ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับเสียงกลอง  (อ่าน 2999 ครั้ง)

peerasit80

• บุคคลทั่วไป
ปรับเสียงกลอง
« เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2011, 17:12:55 น. »
ขอถามหน่อยครับ ถ้าเราจะปรับความดังของกลองแต่ละใบทำไงครับ เช่นต้องการปรับเสียง กลองสแนร์ ให้ดังตามที่ต้องการ ผมลองเข้าไปที่เมนุแยกเสียงมิดี้ แล้วเลือก กลอง  ช่องทางซ้ายผมเลือกไปที่สแนร์ ตรงช่องทางด้านขวาจะมีให้เลือกติ๊ก กรองระดับเสียง จากนั้นผมก็ลอง เร่ง-หรี่ดู ปรากฎว่าเสียงกลองอื่นๆ เร่ง-หรี่ ตามกันไปด้วย มันไม่มีผลแต่เสียงสแนร์ที่เราเลือกอย่างเดียว เป็นเพราะอะไรหรือครับ ท่านใดลองทดสอบดูหน่อยนะครับ ว่าเป็นเหมือนผมหรือเปล่า เพราะว่าถ้าเราไปปรับที่เมนูมิกเซอร์ที่จอแสดงผล รู้สึกว่ามันจะเร่ง-หรี่ได้ แต่มันจะส่งผลถึงค่าน้ำหนัก ของเครื่องดนตรี ด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: ปรับเสียงกลอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2011, 17:51:29 น. »
ชุดกลองให้ปรับที่ค่าน้ำหนักแทนครับ