ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับไฟล์ มิดี้ EMK ความแตกต่างระหว่าง ตัวซื้อกับตัวแจก  (อ่าน 25033 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
:huh: :huh:

ฮ๊ะ อะไรนะ xmkl ไม่แตกต่างจาก emk ncn  หรือนี่  โถ ผมหลงเสียงเงินซื้อมาตั้งหลายปี   :cry: :cry: :cry:

:mad244:  อ้าว...แกก็หูตึงอีกคนด้วยเหรอ ต้นไผ่   :hap3:  :hap5:

Naarong

• บุคคลทั่วไป
 :hit: :hit: :hit: :shoots: :shoots: :fireting2: :fireting2: :strom: :cry: :cry:  ผมเห็นใจผู้ตั้งเจ้าของกระทู้...ครับ... :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2016, 21:36:32 น. โดย Naarong »

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)

:mad244:  อ้าว...แกก็หูตึงอีกคนด้วยเหรอ ต้นไผ่   :hap3:  :hap5:

พึ่งหายหูตึง ตาสว่างก็วันนี้นี่เอง  :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ขออภัยท่าน  จขกท.นะครับ ไม่ทราบอยู่แถวไหน
ถ้าผมผ่านไปจะช่วยไปดูให้ครับ

ออฟไลน์ nikonman

• ระดับ 3
  • *
  • 42E7ECB6 Batman
ตัวซื้อเสียงมิดี้ดีกว่ามากๆครับ  :th2:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
เคยเห็น NCN ใส่คอร๋ดครับ แต่ต้องซื้อ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังทำอยู่หรือเปล่า

NCN ใส่คอร์ด เขาใส่ไว้ในเนื้อเพลง เวลาปรับคีย์เพลง คอร์ดไม่เปลี่ยนตามครับ.

ออฟไลน์ wit204

• ระดับ 2
  • *
  • HL#57E0D0E4 คุณเด็กชายโสด
เขาถาม emk xmkl ตัวฟรีกับเสียเงิน  ที่สำคัญเขาไม่เคยเสียเงินซื้อเพราะเขาบอกใช้แต่ของฟรี  ดันบอกว่าไม่แตกต่างกัน  รู้ได้ไงหว่า
ตัวนี้ยอมรับครับ ไม่เคยซื้อจริง ๆ ถ้าคำที่ว่าไม่ต่าง ทำให้กระทบใครก็ขออภัยด้วยครับ ที่ถามเพราะกำลังตัดสินใจซื้อครับ
จากที่ได้ตัดสินใจซื้อ ซาวน์ฟอน ได้เห็นความแตกต่างจากของแจกมาก คิดว่าไฟล์มิดี้ก็น่าจะเหมือนกัน
แต่บอกก่อนนะครับว่า ผมเล่นเครื่องเสียงเพราะใจชอบ ไม่เคยรับงานอย่างมากมีแต่งานช่วย ไม่เคยมีรายได้จากเครื่องเสียงนะครับ :thank1: :thank2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ตัวนี้ยอมรับครับ ไม่เคยซื้อจริง ๆ ถ้าคำที่ว่าไม่ต่าง ทำให้กระทบใครก็ขออภัยด้วยครับ ที่ถามเพราะกำลังตัดสินใจซื้อครับ
จากที่ได้ตัดสินใจซื้อ ซาวน์ฟอน ได้เห็นความแตกต่างจากของแจกมาก คิดว่าไฟล์มิดี้ก็น่าจะเหมือนกัน
แต่บอกก่อนนะครับว่า ผมเล่นเครื่องเสียงเพราะใจชอบ ไม่เคยรับงานอย่างมากมีแต่งานช่วย ไม่เคยมีรายได้จากเครื่องเสียงนะครับ :thank1: :thank2:

เขาก็ใจรักกันทั้งนั้นแหละครับ ถึงได้ยอมเสียเงินซื้อมาเล่น  การจะออกความเห็นอะไรในเชิงเปรียบเทียบ หมายถึงเราต้องเคยสัมผัสและใช้มันอย่างถูกต้องมาก่อน  ไม่ใช่ไม่เคยแต่ให้ความเห็นว่าไม่แตกต่าง  จะกลายเป็นให้ความเห็นขัดแย้งความรู้สึกคนอื่นได้

