ผู้เขียน หัวข้อ: หากซื้อ eXtreme Karaoke ไปใช้ในประเทศเพื่อนบ้าน จะมีปัญหาไหมครับ  (อ่าน 3587 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
พอดี ผมมีญาติ ทำงานอยู่ที่ รีเจนท์พาร์ค (Regent Park) พนมเปญ กัมพูชา และได้ติดต่อมาหาผมวันนี้ ว่าต้องการโปรแกรมคาราโอะเกะ พร้อมเพลง เพื่อเอาไว้เล่นในห้องจัดเลี้ยงของโรงแรม  ผมจึงอยากจะรู้ว่าถ้าหากซื้อ Xtreme Karaoke พร้อมชุดเพลง ไปใช้ที่โรงแรมจะมีปัญหาเรื่องอะไรไหม

ออนไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
Re: หากซื้อ eXtreme Karaoke ไปใช้ในประเทศเพื่อนบ้าน จะมีปัญหาไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 17:50:51 น. »
พอดี ผมมีญาติ ทำงานอยู่ที่ รีเจนท์พาร์ค (Regent Park) พนมเปญ กัมพูชา และได้ติดต่อมาหาผมวันนี้ ว่าต้องการโปรแกรมคาราโอะเกะ พร้อมเพลง เพื่อเอาไว้เล่นในห้องจัดเลี้ยงของโรงแรม  ผมจึงอยากจะรู้ว่าถ้าหากซื้อ Xtreme Karaoke พร้อมชุดเพลง ไปใช้ที่โรงแรมจะมีปัญหาเรื่องอะไรไหม
ใช้ได้ แต่ไม่แน่ใจเรื่องกฏหมายลิขสิทธิ์เพลงในกัมพูชาครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: หากซื้อ eXtreme Karaoke ไปใช้ในประเทศเพื่อนบ้าน จะมีปัญหาไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 17:52:20 น. »
กัมพูชายังไม่มีปัญหาด้านนี้ครับ

ออฟไลน์ ป.ภูธร

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C9D39A4,ืN0748933
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 19:16:44 น. »
ในความหมายน่าจะใช้ เพลงไทยไว้ต้อนรับแขกคนไทยที่ไปเที่ยวเขมร หรือเปล่าครับ  มิดี้ NCN  EMK  XMKL เพลงเขมร ไม่น่ามี หรือว่ามีอาจารย์ท่านใด รับทำ ก็ทำในประเทศเรา แล้วค่อยส่งทางเมล์ไปที่เขมร ก็ไม่ได้ทำผิดในราชอาณาจักรขอม แล้ว 55 (สงสัยงานนี้ต้นฉบับเพลงเขมร งง) เอ้าเข้าเรื่องหน่อย ผมว่าการใช้ไม่น่ามีปัญหาถ้าโปรแกรมต่างๆของคอมเป็นโปรแกรมที่ใช้ในประเทศไทย ที่สามารถลงเอ็กทีม ได้ แต่ถ้ากรณีใช้คอมเขมร มันไม่น่าจะได้ครับ ยกตัวอย่างผมเคยไปหลวงพระบาง สปป.ลาว แป้นพิมพ์ต่างๆมันไม่เหมือนบ้านเรา เพราะภาษาเขาไม่เหมือนเรา (รีเจนท์พาร์ค (Regent Park) พนมเปญ กัมพูชา) ไม่ทราบว่ามีคนไทยเยอะหรือเปล่าที่ไปพัก ท่านอริสมันฯ ก็พึ่งติดต่อขอเข้ามอบตัวกับดีเอสไอ กลัวไม่มีคนร้อง xtreme 55555555

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 19:32:19 น. »
ผมเห็น ที่ ลาว และ เวียดนาม ก็ใช้ ครับ
ทั้งที่ โรงแรม และ บนรถทัวร์........

