ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นextreme ผ่าซาวด์ฟ้อนท์ เสียงเครื่องดนตรีออกไม่ครบ  (อ่าน 3497 ครั้ง)

ออฟไลน์ br.sound

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 86E62860
     ผมใช้เอ็กซทรีม 1.9 เล่นเพลงแล้ว เสียงดนตรีออกไม่ครบ ขาดๆหายๆบ้าง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ลงวินโดว์ใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมใช้ซาวด์  X-Fi xtremem music ลองเปลี่ยนเ็ป็น SB Live 5.1  SB 0100 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลองมิดี้เข้า คีย์บอร์ดก็ยังออกไม่ครบ ซึ่งเมื่อก่อนนี้ยังใช้ได้ดีครับ
  สเปคเครื่อง
        MB  ASUS  P5LD-2X/1333 ,  CPU  Pentium Dual core 1.6 Mhz
        DDR 2    2 Ghz 
        Sound Font  Mix GM dit 3  ของผู้ใหญ่ธารา

surasangKorat

• บุคคลทั่วไป
Re: เล่นextreme ผ่าซาวด์ฟ้อนท์ เสียงเครื่องดนตรีออกไม่ครบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2008, 02:40:57 น. »
 :Dน่าจะเกี่ยวกับเรื่องทรัพยากร นะครับ เครื่องแรงขนาดใหน
   ถ้าโหลด โปรแกรมประเภทฝังในหน่วยความจำมากไปก็...หรือโปรแกรมป้องกันไวรัส หรืออาจติดไวรัส
ท่านอื่นช่วยชี้แจงด้วยครับ :angel:

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: เล่นextreme ผ่าซาวด์ฟ้อนท์ เสียงเครื่องดนตรีออกไม่ครบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2008, 08:16:42 น. »
ถ้าต่อเสียงออก Keyboard แล้วเสียงไม่ครบ
นี่ยังไม่เคยเจอครับยกเว้นเพลงที่ใช้ bank ที่เสียงจากคีย์บอร์ดเองไม่มี
ให้อัดเสียงมาให้ฟังด้วยครับ

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2008, 08:48:25 น. »
     ผมใช้เอ็กซทรีม 1.9 เล่นเพลงแล้ว เสียงดนตรีออกไม่ครบ ขาดๆหายๆบ้าง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ลงวินโดว์ใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมใช้ซาวด์  X-Fi xtremem music ลองเปลี่ยนเ็ป็น SB Live 5.1  SB 0100 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลองมิดี้เข้า คีย์บอร์ดก็ยังออกไม่ครบ ซึ่งเมื่อก่อนนี้ยังใช้ได้ดีครับ
  สเปคเครื่อง
        MB  ASUS  P5LD-2X/1333 ,  CPU  Pentium Dual core 1.6 Mhz
        DDR 2    2 Ghz 
        Sound Font  Mix GM dit 3  ของผู้ใหญ่ธารา

ขอเสียงmp3+midi ที่ออกไม่ครบโด่นโด้ยครับ