ผู้เขียน หัวข้อ: build 9 RC4 ก่อน final ออกให้ทดสอบแล้ว  (อ่าน 35179 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
Re: build 9 RC4 ก่อน final ออกให้ทดสอบแล้ว
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 09:05:36 น. »
ผมน่าจะเป็นคนที่โชคดีที่สุดครับเพราะเล่นมาทุกตัวยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยครับ
ออกงานใหญ่

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
Re: build 9 RC4 ก่อน final ออกให้ทดสอบแล้ว
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 09:12:03 น. »
ผมน่าจะเป็นคนที่โชคดีที่สุดครับ ใช้คอม 3 เครื่อง ตัวที่ 1 AMD 1.0 RAM 256 ตัว2 เซล่อน 2.0 แรม 768 ตัว 3 P4 3.0 RAM 1G เล่นมาทุกตัวทุกเวอร์ชั่นยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยครับ
ออกงานใหญ่ ๆ มาหลายงานยังไม่เป็นอะไรเลยครับ ใช้ Sound usb 2 ตัว ออก 11 ช่องครับ

ออฟไลน์ sote

• ระดับ 3
  • *
  • HL#440A42DE
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 09:21:49 น. »
ผมทดสอบกับเพลง กลิ่นโคลนสาบควาย แบบ mk เจอ rrer ตามรูปที่แนบ
ผมใช้ build 9 RC4 ตัว sf_vsti.exe
กลอง เบส เล่น sf  ส่วนที่เหลือเล่น vsti
spec  cpu p4 2.6 ram 512  
sound sb_live 24bit 7.1  1 ตัว

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 09:44:37 น. »
ผมทดสอบกับเพลง กลิ่นโคลนสาบควาย แบบ mk เจอ rrer ตามรูปที่แนบ
ผมใช้ build 9 RC4 ตัว sf_vsti.exe
กลอง เบส เล่น sf  ส่วนที่เหลือเล่น vsti
spec  cpu p4 2.6 ram 512 
sound sb_live 24bit 7.1  1 ตัว

เพลงอื่น ๆ เป็นไหมครับลองส่งไฟล์นี้มาให้ทดสอบด้วยครับ

mildly

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 10:21:28 น. »
ปัญหาการเล่นไฟล์ VCD Karaoke จะมีบางไฟล์ที่ขึ้น Error พอกดปุ่ม OK แล้วจะไม่เล่นต่อ
เลือกเล่นเพลงที่อยู่ในคิวก็ไม่ขึ้นอะไร จะมีแต่หน้าจอว่างเปล่า ต้องออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ถึงเล่นได้

เพลงที่ Error เปิดด้วย Video Karaoke Manager ก็เปิดไม่ได้เช่นกัน แต่ถ้าเปิดด้วย Power DVD ก็เล่นได้ปกติ

เครื่องลง Driver ครบทุกอย่างทั้ง M/B และ VGA รวมถึง K-Lite Code Pack ด้วย ปัญหานี้มีเป็นมาตั้งแต่ Buide ก่อน ๆ แล้วครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 10:34:42 น. »
ปัญหาการเล่นไฟล์ VCD Karaoke จะมีบางไฟล์ที่ขึ้น Error พอกดปุ่ม OK แล้วจะไม่เล่นต่อ
เลือกเล่นเพลงที่อยู่ในคิวก็ไม่ขึ้นอะไร จะมีแต่หน้าจอว่างเปล่า ต้องออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ถึงเล่นได้

เพลงที่ Error เปิดด้วย Video Karaoke Manager ก็เปิดไม่ได้เช่นกัน แต่ถ้าเปิดด้วย Power DVD ก็เล่นได้ปกติ

เครื่องลง Driver ครบทุกอย่างทั้ง M/B และ VGA รวมถึง K-Lite Code Pack ด้วย ปัญหานี้มีเป็นมาตั้งแต่ Buide ก่อน ๆ แล้วครับ

