ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ปิดทองหลังพระ - คาราบาว Sonar project  (อ่าน 2509 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanfishing

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
ผู้ปิดทองหลังพระ - คาราบาว Sonar project
« เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 10:52:58 น. »
รบกวนทุกท่านแนะนำ ติชมครับ
จะได้นำไปปรับปรุุงในเพลงต่อๆไปครับ

ขอบคุณมากๆครับผม :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ผู้ปิดทองหลังพระ - คาราบาว Sonar project
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:32:45 น. »
รบกวนทุกท่านแนะนำ ติชมครับ
จะได้นำไปปรับปรุุงในเพลงต่อๆไปครับ

ขอบคุณมากๆครับผม :thank1:

ช่วงอินโทรมาจนถึงท่อนกลางของเพลงแทบจะหาที่ติไม่ได้ครับ   เอาเป็นว่าไร้ที่ติก็แล้วกัน เยี่ยมเลย

พอถึงช่วงเบสเดินกลองมา  นาที่ที่ 2.10..ลื่นหงายท้องไม่เป็นท่าเลยครับ  ปรับกลองให้หนาขึ้นอีกหน่อยครับ  สแนร์ตีเหมือนไม่มีแรง   กีต้าร์ยังแห้งไปใส่เอฟเฟคอีกหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:37:00 น. โดย นพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ chanfishing

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:36:19 น. »
ช่วงอินโทรมาจนถึงท่อนกลางของเพลงแทบจะหาที่ติไม่ได้ครับ   เอาเป็นว่าไร้ที่ติก็แล้วกัน

พอถึงช่วงกีต้าร์ขึ้นเบสเดินกลองมา..หงายท้องไม่เป็นท่าเลยครับ

ขอบคุณท่าน นพ สุพรรณ มากๆเลยน่ะครับผม จะนำไปแก้ไขน่ะครับ  :D :thank1: