ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน Drive C: มา D: ไม่ได้  (อ่าน 5101 ครั้ง)

FGF

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยน Drive C: มา D: ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2007, 22:50:44 น. »
ถ้าเราเคยลงโปรแกรม Extreme ที่ไดร้ C: ใช้งานได้แล้ว ต่อมาเปลี่ยนมาลงโปรแกรม ที่ไดร้  D: จะต้องขอไลเซ่น ใหม่ด้วยหรือครับ
ก๊อบปี้ไลเซ่นจากไดร้ C:มาใช้ที่ ไดร้  D:ไม่ได้ใช่ใหมครับ....

ศิริพงษ์

Re: เปลี่ยน Drive C: มา D: ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2007, 23:36:44 น. »
ประสบการณ์ครับ    ผมลง  D  ย้ายมา  C ไม่ได้ต้องลงที่เดิมครับ  :'(

poom

Re: เปลี่ยน Drive C: มา D: ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2007, 00:23:26 น. »
ถ้าเราเคยลงโปรแกรม Extreme ที่ไดร้ C: ใช้งานได้แล้ว ต่อมาเปลี่ยนมาลงโปรแกรม ที่ไดร้  D: จะต้องขอไลเซ่น ใหม่ด้วยหรือครับ
ก๊อบปี้ไลเซ่นจากไดร้ C:มาใช้ที่ ไดร้  D:ไม่ได้ใช่ใหมครับ....

;D ก๊อบปี้ไลเซ่นจากไดร้ C:มาใช้ที่ ไดร้  D:ไม่ได้ใช่ใหมครับ....
ตอบไม่ได้ครับ เพราะของผมก็ลงไดรฟ์ C:\  ไว้ เหมือนกัน 
ตอนที่โปรแกรม Extreme ออกใหม่ ๆ ตอนนั้นอยากลองมาก ไม่ได้คิด...
 ถึงตอนนี้ ผมก็เลยต้อง C:\ ตลอด เพราะเสียดายไลเซ่น

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2007, 09:21:23 น. »

ผมก็ลง C:เหมือนกัน ตอนหลังเลย ก๊อปไลเซน จากไดร์ C: ไปยืนยันแล้วขอเปลี่ยนแปลงเป็น D: กับ Xmen เค้าครับ

FGF

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2007, 23:14:35 น. »
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ...คงจะต้องทำตามที่ท่าน  HS5KT  เคยทำนะครับ...( เสียดาย  LICENS )   ขอบคุณครับ 

king

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2007, 02:18:35 น. »
ลงไปแล้ว อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนเฉพาะที่เก็บเพลงก็ได้ครับ ไดรฟ์ไหนก็ได้เลือกเอา C,D,E,F,G

จะได้ ไม่ยุ่งยาก ;D ;D ;D จบ.....

ออฟไลน์ noprat

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • License: 748A44D4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2007, 11:27:40 น. »
 :angel: แล้วผมมี HARDDISK 2 ลูก 80/200 ลง Xtreme ทั้ง 2 เลย ไว้ทดสอบโปรแกรมและเล่นเกม 1 และไว้เล่นดนตรีอย่างเดียวอีก 1 ถ้าจะเพิ่ม HARDDISK อีก 1 จะมีปัญหากับ  License key ไหมครับ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2007, 14:12:46 น. »
ถ้าเป็น HDD ลูกเดียวกัน แล้วแบ่ง เป็น 2 partition ทำได้นะครับ แต่ถ้าเป็นคนละลูกกัน ไม่แน่ใจ หรือว่าไง  ตามานพ