ผู้เขียน หัวข้อ: ลง build9 rc2 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย  (อ่าน 1956 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • HL; 4C9E39AA
ลง build9 rc2 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
« เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 11:27:20 น. »
เครื่องผมตัวเก่า CPU 466 Ram 512 (ลงเฉพาะวินโดว์ และโปรแกรมสนับสนุนอีกนิดหน่อย เช่นไดเร็กเอ๊กซ์ , K-lite , Winamp)  ผมลง build9 rc2  เสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่พอไปเปิดโปรแกรม ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย (ตอนแรกนาฬิกาทรายทำท่าหมุน พอหยุดหมุนก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย) ไม่ทราบว่าปัญหาของผมเกิดจากอะไรครับ คือผมอยากจะลง Extreame-lite  ไว้กับเครื่องเก่าเอาไว้สำรองตอนออกงานจริงนะครับ   

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ลง build9 rc2 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 11:37:27 น. »
ต้องลงตัวเต็มก่อนครับแล้วค่อย copy ไฟล์ build 9 rc3 ไป Update
เอาเฉพาะไฟล์ version Lite ไปเปิดเฉย ๆ ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ nawin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • HL; 4C9E39AA
Re: ลง build9 rc2 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2007, 12:33:30 น. »
ขอบคุณท่าน X-men มากครับ ตอนนี้ผมทดลองลงกับเครื่องที่ใช้เล่นเน็ตได้แล้ว ขั้นตอนต่อไปก็ขอไลเซ่นใช่ไหมครับ  ทีนี้ผมมีปัญหาขอถามดังนี้ครับ
1.สเปกเครื่องผม CPU466 เล่นตัว Lite ลื่นไหมครับ
2.หากมีการพัฒนาเป็น build9 rc..xxx... ผมโหลดมาลงจะต้องขอไลเซ่นใหม่ไหมครับ
3. ตามความเข้าใจของผมคือเมื่อได้ไลเซ่นมาแล้ว ถ้าเข้าใช้งานโปรแกรมจะสามารถใช้งานได้ทั้งเวอร์ชั่นปกติ และเวอร์ชั่นไลท์ ใช่ไหมครับ (ถ้าเครื่องแรงพอ)
.........ขอบคุณครับ