ผู้เขียน หัวข้อ: มิก YAMAHA  (อ่าน 15380 ครั้ง)

tukae

• บุคคลทั่วไป
Re: มิก YAMAHA
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 15:54:38 น. »
เฮียแกมีลูกสาวสวยด้วยนะ....เป็นดิเลอร์ พีออดิโอ ยาวนาน

แหะ ๆ ครับ ก็แวะ ๆ เวียน ๆ ไปซื้อของบ่อย ๆ ครับ..

pasin

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 17:43:50 น. »
เฮียแหมบ เรืองทวี  เเถวได๋หนอครับ คึดบ่ออก

pasin

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 18:22:52 น. »
alto 100fx/140fx  เสียงเอ็ฟเฟ็คตัวไหนดีกว่ากัันครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 18:41:18 น. »
alto 100fx/140fx  เสียงเอ็ฟเฟ็คตัวไหนดีกว่ากัันครับ

ก็มันตัวเดียวกัน  :sadism: :sadism:

pasin

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 19:29:03 น. »
 :o^: :o^:

pasin

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 19:33:47 น. »
mg82cx ราคายันพื้นที่เท่าไหร่ คร๊าบ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 19:43:48 น. »
mg82cx ราคายันพื้นที่เท่าไหร่ คร๊าบ

ของใหม่ไม่เกิน 8  มือสองสามสี่ก็แล้วแต่ตกลงกันครับ

pasin

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 19:48:22 น. »
ไปดูมิกมาที่นิวเทคนิคบอกว่า 100fx กับ ชัวร์ 58 แท้
ดีกว่ามิกซ์  เเพง แต่ไมค์ห้าร้อย 5555 ที่ร้านดันไม่มียามาฮ่าให้ลองฟังไม่งั้นคงได้สอยเล้ว อิอิ :hap5:

Nan_Noel

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 22:19:09 น. »
สวยสู้แนนได้หรือเปล่าอะ...

แล้วพี่ว่างัยอ่ะคะ ?

Nan_Noel

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 22:20:10 น. »
ไปดูมิกมาที่นิวเทคนิคบอกว่า 100fx กับ ชัวร์ 58 แท้
ดีกว่ามิกซ์  เเพง แต่ไมค์ห้าร้อย 5555 ที่ร้านดันไม่มียามาฮ่าให้ลองฟังไม่งั้นคงได้สอยเล้ว อิอิ :hap5:

คราวหน้าต้องบอกคุณประยูร ให้หาน้องยาไปติดร้านมั่งนะคะ...

ออฟไลน์ วงศกร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5C055324 by x-men 80090EA7 (MP 25/1/66)
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 22:41:30 น. »

Nan_Noel

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 22:56:11 น. »

ฮะแอ้ม....
 :love2:  ;D  :hap3:  :o^:

เอ้ยยยย!!!....ตกใจหมดเลย....5555

ล้อกันเล่นๆ..อ่ะคะ ...ไม่มีไร กลัวพี่เค้าจะเสียหาย (เอ๊ะ..ยังไง)

thep design

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 01:17:58 น. »
ในราคาใกล้เคียงกัน

เร็ว ๆนี้ ผมก็พึ่งถอย Mackie Pro Fx-12 มา ....... วัตถุประสงค์ที่ผมต้องการคือ มี USB ต่อคอมได้ กับมี EQมอนิเตอร์  .......

น้องยา...มีเอ็ฟเฟ็กเนียน ๆ มีคอมเพรสเซอร์ด้วย......แจ่มเหมือนกัน แต่เป็นรุ่น 8/2 cx ช่องน้อยกว่านิดนึง ......
กับน้องอัลก็แจ่ม สุด ๆ แต่ ก็ตามที่เราต้องการใช้งานความสามารถพิเศษของมันอย่างที่หลายท่านว่ามา.....
แต่ผมชอบทั้ง 3 ยี่ห้อเลย ....แต่ตอนนี้ ตัวบน ตรงวัตถุประสงค์ของผมมากที่สุดครับ....

