ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ  (อ่าน 2322 ครั้ง)

ออฟไลน์ sote

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#440A42DE
เปรียบเทียบ
« เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2007, 13:17:18 น. »
ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า
เล่น aio ผ่านคีย์บอดของRolan
กับเล่นผ่าน audigy4+soundfont
คุณภาพเสียงตัวไหนดีกว่ากันคับ ;D

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: เปรียบเทียบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2007, 01:39:34 น. »
ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า
เล่น aio ผ่านคีย์บอดของRolan
กับเล่นผ่าน audigy4+soundfont
คุณภาพเสียงตัวไหนดีกว่ากันคับ ;D

อืมม.. เคยเห็นผมอาจารย์ท่านเล่น Proplus ผ่านคีย์บอร์ด YAMAHA เสียงก็ใช้ได้นะครับ
ซึ่งเสียงที่ออกมาคล้ายๆ กับ Yamaha Xg-50 MIDI-Set แต่ถ้าออกจากคีย์บอร์ดจะดีกว่าหน่อย...

ถ้าเป็น Audigy4 + SoundFont ผมว่า (ความคิดผมนะ) โอกาสเสียงที่ออกมาน่าจะดีกว่าผ่านคีย์บอร์ด
มากกว่ากว่านะครับ.. เพราะที่ผมใช้ตอนนี้แค่ SB Live 5.1 (0220) + SoundFont เสียงที่ออกมา
ก็ยังดีกว่าออกจากคีย์บอร์ด Yamaha ของอาจารย์ผมซะอีก
แต่อย่าลืมนะครับว่าทั้งหมดขึ้นอยู่กับคนชอบและความพอใจ
แฮะๆๆ คือผมชอบเสียง SoundFont มากกว่าก็เลยเอียงไปหา SoundFont มากหน่อย อิอิ...