ีupload ไฟล์ที่มีปัญหาให้ทดสอบได้หรือเปล่าครับจะได้ทดสอบดู

ออฟไลน์ sote

• ระดับ 3
  • *
  • HL#440A42DE
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 13:41:23 น. »
ผมลองเล่นใน aio เล่นได้
แล้วแปลงเป็น mk เล่นไม่ได้ แนบไฟล์ให้แล้วครับ :D
ทดสอบดูนะคับท่าน x-men

mildly

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 14:35:02 น. »
ีupload ไฟล์ที่มีปัญหาให้ทดสอบได้หรือเปล่าครับจะได้ทดสอบดู

Upload ให้ได้วันอังคารครับ(9/10/50)

ASOUND524

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 15:55:28 น. »
ยังแจ่มเหมือนเดิมครับ  ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอบคุณท่านเอ็กเม็นครับ

ออก Final เร็วๆนะครับ  จะติดตามต่อไปครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 17:51:15 น. »
 ;D ยังแจ่มเหมือนเดินหลังจากเล่นผ่านมาหลายชั่วโมงยังไม่เจอปัญหาครับ ;D ;Dส่วนอีคิวสามช่องใช้ได้ดีครับเลยโลภมากอยากขอหกช่องตอนออกไฟนอลครับอิอิ ;D ;D  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 19:18:02 น. »
ไม่ทราบว่า ปุ่นค้นหาเพลงอยู่ไหนครับ
อย่างเราพิมพ์ คำว่า คาราบาว มันโชว์แค่
ไม่กี่เพลง หลังจากนั้นก็เป็นของท่านอื่นไปครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 23:29:12 น. »
ผมทดลองเล่นตัว Extream lite กับเครื่อง Piii 600 RAM 256 เล่นกับSound font ของท่านผู้ใหญ่
แรกเริ่มเล่นเพลงจะกระตุกตอนต้นเพลงทุกเพลง และเวลาพิมพ์ชื่อเพลงแล้ว Enter ก็เป็น
คิดว่าคงเปิดโปรแกรมอื่นมากไปเลยลองเข้าไปแก้ msconfig
ก็ยังไม่หาย เลยลองมั่วปรับ Latency ลงมาที่ 85 และStart time ลงมาที่ -2 เล่นได้ไม่กระตุก
ขณะนี้กำลังเล่นอยู่ครับ
อ้อ ฟังชั่นเพิ่ม Tempo ไม่เห็นมีนะครับ กด Ctrl+insert เห็นมีแต่ Key ครับรบกวนช่วยตรวจสอบครับ

แล้วก็แผง control ทำไมผลุบๆโผล่ๆครับ คือบางครั้งหลังจากเปิดเมนู option แล้วปิดก็จะมีชุด control ขึ้นมา
บางครั้งก็ไม่มี เอาเมาส์ไปวางไว้ตรงที่มันเคยโผล่ก็ไม่โผล่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 02:29:53 น. โดย อู๊ด โคจร »

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 08:31:31 น. »
ผมลองเล่นใน aio เล่นได้
แล้วแปลงเป็น mk เล่นไม่ได้ แนบไฟล์ให้แล้วครับ :D
ทดสอบดูนะคับท่าน x-men

ทดสอบแล้วเล่นได้ทั้งตัว Lite และตัวเต็มครับ

ไม่ทราบว่า ปุ่นค้นหาเพลงอยู่ไหนครับ
อย่างเราพิมพ์ คำว่า คาราบาว มันโชว์แค่
ไม่กี่เพลง หลังจากนั้นก็เป็นของท่านอื่นไปครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขให้ใช้ปุ่ม TAB เปลี่ยนการค้นหาจาก รหัส  ชื่อเพลง ชื่อนักร้อง ให้แล้วครับ

ผมทดลองเล่นตัว Extream lite กับเครื่อง Piii 600 RAM 256 เล่นกับSound font ของท่านผู้ใหญ่
แรกเริ่มเล่นเพลงจะกระตุกตอนต้นเพลงทุกเพลง และเวลาพิมพ์ชื่อเพลงแล้ว Enter ก็เป็น
คิดว่าคงเปิดโปรแกรมอื่นมากไปเลยลองเข้าไปแก้ msconfig
ก็ยังไม่หาย เลยลองมั่วปรับ Latency ลงมาที่ 85 และStart time ลงมาที่ -2 เล่นได้ไม่กระตุก
อ้อ ฟังชั่นเพิ่ม Tempo ไม่เห็นมีนะครับ กด Ctrl+insert เห็นมีแต่ Key ครับรบกวนช่วยตรวจสอบครับ

