ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเมดเล่ย์แล้ว จบเพลงที่กำลังเล่น ช่วงต่อเพลงใหม่ จะไม่เริ่มที่หัวเพลง  (อ่าน 3738 ครั้ง)

surasangKorat

• บุคคลทั่วไป
 :-\ ???ผมทดลองใช้แล้ว และขายไปมากเหมือนกันครับbuild 9final เยี่ยมมาก ดีกว่าkaralite เยอะ
แต่มีปัญหา ครับ เวลาทำเมดเล่ย์ ช่วงต่อเพลง พอจบเพลงผั๊วะ เพลงต่อไปจะกระโดดไปที่ห้อง27โดยที่ผมไม่ได้ตั้งใว้ครับ ต้องกด home มันถึงจะกลับมาเล่นที่หัวเพลง 
 :angel:เคยโพสเข้ามาถาม ท่าน xmenกับท่าน อ.ภูมิแล้ว แต่ไม่ได้รับคำตอบ รบกวนท่านสมาชิก หรือท่านใดที่มีปัญหาเหมือนผมตอบให้ผมหายข้องใจด้วยครับ แล้วผมจะเรียกจารย์ครับ
ปล.. ผมใช้-ขาย คอม สเป็ค pIII 800EB SDRAM256 VGA32MB HDD10GB(เครื่องมือสองนอกครับ)

poom

;) ผมลองเล่น ปูนาขาเก แล้วต่อด้วยนางสาวแนนซี่ ต่อด้วย คาถาขอใจ  ก็เล่่นปกติ
ไม่กระโดดไปที่ห้อง 27

;D ส่วนท่านจะเรียกผมว่าอะไร ผมไม่สนใจหรอกครับ
 ;D เพราะการตอบคำถามของผม ไม่ว่าจะตอบให้สมาชิกท่านใด
ผมไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน จากสมาชิกท่านนั้น
เพียงแต่ถ้าผมรู้ในสิ่งที่สมาชิกถาม ผมก็ตอบให้ ถ้าผมไม่รู้ ผมก็ไม่ตอบ
 ;D ส่วนที่ท่านบอกว่าเคยถามผมแล้วไม่ได้คำตอบ
- อาจเกิดจากผมไม่เจอกระทู้ หรือกระทู้ตกหน้าไป
เพราะที่เห็นผมออนไลน์นั้น ผมเปิดออนไลน์้ทิ้งไว้้ทั้งวัน แล้วผมก็ไปสอนนักศึกษา
 ;) ไม่ได้นั่งอยู่หน้าคอมตลอดเวลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2007, 02:46:27 น. โดย ครูภูม »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สำหรับผมต่อเพลติดต่อกันสิบกว่าเพลง  เต้นจนวิน  นเลี้ยส่น้องที่ทำงาน
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา  ไม่มีปาหันใด ๆ ทั้งสิ้น  มีแต่วินจนคนเต้นบอกพอก่อน

จือ บ๊อ สู  นี่คือคำพูดของผม  ฮ่า ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
:-\ ???ผมทดลองใช้แล้ว และขายไปมากเหมือนกันครับbuild 9final เยี่ยมมาก ดีกว่าkaralite เยอะ
แต่มีปัญหา ครับ เวลาทำเมดเล่ย์ ช่วงต่อเพลง พอจบเพลงผั๊วะ เพลงต่อไปจะกระโดดไปที่ห้อง27โดยที่ผมไม่ได้ตั้งใว้ครับ ต้องกด home มันถึงจะกลับมาเล่นที่หัวเพลง 
 :angel:เคยโพสเข้ามาถาม ท่าน xmenกับท่าน อ.ภูมิแล้ว แต่ไม่ได้รับคำตอบ รบกวนท่านสมาชิก หรือท่านใดที่มีปัญหาเหมือนผมตอบให้ผมหายข้องใจด้วยครับ แล้วผมจะเรียกจารย์ครับ
ปล.. ผมใช้-ขาย คอม สเป็ค pIII 800EB SDRAM256 VGA32MB HDD10GB(เครื่องมือสองนอกครับ)

ต้องใจเย็นๆหน่อยครับ  ทุกคนล้วนมีภารกิจของตัวเอง  ยามว่างถึงจะเข้ามาดูปัญหา  บางท่านขอไลเซนต์ เป็นวัน  บางท่านแค่ชั่วโมงสองชั่วโมงก็ได้แล้ว  แต่ผมขอเพียง 3 นาทีก็ได้แล้ว  เพราะเป็นจังหวะที่ท่านอยู่ในบอร์ดพอดี  การตอบปัญหาก็เช่นกันครับ บางปัญหาผู้ตอบต้องทดลองทำตามปัญหาก่อนแล้วค่อยแก้ไข แก้ไขได้ก็จะนำมาตอบอีกทีครับ  เห็นใจท่านที่มีปัญหาครับเพราะอยากรู้คำตอบ  แต่ต้องเห็นใจท่านผู้ตอบด้วยครับท่านตอบด้วยเมตตาโดยแท้ ไม่ได้อะไรเลย ใจเย็นๆนะครับที่นี่พี่น้องกันทั้งนั้น  คำตอบมีแน่ครับ ขอเพียงรอผู้รู้มาตอบเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ TUM_DGO

