ผู้เขียน หัวข้อ: extreme Karaoke build 6 bata 3 จะออกให้ทดสอบได้เมื่อไร  (อ่าน 4688 ครั้ง)

ออฟไลน์ ณรงค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#2c8c2539 , สมชาย 481AF61E,แขก 8CA9D2E6
extreme Karaoke build 6 bata 3 จะออกให้ทดสอบได้เมื่อไร
« เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 09:45:43 น. »
ตอนนี้ใช้ xtreme Karaoke build 6 bata 2 อยู่ เวลาเล่นเมดเล่ย์เพลงสุดท้ายจบไวไปหน่อย อยากให้จบเหมือนเพลงปกติ จึงอยากได้ xtreme Karaoke build 6 bata 3 มาแก้ไขจุดนี้ จะเอาไปใช้วันที่ 22 ธ.ค.49 ไม่ทราบว่าจะออกทันหรือเปล่าครับคุณ X-MEN

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
Re: extreme Karaoke build 6 bata 3 จะออกให้ทดสอบได้เมื่อไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 10:29:48 น. »
ผมว่าให้ใจเย็นๆนะครับ ให้ท่าน x-menทำได้สมบรูณ์ก่อน หรือพร้อมก่อนดีกว่าครับ
เดี๋ยวหมือนกับ build 6 bata 1 ก็จะยิ่งไปกันใหญ่ เพราะใกล้ปีใหมแล้ว

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
Re: extreme Karaoke build 6 bata 3 จะออกให้ทดสอบได้เมื่อไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 10:33:44 น. »
ต้องหามุขตลก หรือแก้ต่างมาช่วยครับ ระหว่างเพลงสุดท้ายกำลังเล่นและหยุดไปก่อนจบเพลง  555 ผมเคยแล้ว บอกเป็นเรื่องทางเทคนิค  สายแจ๊คหลุดอะไรประมาณนี้  555 เค้าไม่รู้กะเราหรอก  จริงปะ   

ออฟไลน์ ณรงค์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#2c8c2539 , สมชาย 481AF61E,แขก 8CA9D2E6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 11:54:42 น. »
ไม่ได้เร่งครับท่าน แต่เห็นว่าช่วงนี้ท่าน X-MEN ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบในกระทู้คงจะแอบไปซุ่มพัฒนาและแก้ไข xtreme Karaoke build 6 bata 2 อยู่ และอีกอย่างที่อยากได้ก็เพราะวันที่ 22 นี้ จะมีงานเลี้ยงปีใหม่ที่ทำงาน และวันนี้ก็พึ่งจะได้รับแผ่นซาวด์ฟ้อน 3.8 ของท่านหนุ่มเมืองน่าน  จะได้โชว์โปรแกรมคาราโอเกะที่ดีที่สุดให้เพื่อน ๆ ได้ฟังกัน (ไม่ได้โม้)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 14:38:16 น. »
อีก 1-2 วันนี้ครับตัวนี้เล่น EMK ได้เหมือนเดิมเพิ่ม Feature ใหม่  :D

prasuit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2006, 11:35:17 น. »
ผมโหลดตัว B6 Beta2 มาทดลองแล้วตรับ ผลปรากฏว่ายังแก้ปัญหาไม่ได้เหมือนเดิมครับ
เวลาเล่นมิดี้สลับกับวีซีดี ยังค้างเหมือนเดิม เลยตัดเอามิดี้ออกหมด เล่นแต่วีซีดี แต่เปิดโปรแกรม
ครั้งแรก เลือก ดูอัลมอนิเตอร์ แล้วเล่นวีซีดี ปรากฏว่าเพลงจะไม่เล่น ต้องไปสั่งย่อหน้าต่าง
ของโปรแกรม xtreme ก่อน จึงจะสามารถเล่นได้ครับ ยังไงอย่าลืมปัญหาของผมนะครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2006, 13:26:40 น. »
 ;D ดูปัญหาจากที่ท่านกล่าวมาแล้วถ้วหากว่าท่าน Prasit ได้ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วก็ไม่น่าที่จะมีปัญหาอย่างนี้ ;D ;D
เอาอย่างนี้ละกันครับให้ท่าน ลองกับ all in one ดูก่อนนะครับถ้าหากว่า all in one สามารถใช้ได้ หลังจากนั้นให่ท่านเอา
โปรแกรม Extrme ออกจากเครื่อง แล้วติดตั้งกลับไปใหม่นะครับ (ต้องลงที่เดิมนะครับ ไม่อย่างนั้น Licence ที่ท่านมีอยู่จะใช้ไม่ได้นะครับ) โดยการกำหนด part directory ให้ถูกต้องตามที่กำหนด หลังจากนั้นก็ทำ lister ผ่านฉลุยนะครับ
หรือว่าท่านอื่นว่ายังไงดีครับ

:D ถ้าหากว่าไม่ได้อีกก็อาจจะเป็นปัญหาที่ windows เองนะครับ :D

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2006, 15:55:31 น. »
ผมทดลองเล่นดูแล้วไม่เห็นเป็นอย่างท่าน prasuit ว่านี่ครับใช้การได้ดีครับผมทดลองเล่นสลับไปๆมาๆหลายรอบเล่นได้ดีครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2006, 18:07:02 น. »
เรียนทุกท่าน..สอบถามเกี่ยวกับ build ต่างๆ ครับ..
สมมติว่าผมติดตั้ง Build 6 Bata2 อยู่แล้ว.. ซื้อ Lisense แล้ว..
แล้วทีนี้มี Build 6 Bata3 หรือ Build 7,8 ... ออกมาให้ download
ผมสามารถ Setup ทับได้เลยหรือเปล่าครับ.. แนะนำด้วยครับ..
ท่านพี่ทุกท่าน...

พ.พล
editcomp@yahoo.com

tharachdx

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2006, 18:15:21 น. »
เรียนทุกท่าน..สอบถามเกี่ยวกับ build ต่างๆ ครับ..
สมมติว่าผมติดตั้ง Build 6 Bata2 อยู่แล้ว.. ซื้อ Lisense แล้ว..
แล้วทีนี้มี Build 6 Bata3 หรือ Build 7,8 ... ออกมาให้ download
ผมสามารถ Setup ทับได้เลยหรือเปล่าครับ.. แนะนำด้วยครับ..
ท่านพี่ทุกท่าน...

พ.พล
editcomp@yahoo.com
ใช้ License เดิมได้ครับ ถ้า OS Partition drive และ Hardware เดิมๆ