ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเพลงหนูอยากโดนอุ้มทำไมเป็นแบบนี้..  (อ่าน 3440 ครั้ง)

ออฟไลน์ bmn

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4C95B99E (X-men)
เล่นเพลงหนูอยากโดนอุ้มทำไมเป็นแบบนี้..
« เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 13:59:29 น. »
เล่นเพลงหนูอยากโดนอุ้ม(NCN) โดยใช้ sc 88 pro เสียงกีตาร์ ต่ำลงไป 2 ออคเต็บ แต่เพลงเดียวกัน ลองเปิดจาก cakewalk โดยใช้ sc 88 pro กลับไม่เป็นอะไร งง? ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: เล่นเพลงหนูอยากโดนอุ้มทำไมเป็นแบบนี้..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 14:00:50 น. »
ปรับ Transpose Key ใน Option ของโปรแกรมหรือยังครับ

ถ้ายัง...กลับไปลองอ่านคู่มือดูนะครับ

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )
Re: เล่นเพลงหนูอยากโดนอุ้มทำไมเป็นแบบนี้..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 15:22:45 น. »
ส่วนผมเล่นเพลง  เอาใจช่วยด้วย MASSAGE ของ พี  สะเดิด จากโปรแกรม EXTREAM
ปรากกฏว่า  ตัวหนังสือเร็วกว่าเพลง  ไม่รู้จะแก้อย่างไรดีครับ
 ( เมื่อก่อนเคยใช้เพลงเดียวกันเล่นกับ  ALL IN ONE  ไม่ยักกะเป็นครับ )

จืดศักดิ์

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 16:05:34 น. »
ส่วนผมเล่นเพลง  เอาใจช่วยด้วย MASSAGE ของ พี  สะเดิด จากโปรแกรม EXTREAM
ปรากกฏว่า  ตัวหนังสือเร็วกว่าเพลง  ไม่รู้จะแก้อย่างไรดีครับ
 ( เมื่อก่อนเคยใช้เพลงเดียวกันเล่นกับ  ALL IN ONE  ไม่ยักกะเป็นครับ )

จืดศักดิ์

ผมลองเล่นเพลงนี้ทดสอบดูก็ปกติดีครับ
แต่ถ้าตัวหนังสือวิ่งเร็วกว่าทุกเพลงต้องตรวจสอบการตั้งค่าของ
Sound ที่ใช้ครับลองดูตรงส่วน Latency ครับปรับให้ต่ำลง

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2007, 09:02:16 น. »
เรียนท่าน x-men เป็นแค่เพลงเดียวครับ แต่พอผมกลับไปเล่นอีกเครื่อง ( เครื่องเก่าโปรแกรมEXTREAM ) ก็เป็นปกติดี สงสัยจะต้องลงเพลงนี้ใหม่แล้วละมัง

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

จืดศักดิ์