ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ ถามเรื่อง "ไลเซ่นต์ " จะอ้างอิงระหัสเฉพาะ bord+cpu ใช่ไหมครับ  (อ่าน 2627 ครั้ง)

แสนศักดิ์ เมืองพะเยา

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่อง "ไลเซ่นต์ " จะอ้างอิงระหัสเฉพาะ bord+cpu ใช่ไหมครับ ไม่เกี่ยวกับ hdd. ผมเข้าใจถูกต้องหรือป่าวคับ   กรณีต่อไปนีใช้ ไลเซ่นต์เดิมได้ไหม

1. เปลี่นแปลง หรือเพิ่ม-ลด พาร์ทิชั่น
      2. fdisk ใหม่
      3.  เปลี่ยน HDD
      4. เปลี่ยนจาก me - xp  จาก  xp-me

หมายเหตุ: ทั้งหมดใช้ bord+cpu เดิม

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
HDD+M/B นั่นแหละตัวสำคัญเลยครับ และเปลี่ยน OS จาก ME เป็น XP ต้องขอลายเส้นใหม่ครับ

ฃอบคุณคับ..
    แล้วข้ออื่นๆ ล่ะท่าน ขอความกระจ่างด้วยคับ

กัญญา

ถามเรื่อง "ไลเซ่นต์ " จะอ้างอิงระหัสเฉพาะ bord+cpu ใช่ไหมครับ ไม่เกี่ยวกับ hdd. ผมเข้าใจถูกต้องหรือป่าวคับ   กรณีต่อไปนีใช้ ไลเซ่นต์เดิมได้ไหม

1. เปลี่นแปลง หรือเพิ่ม-ลด พาร์ทิชั่น
      2. fdisk ใหม่
      3.  เปลี่ยน HDD
      4. เปลี่ยนจาก me - xp  จาก  xp-me

หมายเหตุ: ทั้งหมดใช้ bord+cpu เดิม
ทุกหัวข้อนี้ที่พีท่านยกตัวอยางผมลองหมดแล้ว ขอใหม่หมดเลย คับป๋ม

ขอบคุณคับ  เอาไปเลย 1 คะแนนคับ..5555