กระทู้ท่านจะไม่มีอะไรเสียความรู้สึกเลยถ้าถามแค่ว่ามันต่างกันอย่างไร  ตัวอย่างก็คงมีมาวางให้ฟังจากสมาชิกหลายๆคน  นี่ท่านเล่นมีความเห็นส่วนตัวในมุมที่สัมผัสด้านเดียวว่า ไม่ต่าง  ท่านก็ต้องยอมรับฟังความเห็นจากคนอื่นที่เขาไม่เห็นด้วยกับท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ อั้ม อุเทน

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9761EB12 [ครูภูม] ขายแล้ว
Re: ขอความรู้เกี่ยวกับไฟล์ มิด&#
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 20:16:57 น. »

ขอช่วยอธิบายง่ายๆ ตามความเข้าใจของผมสำหรับคำถามของกระทู้นี้นะครับ สำหรับท่านที่ไม่เคยซื้อมิดี้ของค่าย Music Creator และ XMK ใช้งานมาก่อน
- สำหรับ xmk ที่ทีมงานแจกเป็นแพคเกจ demo ให้ทดลองใช้กันฟรีๆ 600 เพลงนั้น ก็คือเพลงส่วนหนึ่งที่ทางทีมงานผลิตขาย ออกทุกๆเดือน แต่เพียงถ้าท่านสมัครสมาชิกในปีปัจจุบันท่านก็จะสามารถมีเพลงใหม่ๆ อัพเดตได้ทั้งปี หรือถ้าท่านจะซื้อย้อนหลังปีที่ผ่านมา ท่านก็จะมีเพลง xmk ที่มากขึ้นและไม่ซ้ำกัน
- ส่วน emk ก็เช่นเดียวกันครับ ถ้าท่านสมัครสมาชิกในปีปัจจุบันท่านก็จะสามารถมีเพลงใหม่ๆ อัพเดตได้ทั้งปี ส่วนถ้าจะซื้อย้อนหลังข้อนี้ต้องปรึกษาทางทีมงานอีกที เรื่องความแตกต่างสำหรับ emk ของทีมงาน music creator หรือ LDM Music House กับเพลงมิดี้ ที่เขาทำแจกฟรีตามเว็ปต่างๆ ทั่วไปนั้น สำหรับผม (เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ) มีความแตกต่างกว่าและมีคุณภาพ มาตรฐานกว่าแน่นอนครับ อีกอย่างสามารถแจ้งแก้ไข ข้อผิดพลาด สำหรับมิดี้ของทีมงาน เพลงไหนที่เราเจอปัญหาได้ด้วย
ถ้าท่านกำลังจะตัดสินใจซื้อผมว่าซื้อเลยครับ ผมคนนึงที่มีความชอบในเสียงเพลงมิดี้และไม่ได้รับงานเหมือนท่าน แต่ผมก็ทยอยซื้อเพลงมิดี้ต่างๆทั้ง xmk และ emk จนทุกวันนี้เกือบครบแล้วครับสำหรับมิดี้ xmk
แต่อย่างไรก็ตามท่านก็คงต้องได้ทดสอบเองถึงจะรู้และเข้าใจเองว่าแตกต่างหรือไม่ อาจจะสามารถหาฟังตามยูทูปหรือในเว็ปนี้ซึ่งอาจจะมีสมาชิกหลายๆท่านเคยโพสต์ไว้

ข้อความทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมครับ ผิดพลาดต้องขออภัยทีมงานและแอดมินทุกท่านด้วยครับ  :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 20:20:30 น. โดย อั้ม อุเทน »

Naarong

• บุคคลทั่วไป
เงินเรา...กระเป๋าเรา...อย่าให้ใครตัดสินใจแทน..ครับ... :evil: :evil: :evil:... :strom: :cry: :cry: :cry:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมตามไปขู่และปลอบในเฟสมาแล้วเมื่อตอนเย็น   ตอนนี้น่าจะกำลังแฮปปี้ครับ

Sent from my PULP using Tapatalk

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
เคยเห็น NCN ใส่คอร๋ดครับ แต่ต้องซื้อ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังทำอยู่หรือเปล่า

:beer: :beer: อันนี้เอาจะพิมพ์คอร์ดเพลงลงไปให้อยู่รวมกับเนื้อร้องเลยครับ  :beer: :beer:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เลายุบ้านใด๋น้อยาดเนี่ย. ผมกะจื่อบ่ได้