jarat

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 11:12:10 น. »
จากประสบการณ์ที่ผมเคยใช้นะครับ ผมเคยมีดังนี้ แมกกี้ cfx 20 แหลมใส  กลางสดเสียงไม่บาง  เบสใช้ได้แต่ไม่หนักเท่าไหร่    เอฟเฟตใช้ได้เลยครับ  เพราะมัน 24 บิต ตัวเดียวจบสำหรับขนาดเล็กไปหากลาง เล่นสดผมเคยใช้เล่นกับหมอลำประมาณสองปี ตัวนี้ผมว่าเหมาะครับเพราะบางครั้งเราต้องรับพวกวงดนตรีพื้นเมือง หรือดนตรีสากลเพราะมันมีช่องไมค์ 16 ช่อง ปกติหมอลำซิ่งซึ่งวงไม่ใหญ่จะใช้ประมาณ 14 ไม่เกิน 16 แน่นอน แถมสเตอริโอมาให้อีก 4 ช่อง  แต่ตัวเล็กกว่านี้ผมไม่เคยเล่นครับ  แนวเสียงถ้าเทียบกับยามาฮ่า ตัวนี้เสียงจัดกว่าครับ ผมมียามาฮ่าตัวเล็ก MG 802cf ตัวนี้ผมชอบมากครับสำหรับงานคาราโอเกะ เอฟเฟตเนียนมากได้ดั่งใจ หวานฉ่ำ ใส่เยอะยิ่งหวาน ตัวแมกกี้ถ้าใส่เอฟเฟตเยอะมันจะฟุ้ง  ยังไงล่ะบอกไม่ถูก ยามมันฮ่างเสียงกลางโปร่ง เสียงแหลมไม่จัดจ้านเท่าแมกกี้ ฟังสบาย ๆ เบสนิ่มเกินไป พอเร่งแล้วบวม ไม่ได้ดังใจสำหรับแนวเพลงเร็ว แต่ยอมรับเพลงช้าเสียงหวานมากครับ เสียงไมค์ร้องแจ่มมากครับถ้าใช้ร่วมกับ sm 58 เสียงมันจะหนา แต่ใช้กับไมค์ตัวอื่น ปรับให้ได้ดั่งใจยากมากหรือไม่ได้เลย ถ้าไม่คิดจะเล่นสดยามมันฮ่างเป็นทางเลือกที่ดีครับ ผมได้มาแปดพันกว่าบาทซื้อเงินผ่อนผมว่าคุ้มแล้วครับ และปัจจุบันผมใช้ตัวนี้เป็นซับมิกซ์ โดยไมค์ร้องทุกตัวใช้จากยามมันฮ่างไปพ่วงกับมิกซ์ใหญ่ ( สาเหตุผมไม่มีเอฟเฟต์นอก เพราะขายกินหมดแล้ว ใช้เอฟเฟต์ในก็พอใจแล้วครับไม่ต้องยุ่งยากดี ) สำหรับalto เคยใช้ประจำครับเพราะเป็นของโรงเรียน ตัวนี้ข้อที่เด่นกว่ายามมันฮ่างที่เห็นชัดที่สุดคือเบสครับ เบสหนักมาก แต่กลางแหลมบวมสู้สองตัวบนไม่ได้  ตัวนี้จะออกแนวทึบกว่าสองตัวแรก ทั้งหมดนี้ใช้กับระบบของผมนะครับ ส่วนของท่านอื่นจะเป็นยังไงผมไม่รู้ สรุปนะครับ  แมกกี้เสียงจัดจ้าน,  ยามันฮ่างกลางแหลมโปร่งแฟลตมากฟังสบาย, allo เบสหนัก, (หมายเหตุ  แหลม   กลาง เบสที่ผมพูดถึงหมายถึง อีคิว ที่มิกซ์นะครับ  เออ...แล้วผมเคยมี พีวี  ชาวด์คราฟ  ปัจจุบันผมใช้ allen@heath ครับ  แต่ละตัวสไตล์ใครสไตล์มันแล้วแต่ชอบแบบไหน  ลองฟังเองจากคนอื่นชอบอันไหนก็ซื้ออันนั้นแหละครับ สำหรับผมใช้ของที่มีให้มันครบดีที่สุด บางครั้งมิกซ์ตัวใหญ่แต่ไม่เหมาะกับงานของเรา เช่นผมเคยมีชาวด์คราฟ 24 ช่อง แต่ใช้จริง ๆ  แค่ สิบกว่าช่องแล้วมันใหญ่มากพอไปงานเล็กใช้แค่  2  3 ช่องผมว่ามันไม่เกิดประโยชน์ เอฟเอฟกไม่มีต้องซื้อเพิ่ม  ผมเลยหันมามองมิกซ์ที่มีขนาด 16 ช่องไมค์มีเอฟเฟตในตัว ไม่ใหญ่เทอะทะ ตัวเดียวครบ เล่นคาราได้ เล่นสดได้ ผมเลยมาจบที่ wizard 16: 2 allen@heath มีเอฟเอฟให้ตั้ง 2 ตัว 16 ช่องไมค์ 6 aux ปกติมิกซ์ขนาดนี้ยี่ห้ออื่นให้ aux มาน้อยครับ ใช้มาไม่เคยผิดหวังครับ  ผมชอบเสียงมันชัดมาก ปรับได้ดั่งใจ มีอีคิว 6 ตัว  ถ้าเทียบกับ ซาวด์คราฟ ดีคนละอย่างครับ ซาวด์คราฟนุ่ม เสียงไมค์หนา   ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ จากประสบการณ์อันน้อยนิด ความรู้นิดหน่อย ไม่ได้มีความรู้ด้านเครื่องเสียงนะครับ

tukae

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 11:18:23 น. »
เฮียแหมบ เรืองทวี  เเถวได๋หนอครับ คึดบ่ออก