แล้วก็แผง control ทำไมผลุบๆโผล่ๆครับ คือบางครั้งหลังจากเปิดเมนู option แล้วปิดก็จะมีชุด control ขึ้นมา
บางครั้งก็ไม่มี เอาเมาส์ไปวางไว้ตรงที่มันเคยโผล่ก็ไม่โผล่ครับ

ถ้าเล่นเพลงแล้วกระตุกตอนเริ่มเพลง ให้เลือก Load SoundFont แบบ All Bank ครับ
ส่วนการแก้ไขคีย์+Tempo ล่วงหน้า
ในหน้าค้นหาเพลงกด Insert+Delete เปลี่ยน คีย์
Pageup+PageDown เปลี่ยน Tempo
Ctrl+ลูกศรซ้ายขวา เปลี่ยนห้องเริ่มต้นเพลง
Alt+ลูกศรซ้ายขวา เปลี่ยนห้องจบเพลงครับผม

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 10:29:29 น. »

อ้าว .....พี่อู๊ด  เลิกเป็นฝรั่งตั้งแต่เมื่อไรครับ ไม่ทันได้สังเกต ??? ??? ???

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 12:10:09 น. »

ถ้าเล่นเพลงแล้วกระตุกตอนเริ่มเพลง ให้เลือก Load SoundFont แบบ All Bank ครับ
ส่วนการแก้ไขคีย์+Tempo ล่วงหน้า
ในหน้าค้นหาเพลงกด Insert+Delete เปลี่ยน คีย์
Pageup+PageDown เปลี่ยน Tempo
Ctrl+ลูกศรซ้ายขวา เปลี่ยนห้องเริ่มต้นเพลง
Alt+ลูกศรซ้ายขวา เปลี่ยนห้องจบเพลงครับผม
ขอบคุณครับ เจ้าเครื่องเล็กผมสมหวังแล้วครับ
อ่าแล้วแผง control ละครับ จริงๆแล้ว version xtream lite นี่มันไม่มีใช่ไหมครับ
หรือว่ามี เพราะผมเห็นมันผลุบๆโผล่ๆเป็นบางตรั้งครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 12:12:45 น. »
ขอบคุณครับ เจ้าเครื่องเล็กผมสมหวังแล้วครับ
อ่าแล้วแผง control ละครับ จริงๆแล้ว version xtream lite นี่มันไม่มีใช่ไหมครับ
หรือว่ามี เพราะผมเห็นมันผลุบๆโผล่ๆเป็นบางตรั้งครับ

ถ้าเลื่อน mouse ขึ้นข้างบนมันก็จะโผล่ขึ้นมาครับ ถ้าเลื่อนลงล่างมันก็จะหายเอง
ยังไม่ได้ทำให้มันโผล่ค้างได้เหมือนตัวเต็มครับ  ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 12:21:44 น. »
ถ้าเลื่อน mouse ขึ้นข้างบนมันก็จะโผล่ขึ้นมาครับ ถ้าเลื่อนลงล่างมันก็จะหายเอง
ยังไม่ได้ทำให้มันโผล่ค้างได้เหมือนตัวเต็มครับ  ;D ;D ;D
อ๋อเข้าใจแล้วครับผมก็พยายามเลื่อนเมาส์ไ ปที่ข้างบนมันก็ไม่เห็นโผล่
ที่แท้ต้องเลื่อนขึ้นไปจนสุดขอบจอนี่เอง มาแล้วครับ อย่างนี้ก็ดีแล้วครับ
ขอบคุณมากครับท่าน

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 13:24:53 น. »
Update ตัว Lite ให้อีกรอบครับ Download ได้ที่นี่ครับ