• ระดับ 2
  • *

เขาก็ใจรักกันทั้งนั้นแหละครับ ถึงได้ยอมเสียเงินซื้อมาเล่น  การจะออกความเห็นอะไรในเชิงเปรียบเทียบ หมายถึงเราต้องเคยสัมผัสและใช้มันอย่างถูกต้องมาก่อน  ไม่ใช่ไม่เคยแต่ให้ความเห็นว่าไม่แตกต่าง  จะกลายเป็นให้ความเห็นขัดแย้งความรู้สึกคนอื่นได้

กระทู้ท่านจะไม่มีอะไรเสียความรู้สึกเลยถ้าถามแค่ว่ามันต่างกันอย่างไร  ตัวอย่างก็คงมีมาวางให้ฟังจากสมาชิกหลายๆคน  นี่ท่านเล่นมีความเห็นส่วนตัวในมุมที่สัมผัสด้านเดียวว่า ไม่ต่าง  ท่านก็ต้องยอมรับฟังความเห็นจากคนอื่นที่เขาไม่เห็นด้วยกับท่านด้วยครับ
:thank1:

• ระดับ 2
  • *
ขอช่วยอธิบายง่ายๆ ตามความเข้าใจของผมสำหรับคำถามของกระทู้นี้นะครับ สำหรับท่านที่ไม่เคยซื้อมิดี้ของค่าย Music Creator และ XMK ใช้งานมาก่อน
- สำหรับ xmk ที่ทีมงานแจกเป็นแพคเกจ demo ให้ทดลองใช้กันฟรีๆ 600 เพลงนั้น ก็คือเพลงส่วนหนึ่งที่ทางทีมงานผลิตขาย ออกทุกๆเดือน แต่เพียงถ้าท่านสมัครสมาชิกในปีปัจจุบันท่านก็จะสามารถมีเพลงใหม่ๆ อัพเดตได้ทั้งปี หรือถ้าท่านจะซื้อย้อนหลังปีที่ผ่านมา ท่านก็จะมีเพลง xmk ที่มากขึ้นและไม่ซ้ำกัน
- ส่วน emk ก็เช่นเดียวกันครับ ถ้าท่านสมัครสมาชิกในปีปัจจุบันท่านก็จะสามารถมีเพลงใหม่ๆ อัพเดตได้ทั้งปี ส่วนถ้าจะซื้อย้อนหลังข้อนี้ต้องปรึกษาทางทีมงานอีกที เรื่องความแตกต่างสำหรับ emk ของทีมงาน music creator หรือ LDM Music House กับเพลงมิดี้ ที่เขาทำแจกฟรีตามเว็ปต่างๆ ทั่วไปนั้น สำหรับผม (เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ) มีความแตกต่างกว่าและมีคุณภาพ มาตรฐานกว่าแน่นอนครับ อีกอย่างสามารถแจ้งแก้ไข ข้อผิดพลาด สำหรับมิดี้ของทีมงาน เพลงไหนที่เราเจอปัญหาได้ด้วย
ถ้าท่านกำลังจะตัดสินใจซื้อผมว่าซื้อเลยครับ ผมคนนึงที่มีความชอบในเสียงเพลงมิดี้และไม่ได้รับงานเหมือนท่าน แต่ผมก็ทยอยซื้อเพลงมิดี้ต่างๆทั้ง xmk และ emk จนทุกวันนี้เกือบครบแล้วครับสำหรับมิดี้ xmk
แต่อย่างไรก็ตามท่านก็คงต้องได้ทดสอบเองถึงจะรู้และเข้าใจเองว่าแตกต่างหรือไม่ อาจจะสามารถหาฟังตามยูทูปหรือในเว็ปนี้ซึ่งอาจจะมีสมาชิกหลายๆท่านเคยโพสต์ไว้

ข้อความทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมครับ ผิดพลาดต้องขออภัยทีมงานและแอดมินทุกท่านด้วยครับ
แค่นี้ครับ ที่ต้องการ แต่ผมใช้คำพูดที่ไม่สมควรแค่นั้นครับ ต้องขออภัยทุกท่านครับ :th1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 08:29:40 น. โดย wit204 »

• ระดับ 2
  • *
ผมตามไปขู่และปลอบในเฟสมาแล้วเมื่อตอนเย็น   ตอนนี้น่าจะกำลังแฮปปี้ครับ

(....)

Sent from my PULP using Tapatalk

สุดยอดครับ ส่งงานให้แล้วนะครับ เก็บตังห์ซื้อแน่ครับ :th1: :th2:

• ระดับ 2
  • *
เลายุบ้านใด๋น้อยาดเนี่ย. ผมกะจื่อบ่ได้
ภูพาน สกลนคร ครับ  :happy: