่นเบสเท้าสองเท้าโด่งดังน่าดูเหมือนกัน

เวทีงานโต๊ะจีนเมื่อคืน งานเบาๆ แต่แสงสีไม่ปล่อยปละละเลยครับ

• *
จริงอย่างลุงกานต์ว่าครับ ผมย้อนไปดูหัวกระทู้แล้ว มันได้ใจความคล้ายๆอย่างนั้น
ขอโทษครับ มันตื่นเต้นนะครับได้ทำอะไรสนุกๆ ไม่เครียดบ้าง
ผมกลับมาจากงานประมาณเกือบๆตีสาม จ่ายเงินผู้ร่วมงานทั้งหมดแล้วก็มานั่งเล่าเรื่องดีๆให้ฟังกัน
ยังไม่นอนเลย กลัวจะลืมเหตุการณ์ดีๆที่เกิดขึ้นซะก่อน

อ.ไท กับลูกน้องผม2คนที่ไปช่วยแกเก็บเครื่องเมื่อคืนก่อน
ไปค่อนแคะแกอย่างโน้นอย่างนี้ ความจริงแกมาช่วยตอบแทนที่ผมให้ลูกน้องไปช่วยแกครับ
คนมีน้ำใจ ต้องสรรเสริญ ป่านนี้คงหลับไปแล้ว ผมรู้แกรอดูอยู่ว่าผมจะอำอะไรแกอีก
ผมว่าหน้าแกคล้ายๆ ส.ส.โฆษกส่วนตัว นายก นะ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
 :em01: :em01: " ความมันส์ไม่เคยปราณีใคร เมื่อใช้ Xtreme "
 ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2009, 07:29:16 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

• *
น้องๆ จากบางสะเหร่ ต้นตำรับหมู่บ้านแดนเซอร์ที่โด่งดังจากอดีตสู่ปัจจุบัน นี่รุ่นลูกแล้วนะครับ

คนนี้น้องเอ๋ หัวหน้าคณะ บอกว่ารับมรดกต่อมาจากพี่สาว เป็นทายาทรุ่นที่สาม(ไม่ใช่ทายาทกระสือยายสานะ)
ชื่อทีมงานสองพี่น้อง เบอร์โทร 085-8345110

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
ดีครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
สีสันงดงามดีมากครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE

ชอบๆๆๆ  :em26:

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
(....)

ชอบๆๆๆ  :em26:

น้องเขาจะกินตับไหมครับ  น่ากลัวจัง

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
น้องเขาจะกินตับไหมครับ  น่ากลัวจัง

ไม่กล้ากินหรอก เพราะน้องเค้าเป็นโรคปอด อิอิ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ไม่กล้ากินหรอก เพราะน้องเค้าเป็นโรคปอด อิอิ
ตลอดท่านพี่

• *
ทำงานกับออแกนไนซ์น่าเบื่อมั้ยครับท่าน ป้อมพัทยา

ครับ แต่ก็พยายามอดทน เข้าใจว่าหน้าที่เขาต้องทำ และก็ต้องทำให้เว่อร์ๆหน่อย เพื่อให้ลูกค้าเห็นผลงานเขา
ลุกน้องผมก็ชินครับ รับได้ แล้วก็มานินทากันสนุกสนานเพื่อแก้เครียด แล้วก็เรียกขวัญกำลังใจให้สู้งานต่อไปครับ

• *
อ.ไท ยังโชคดี ผมมีลูกน้องอยู่คนหนึ่งชื่อจอม ตอนนี้ไม่เจอกันนานหลายปี
ก่อนจากผมไปมันครวญกับผมแบบน่าเห็นใจ "ผมเล่นตรีมานาน เพราะมาอยู่กับอาจารย์ ดันพาผมมาติดคุกซะ"
ที่มาก็คือ วันที่โดนจับ ผมไม่ยอมเสียเงิน บอกไอ้จอมเอ็งติดคุกเลย เพื่อคนรุ่นหลัง
ข้าจะเอาเรื่องของเอ็งขยายผล สุดท้ายหาเงินประกันไอ้จอมไม่ได้ ไอ้จอมโดนฝากขังที่คลองเปรมเกือบอาทิตย์
พวกเรากระพือข่าว เอาไอทีวี มาทำสกู๊ป ว่ากฎหมายฉบับนี้มันรังแกนักดนตรี
หลังจากนั้นก็ประท้วงกันใหญ่โต พวกรากหญ้า พวกร้านคาราโอเกะ เจ้าของตู้มาสนับสนุนกันบาน
สุดท้ายนายทุนก็สมประโยชน์ เราชาวบ้านโดนกันเละ
จนผมเลิกทำคาราโอเกะเลย หันไปรับงานแสง เสียงอย่างเดียว
ผมนะโดน อาร์เอสจับ รุ่นเดียวกับกับคุณนัฎฐี(หรือไอ้อาจเพื่อนผม)
ผู้บุกเบิก all in one ตอนนี้มันคงภูมิใจกับ Extreme อยู่ในสวรรค์
ตอนนั้นทำมิดี้ขายกัน มันบุกจับไอ้อาจคาผ้าขาวม้าเลย
แทบหมดเนื้อหมดตัว(ค่าปรับ) โดนฟ้องแพ่งต่ออีก เรียกกันเป็นล้าน
แค่นี้ก่อนใครอยากรู้ต่อ ถามมาครับจะเล่าให้ฟัง
Xmen ผมก็เคยเห็นตัวเป็นๆ ไม่รู้ยังจำกันได้หรือเปล่า

• *
มาเล่าเรื่องงานกับExtremeกันต่อ....
พยานหลักฐานเห็นกันจะจะว่า Extreme โหมด Dual Monitor
VGA out2 ต่อเข้า TV coder แล้วใช้สายAV ยาวไปบนเวทีให้คนร้องดูเนื้อ(จอเล็ก)
ใช้AV Splitter แยกสัญญาณไปเข้าเครื่องฉายขึ้นจอใหญ่ ผ่านสวิทชิ่งสลับภาพจากกล้อง

ใช้เดสทอปเลย กำลังหาตังซื้อโน๊ตบุ๊ค

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
หรูมากๆครับ ชอบๆแบบนี้แหละครับ แจ่ม

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
แจ่มมั่ก ๆ ครับ.