วงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์ที่ใช้ eXtreme Karaoke > พูดคุยทั่วไปเรื่องวงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์

เบื่อไหมเวลาไปงานแล้วมาขอเพลงในยูทป

<< < (2/2)

kairanod:
ของผมที่เจอ ให้เปิดจากยูทุปไม่ค่อยมีครับ ส่วนใหญ่จะขึ้นมาร้องวนหลายๆรอบ ถ้าเสียงดีร้องเพราะก็น่าเปิดให้ร้องอยูหรอกครับ ล่าสุดเจอเคสขอลัดคิวคนอื่น บอกจะรีบกลับบ้าน ผมก็บอกว่าตามคิวนะครับทำหน้าไม่พอใจผม สักพักขึ้นมาอีกรอบผมเลยจัดให้สงสัยพี่เขาคงจะรีบจริงๆ ร้องเส็ดนึกว่าจะกลับเลย :88: ลงมานั่งยกแก้ว  :**: หน้าเวทีต่อ5555

TIGER0505:
ร้านอาหารฯที่ทำอยู่เจอแทบทุกวันเลยครับ
หาวิธีคุยให้ละมุนละม่อมที่สุด(ลูกค้ากรึ่มๆทั้งนั้น55 หลีกเลี่ยงการปะทะ) พูดถึงเครื่องมีเน็ตพร้อมบริการทุกอย่าง ถ้าเล่นจากยูทูปก็เล่นได้นะ แต่ส่วนมากผมโยนไปว่า เกี่ยวกับลิขสิทธิ์เพลงจับครับ เพลงละ2หมื่น นอกระบบร้านฯ เล่นบ่ได่ครับ ร้านต้องรับผิดชอบเรื่องโดนจับเองครับ เอเย่นเขาไม่รับผิดชอบถ้าเล่นนอกระบบ อะไรประมาณนี้
หรือถ้าเพลงในเครื่องไม่มีจริงๆ  แต่ยูทูปมีเพลงก็แอบเล่นบางกรณีครับ เพื่อเอาใจลูกค้าครับ วันหน้าเขาจะมากินอีก แต่เราต้องเช็คลูกค้าตามโต๊ะก่อนว่ารู้จักกันไหม ถ้าไม่รู้จักไม่เล่นครับ (โดนลิขสิทธิ์ล่อซื้อหลายรอบแล้ว แต่เอเย่นซี่ลิขสิทธิ์เพลงเขาเคลียร์ให้ครับ) เลยไม่ได้ขึ้นศาล ไม่ได้เสียเงิน ใช้เพลงผ่านเอเย่นซี่ค่ายเพลงอีกทีครับ...ฯลฯ คร่าวๆประมาณนี้ครับผม  :thank1:

อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน:
 :thank1: :ซุบซิบ:

จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์:
ทำใจครับ ผมมีบลูธูท เชื่อมต่อเสียงให้ ถือโทรศัพท์ร้องเอานะ ถ้าอยากมีเนื้อ 555  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version