ห้าแยกตลาดวารินครับ ถ้าไปจากอุบล พอถึงแยกสถานีรถไฟวารินฯ ให้เลี้ยวซ้ายไปทางพิมูล แล้วซ้ายอีกทีเข้าตลาด หัวมุมมีร้านเซเว่น เลยไปประมาณ ยี่สิบเมตรอยู่ซ้ายมือครับ เรืองทวีอิเลคทรอนิค ขอดูยามาฮ่าเลยครับ เพียบ... อ้อ ผมบ่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเฮียแกครับ  แต่ผมเซ็นได้ แหะ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กันยายน 2010, 11:20:26 น. โดย ศิลปินหน้าวัด »

Nan_Noel

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 12:25:35 น. »
ห้าแยกตลาดวารินครับ ถ้าไปจากอุบล พอถึงแยกสถานีรถไฟวารินฯ ให้เลี้ยวซ้ายไปทางพิมูล แล้วซ้ายอีกทีเข้าตลาด หัวมุมมีร้านเซเว่น เลยไปประมาณ ยี่สิบเมตรอยู่ซ้ายมือครับ เรืองทวีอิเลคทรอนิค ขอดูยามาฮ่าเลยครับ เพียบ... อ้อ ผมบ่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเฮียแกครับ  แต่ผมเซ็นได้ แหะ ๆ

เชียร์ขนาดนี้....แอบจีบลูกสาวคนสวยของเฮียเค้าเป่าคะ หุหุ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 12:59:42 น. »
เจ้าของกระทู้เลือก Mix ได้หรือยังครับขืนชักช้าเดี๋ยวสิงห์ไก่
ได้เป็นเขยดีเลอร์ P.Audio แน่มีคนเชียร์เหลือเกิน... :hap3:
จขกท ตั้งกระทู้ ว่า คุณย่ามาหา ไหงเอา ซอส มาให้เฉยเลยแฮะ ไม่มีใครเห็นมีใคร ควักขี้เลน มาให้ดูมั่ง

tukae

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 14:02:06 น. »
เชียร์ขนาดนี้....แอบจีบลูกสาวคนสวยของเฮียเค้าเป่าคะ หุหุ

อ่า... มองยังไงก็เหมือนลูกเหมือนหลานครับคุณพี่ ว่าแต่เด็ก ๆ ก็มีความน่ารักตามสไตล์อาหมวยครับ  ส่วนผมแก่แล้วขอไปตามเส้นทางเดินเดิม ๆ ประคองตัวให้ตลอดรอดฝั่งก็ถือว่ามีบุญแล้วครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 14:11:06 น. »
อ่า... มองยังไงก็เหมือนลูกเหมือนหลานครับคุณพี่ ว่าแต่เด็ก ๆ ก็มีความน่ารักตามสไตล์อาหมวยครับ  ส่วนผมแก่แล้วขอไปตามเส้นทางเดินเดิม ๆ ประคองตัวให้ตลอดรอดฝั่งก็ถือว่ามีบุญแล้วครับ
อืมม นับถือๆ แต่เวลาประคองตัวเดินนี่ มันตรงทางดีมะ หน้า 2 ก้าว หลัง 3 ก้าว ปะ

tukae

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 14:19:22 น. »
อืมม นับถือๆ แต่เวลาประคองตัวเดินนี่ มันตรงทางดีมะ หน้า 2 ก้าว หลัง 3 ก้าว ปะ

ปู่ผู้รู้แจ้งเห็นจริง ขอคารวะ ..  ว่าแต่ ปู่เข้าใจบ่ครับว่า สไตล์หมวย ๆ เป็นจั่งได๋ อิ อิ

ou

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 14:30:48 น. »
ยามาฮ่าดีคับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 14:33:52 น. »
ปู่ผู้รู้แจ้งเห็นจริง ขอคารวะ ..  ว่าแต่ ปู่เข้าใจบ่ครับว่า สไตล์หมวย ๆ เป็นจั่งได๋ อิ อิ
ฮื่อ อย่าให้นึกถึงภาพเลย เรื่องมันเศร้า

tukae

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 15:00:02 น. »
นึกถึงก็อยากกินน้ำพริกขึ้นมาทันที... :hap3:

น้ำพริกกระเหรีี่ียง หรือพริกขี้หนูสด จะทำให้อาหมวย เอ๊ย มิกซ์เสียงดีขึ้น ดูท่าจะเป็นเรื่องจริง ... หรืออาจารย์ปู่ว่าจะได๋ครับ ทะแล่ม ๆ ๆ   

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 15:01:00 น. »
นึกถึงก็อยากกินน้ำพริกขึ้นมาทันที... :hap3:
พริกมีเต็มครกเลย มังอยากกิง แต่มังกิงม่ายล่าย อะ :mad245: :mad245:

tukae

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2010, 15:08:31 น. »
พริกมีเต็มครกเลย มังอยากกิง แต่มังกิงม่ายล่าย อะ :mad245: :mad245:

โผม ยัง เดะ ๆ อยู่ ม่าย เข้า จาย คับ คุง ปู่  โผม ใจ ลี ห้าย ห้า เม็ก ค๊าบ...