• ระดับ 3
  • *
 ;Dผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาถามเยอะ เพราะไม่ค่อยเก่งในเรื่องนี้ แต่ทุกคำถามที่ผมถามไปนั้น   มีคำตอบเสมอคับ..แต่ทุกคำตอบต้องรอซักนิดน่ะครับ ....... เพราะ นี้คือกระทู้ คงให้ทันใจเหมือนโทรศัพท์นั้น คงเป็นไปได้ยากอ่ะครับ แต่อย่างน้อย อาจารย์ภูมิ ก็ได้อ่านกระทู้ปัญหาของคุณแล้ว เดี๋ยวก็คงได้คำตอบแล้วแหละครับ ... เหอๆ  ;D ใจเย็นนิดน่ะครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL740E3299
ส่วนผมเคยส่ง ทั้ง PM เคยตั้งกระทู้ถามท่าน ก็ตอบทุกครั้ง บางทีคำตอบมันยาว ท่านก็ PM กลับบอกให้โทรฯไปถามท่านจะดีกว่า ท่านไม่คิดจะเอาผลตอบแทนอะไรหรอกครับ ใจดีจะตายไป สละเวลาส่วนตัวมาตอบ มาให้ความรู้สมาชิกในบอร์ด  แต่บางทีท่านอาจติดธุระอยู่ ก็รอกันหน่อย อย่าน้อยใจน่า .................เดี๋ยวให้ท่านผู้ใหญ่บ้าน พาไปทะเล นะ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม

ต้องขอโทษด้วยนะครับผมไม่เห็นกระทู้เก่าที่ท่านเคยถามไว้จริง ๆ เป็นช่วงที่ไม่ได้อยู่กระทู้เลยถุกกระทู้อื่น ๆ ดันลงไป
ลองตรวจสอบดูว่ามีการตั้งค่าเริ่มต้นหัวเพลงไว้หรือเปล่า เท่าที่ทดสอบมายังไม่เจอปัญหาแบบนี้ครับ
หรือทดลองใช้ Version Lite ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับเพราะ version นี้กินแรงน้อยกว่าตัวเต็มเหมาะกับเครื่อง Spec ที่ไม่สูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2007, 10:14:44 น. โดย x-men »

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
 ;D ;D ส่วนผมน่ะครับ พองมงมซาวซาว  วันก่อนคณะครูมักม่วนมาเยี่ยมที่บ้าน จัดการให้ทั้งที่ตัวเองขยับคอไม่ได้  แต่สามารถจัดการต่อเพลงให้จนถูกขอร้องให้หยุดเช่นกันเพราะเมื่อย....นี่ขนาดมาเยี่ยมคนป่วยน่ะเนี่ย 
ใจเย็นครับท่าน  :laugh: :laugh:

:) ^-^ :laugh:ขอขอบพระคุณท่าน ครูภูม และท่าน x_men พร้อมทั้งท่านสมาชิกทุกท่านที่ใจดี
กรุณาตอบมาในกระทู้ครับ ที่สนใจสมาชิกใหม่ปลายแถวอย่างผม ที่ครูภูม แนะนำให้ใช้ Xtreme lite นั้น ตอนแรกๆเลยก็อยากเล่น เวอร์ชั่น lite เหมือนกันแต่ พยายามติดตั้งแล้วครับ แบบมั่วๆ ปรากฎว่าตัวเองมีความพยายามน้อย สมองทึบครับ เคยเห็น ท่าน x_men หรือ ครูภูม จำไม่ได้แล้ว โพสไว้ แต่netผมเร็วมาก GPRS น่ะครับ เลยดูดไม่ทันคนอื่นเขา ถ้าไม่เป็นการรบกวนท่าน ขอความกรุณาโพสวิธีติดตั้ง Xtreme lite อีกครั้งนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง :จากสมาชิกปลายแถวแนวริมโขง 

poom

อ่านที่ กระทู้

วิธีใช้ Xtreme Karaoke build 9 final
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=3025.0

ถามคุณชายโสดหน่อย จือบ๊อสู เป็นภาษาใหนครับ สิบสองปันนาหรือเป่า ถ้าเป็นภาษาบ้านผม ผ๊ม จาตอบวา ค่อยจือแล...ววว๊ว :angel:ขอขอบพระคุณ ครูภูม (ขออภัยโทษที่เรียกชื่อท่านผิดครั้งก่อน) ตอบขึ้นอย่างแรง.. เร็ว ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง กระผมจะเร่งรีบดูดอย่างแรง...ตามความเร็วเครื่องกระผมคร้าบงับงับ.. ;D 

ถึงคุณบ่าวภูไท ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ที่ท่านว่าท่านป่วย :'(กระผมไม่ทราบจิงๆ)ถ้าเป็นไปได้ กระผมอย่างจะติดต่อท่านโดยตรงครับ ด้วยใจจริง ผมเป็นคนอิสานเหนือ แต่ผมดูชื่อบ่าวภูไทแล้วท่านน่าจะเป็นคนอิสานเหมือนค่อย ! ผมโพส์email ไม่ค่อยเป็นครับ sura_sang@hotmail.com ผมอยากคุยด้วยคร้าบ..

[flash=200,200] :o[/flashได้แล้วครับ Xtreme lite เย้ !! ขอขอบพระคุณ ท่านx-men กับ ท่าน ครูภูม อย่างมากครับ  เล่นราบลื้นราบลื่น ...แต่ผมได้ยินมาว่า ถ้า เป็น EMK แล้วการต่อเมดเล่ย์จะเร็วกว่า แบบ 3 ไฟล์ครับ ผมกอปปี้EMK จากeXtremeตัวเต็มมาใส่ในeXtreme lite แล้ว lister ไม่ผ่านครับ เลื่อนหาเพลงก็ไม่เจอครับ รบกวนขอความกรุณาตอบสมาชิกที่เบี้ยน้อย...น้อยด้วยนะครับ ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ :laugh: :laugh:

poom

;D Xtreme lite  ใช้กับไฟล์แบบ EMK ไม่ได้ครับ