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 19:41:44 น. »
ผมเห็น ที่ ลาว และ เวียดนาม ก็ใช้ ครับ
ทั้งที่ โรงแรม และ บนรถทัวร์........
มั้งครับ ทั่วไปใช้กัน แต่ถ้าโปรแกรมถูกต้องตามกฎหมายไม่น่าจับ ยังจะจับอีกแล้วทีโปรแกรมไม่ถูกกฎหมายมั้ยไม่จับ เอาเข้าไป :fireting: :fireting: :hit: ;D

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 21:24:03 น. »
อย่างงี้ต้องลองดู

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2011, 21:56:30 น. »
ในความหมายน่าจะใช้ เพลงไทยไว้ต้อนรับแขกคนไทยที่ไปเที่ยวเขมร หรือเปล่าครับ  มิดี้ NCN  EMK  XMKL เพลงเขมร ไม่น่ามี หรือว่ามีอาจารย์ท่านใด รับทำ ก็ทำในประเทศเรา แล้วค่อยส่งทางเมล์ไปที่เขมร ก็ไม่ได้ทำผิดในราชอาณาจักรขอม แล้ว 55 (สงสัยงานนี้ต้นฉบับเพลงเขมร งง) เอ้าเข้าเรื่องหน่อย ผมว่าการใช้ไม่น่ามีปัญหาถ้าโปรแกรมต่างๆของคอมเป็นโปรแกรมที่ใช้ในประเทศไทย ที่สามารถลงเอ็กทีม ได้ แต่ถ้ากรณีใช้คอมเขมร มันไม่น่าจะได้ครับ ยกตัวอย่างผมเคยไปหลวงพระบาง สปป.ลาว แป้นพิมพ์ต่างๆมันไม่เหมือนบ้านเรา เพราะภาษาเขาไม่เหมือนเรา (รีเจนท์พาร์ค (Regent Park) พนมเปญ กัมพูชา) ไม่ทราบว่ามีคนไทยเยอะหรือเปล่าที่ไปพัก ท่านอริสมันฯ ก็พึ่งติดต่อขอเข้ามอบตัวกับดีเอสไอ กลัวไม่มีคนร้อง xtreme 55555555

พนักงานในโรงแรม 40 % คนไทยครับ นอกนั้น 60 % คนกัมพูชาครับ  (เป็นข้อกำหนดของทางกัมพูชา 60/40)  ส่วนแขกที่พักส่วนใหญ่ก็คนไทยครับ  เจ้าของโรงแรมก็คนไทย  และอุปกรณ์ด้านระบบคอมพิวเตอร์ ก็ใช้ของไทย สั่งตรงจาก พันธ์ทิพย์ ครับ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2011, 06:47:24 น. »
ลาว-กัมพูชา ก็ประเทศไทยเรานี่แหละ
ต่างชาติ มาแบ่งแยกดินแดน ตอนเขามีอำนาจ เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2011, 07:02:54 น. »
ให้น้า X ร่วมกับน้า ขอชอลอ ทำรุ่น ยูทุบ  พิมพ์เพลงจากกัมพูชา เปิดเพลงจากเซิพเวอร์ที่ไทย เท่ากับในเครื่องมีแค่โปรแกรม ไม่มีเพลงใดๆ ฮ่า..แหร่ม มะ

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2011, 07:03:25 น. »
ที่ผ่านมาไม่มีปัญหาครับ  เอาhardlockข้ามไปจำหน่ายทางช่องจอม ช่องกร่างมาแล้วหลายตัวพร้อมsetเพลงให้พร้อมแล้วก็เปิดเพลงให้ฟังให้ร้องในสถานที่บริการอาหารเครี่องดื่มด้วย ก็ไม่เห็นใครไปขู่หรือไปจับ

ออฟไลน์ โฮลมาน

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6C893604 ลุงกานต์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2011, 10:31:53 น. »
อยากได้ MIDI เขมรแอนลาวน่ำหาหม่องได๋ได้บอกแหน่เจ้านาย :thank1: :thank2: