ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสาวก ปลาคร๊าฟ.. ครับ.เกี่ยวกับ Aux 1 Out  (อ่าน 4890 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
Re: ถามสาวก ปลาคร๊าฟ.. ครับ.เกี่ยวกับ Aux 1 Out
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 11:44:37 น. »
เข้ามาเก็บความรู้  ก่อนที่จะเข้าเป็น สาวก ปลาคร๊าฟ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ถามสาวก ปลาคร๊าฟ.. ครับ.เกี่ยวกับ Aux 1 Out
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 11:46:46 น. »
อันที่จริง..รุ่นนี้ ก็มีรู Monitor Out อยู่นะครับ.. 2 รู L/R เลยแล้วก็มี Volumn ให้อีกต่างหาก
แต่.. ไม่ใช้เพราะ.. เสียงมันออกรวม บางที่หน้า PA พอดีแล้ว.
        แต่ที่ Mon เสียง Mic เบาไป เร่งขึ้น ด้านหน้าก็เว่อร์
                       เสียง ดนตรี เบาไป เร่งขึ้น ด้านหน้าก็เว่อร์

แต่ถ้าเป็น Aux1 เราสามารถเร่งเสียงเป็นรายช่องได้เลย

ส่วน Pre หรือ Post
รุ่นนี้มี ปุ่มให้เลือกครับว่าจะเอาแบบไหน..
         แต่เลือกแล้วมีผลกับทุกช่องเพราะเป็นปุ่มรวม
         และปุ่มนี้จะมีผลกับเสียง Effect ที่จะออกไปที่ Mon ด้วย

** ขออภัยท่านที่ทราบแล้วครับ **

มอนิเตอร์   ไม่เหมาะกับงานดนตรีครับ
เอาไว้เช็คเสียงโดยรวม   มักใช้กับห้องบันทึกเสียงมากกว่าครับ เพราะเสียงที่ออก  เหมือนกับเมนเอ้าท์พุต

งานดนตรีใช้ อ๊อก   เหมาะสมกว่า

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 12:04:31 น. »
เข้ามาเก็บความรู้  ก่อนที่จะเข้าเป็น สาวก ปลาคร๊าฟ
ยุยง..ส่งเสริม ครับ
หาพวก..อยู่
           EFX12...รายงานตัว ครับผม