เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ลองเล่นและทดสอบ ALLEN&HEALTH QU-PAC

<< < (28/28)

Sumatethep:
 :30:   :30:   :30:

อ่านเร่องราวเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=107160.msg124551113;topicseen#msg124551113
 :30:   :30:   :30:
 :thank1:

PARAGON MUSIC:
ตอนนี้ราคาของใหม่เท่าไหร่แล้วครับ
qu pac ขอบคุณครับ :95:

มานพ:

--- อ้างจาก: PARAGON MUSIC ที่ วันที่ 16 ตุลาคม  2020, 11:22:45 น. ---ตอนนี้ราคาของใหม่เท่าไหร่แล้วครับ
qu pac ขอบคุณครับ :95:

--- End quote ---

ประมาณ 34000 บาท แต่จะไม่มีของเอาซิครับ

PARAGON MUSIC:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่ 16 ตุลาคม  2020, 11:24:52 น. ---ประมาณ 34000 บาท แต่จะไม่มีของเอาซิครับ

ครับอาจารย์

Sumatethep:

--- อ้างจาก: วงศกร ที่ วันที่  7 ธันวาคม  2015, 21:39:38 น. ---หลังจากที่ลองทดสอบอยู่ที่บ้านได้ 3-4 วัน วันที่ 5 ธค.ก็ได้มีโอกาสเอาไปออกงานจริง เป็นงานวันพ่อ เริ่มงานตั้งแต่ช่วงสายๆ มีการทำบุญเลี้ยงพระ จนถึงช่วงค่ำๆ ก็ร่วมกันจุดเทียนชัยถวายพระพร หลังจากนั้นก็ต่อด้วยโอเกะยาวไปจนเกือบเที่ยงคืน งานนี้นักร้อง 4 คน ร้องกันยาวๆ แบบเมดเลย์แทบไม่มีหยุดพัก สรุปงานแรกผ่านไปด้วยดีกับ Qu-pac ใช้งานง่าย แม้ผมจะเพิ่งเคยใช้มิกส์ดิจิตอลเป็นตัวแรก และครั้งแรกก็สามารถใช้ได้เป็นอย่างดี เป็นที่น่าพอใจ รู้สึกการทำซาวด์ง่ายกว่าตอนใช้มิกส์อนาล็อกมาก ซาวด์ดี ดนตรีชัด ไมค์พุ่ง เอฟเฟคเนียน มอนิเตอร์แจ่ม ผมพอใจมากครับสำหรับ Qu-pac

(....)

(....)

(....)

(....)

(....)

(....)

(....)

(....)

ในงานนี้เล่น eXtreme ASIO ผ่าน usb streaming ออก 2 ไลน์ stereo แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ เสียงดีกว่าออนบอร์ด และดีกว่าซาวด์นอกบางตัว  :th1:

Sent from my iPad using Tapatalk

ของผม ถ้าเล่นeXtreme แบบASIO เซตลำโพงมาตรฐาน2ไลน์สเตอร์ ใช้ซาวด์ฟ้อนท์ แล้วเซตเสียงมิดีขาออกเป็นSoundFont Midi Port เสียงจะไม่ออก ส่วนเล่นแบบอื่นๆ เช่น SQL /mini/หรือ Lite จะออกตามปกติ  แปลก!!!!
        หรือเป็นที่ไดรเวอร์ของมัน(มีหลายรุ่นให้เลือกใช้)
        ท่านใดพอทราบสาเหตุไหมครับ ว่าเกิดจากอะไร
 :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version