- Lite เพิ่มการ Lock การแสดงผลการค้างหน้าจอของ  Midi Mixer
- Lite เพิ่มคีย์ TAB ในการเปลี่ยนการค้นหา รหัส ชื่อเพลง นักร้อง
- Lite แก้ไขเวลาการแสดงชื่อเพลงในตอนเริ่มเล่นเพลง 10 วินาที
- Lite แก้ไขข้อผิดพลาดในการตั้งค่า Medley MarkOut
- Lite แก้ไขการแสดงจำนวนห้องเพลงเมื่อเล่น Medley ผิดพลาด

;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 13:52:59 น. »
โหลดมาแล้วทับตัวเดิมเลยแม่นบ่ท่าน

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 14:16:23 น. »
แหะๆ โหลดมาแล้วทับตัวเดิม เปิดมิได้ครับขึ้น  ncounter problem ครับ
รบกวนตรวจสอบครับ ลองกลับไปใช้ตัวเก่าดู โนปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 14:20:16 น. โดย อู๊ด โคจร »

tharachdx

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 14:22:52 น. »
เออเร่อ เหมียนกัน เปิกม่ายล่าย  :angel: ???

ออฟไลน์ llwswssu

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 14:24:48 น. »
ของผมก็เป็นเหมือนกัน

apexs

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 17:50:10 น. »
ครับของผมก็เหมือนกันไม่มีโอกาศงานผลซักทีครับ คือตั้งแต่ออก  build 9 RC1-RC4 ของผมยังไม่มีเสียงออกเลยครับ กรณีที่เลือก Soundfont Midi Port แล้วก็ตัว karaokeplayer.exe เล่นไม่ได้ครับ
eror ครับ แต่เปิดขึ้นมาได้ แต่เวลาพิมพิ์เพลงแล้วกด Enter มันขึ้น ror ทันทีครับ ผมจำ ror ไม่ได้จำได้แค่ Modul 000000 อะไรนี่แหละครับ เป็นเฉพาะ karaokeplayer.exe ครับ ส่วนตัวอื่น sf  vst
และตัวที่เหลือ ก็อย่างที่บอกครับว่าถ้าเลือก Soundfont Midi Port แล้วไม่มีเสียงออกครับ โปรม Run ได้ปกติ แต่ไม่มีเสีงออกอย่างเดียว แต่ถ้าเลือกอันอื่นที่ไม่ใช่ Soundfont Midi Port เสียงออกปกติครับ
เป็นมาตั้งแต่ build 9 RC3 ครับ พอ save ทับตัวเก่าตั้งแต่นั้มาก็มีปัญหาอย่างที่บอกครับ เลยลองติดตั้ง
build 9 RC1 ใหม่ก็ยังไม่ได้ แต่เมื่อก่อน build 9 RC1 และ 2 เล่นได้ปกติ แต่พอเอา build 9 RC3 มา save ทับ เลยทำให้มีปัญหาตั้งแต่ build 9 RC1-RC4 ลอง Remove ออกทั้งหมดแล้วติดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ทั้งติดตั้งทับ b8 final และไม่ทับ ก็เป็นเหมือนเดิมครับ แต่ build 9 beta 1-3 ปกติครับ
ตอนนี้ก็เลยเล่น build 9 beta 2 ไปก่อน รบกวนช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ ทัพยากร p4 2.93 shipset 915  ram 768 os xp sound gard creative ขอบคุณครับ  :D

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 18:34:13 น. »
ท่านได้ก๊อบพวกไฟล์ .dll ทั้งหลายไปด้วยหรือเปล่าครับ ของนำมาทับก็เล่นได้เลยครับ

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 23:02:25 น. »
เรียน ท่าน x-men ลองทดสอบเพลงนี้ให้หน่อยครับ เมื่อเล่นปกติจะไม่เป็นไร แต่เมื่อมีการเพิ่มคีย์แล้วเสียงดนตรีจะดังกราวเลยครับ (เล่นกับ SoundFont ทุกเวอร์ชั่นเป็นเมื่อกันครับ)
เครื่องที่ใช้ทดสอบ
PIII 1G   Ram 512   Sound 5.1 Live (WindowsXP)
P4  2.4G Ram 512   Sound 5.1 Live (WindowsXP)
PII  350  Ram 256   Sound on Board (WindowsME)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ตุลาคม 2007, 23:21:59 น. โดย junior »