ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ฝากน้องใหม่ในวงการ ไว้ในการดูแลของพี่ๆน้องๆด้วยครับ??????  (อ่าน 4745 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
สืบเนื่องจากวงเดิม  สาสมมิวสิค   ถูกหมอเขมรเล่นงาน  เลยว่างยาววววววววววววมาเกือบสามเดือน  ตั้งแต่งานเจ้าเอ
นก หนู ฝุ่น แมงมุม  และเหล่าบรรดาน้องมด  พากันย้ายเข้าปสร้างบ้านแปลงเมืองในตู้ลำโพง  เครื่องเสียง กันอย่างมีความสุข

เลยคิดว่ากรูน่าจะเปลี่ยนชื่อวงกับเขาบ้างเนาะ  ประกอบกับลูกสาวจอมแก่นที่เคยปีนขึ้นปีนลงบนเวทีบ่อยๆ   รบเร้าว่าขอตามไปด้วยถ้ามีงาน  
บอกถ้าหนูโตหนูจะไปเล่นดนตรีกับพ่อ  ผมก็เลยทำการยกวงให้มันเป็นเจ้าของไปเลย   ส่วนเรามีหน้าที่รับงาน แบก หาม  และรับตังค์แค่นั้น

ว่าแล้วก็ออกแบบป้ายใหม่   ไปสั่งพิมพ์ลงแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด   พอทำป้ายเสร็จได้สองวัน  งานเข้าครับ  มีงานแรกในรอบเกือบสามเดือน  สงสัยจะเวอร์ค  ไปดูกันครับ

งานนี้แยก 6 ไลน์กับครีเอทีฟตัวเดิม  ขออนุญาตถอนคำพูดที่เคยบอกไว้ว่า สองไลน์แจ่มที่สุดแล้ว  ตอนนี้...ถ้างานดนตรี   แยกอย่างเดียวครับ
กระเดื่อง โมโน  
แสนร์  โมโน
เพอร์คัสชั่นทั้งหมด  ลงไลน์ สเตอร   เพื่อการแยกมิติซ้ายขวา
ดนตรีทั้งหมดลงไลน์ สเตอร์  เพื่อการแยกมิติซ้ายขวา  ลองดูดีๆครับ  ข้างนอกยังสว่างอยู่เลย  ห้าโมงเย็นก่าๆเอง  คนกินรอแล้ว  งานนี้ไม่ต้องการเอฟเฟคครับ
ห้องกระจกรอบด้าน  บนเวที่ก้องสุดๆ   แต่ข้างหน้าโอเค   ขนาดวางลำโพงเอียงเข้าหากลางห้องแล้วน๊ะ   อีคิวก็คัดเสียงความถี่กลางๆเกือบหมด

ขุมกำลังเหมือนเดิมครับ

AMPCRON ขับเบสเจบิน ข้างละสองใบ
PHONIC MAR6 ขับกลางข้างละสองดอก(ตู้เดียว)
TAPCO J800 ขับแหลม NPE Comp 44 ข้างละดอก
Magatech ในคราบ TAPCO J-1400 ขับมอนิเตอร์ 15 นิ้วตู้เดียว

ช่วงแรกมีปัญหาครับ  ที่เคยบอกไป  ค่าต่างๆที่ตั้งไว้  รวมถึงรายการเพลงหายเรียบ   ต้องตั้งใหม่หมด  แล้วลิสต์รายการใหม่
ต้องแก้ขัดด้วยการใช้พระเอกลิเก  ดูครับ  โหลดทั้งสองโปรแกรมพร้อมๆกัน เครื่องผมก็แจ๋วเหมือนกันเนาะ (Celeron 560@2.13GHz  Ram 2 gig)

งานนี้นักร้องสองคนของผม  จ้างมันมาบริจาคโลหิตให้ยุงแค่นั้นครับ  ได้ร้องคนละสองสามเพลงเท่านั้น  ที่เหลือน้องๆนักศึกษาจาก ม.นเรศวร  เหมาเรียบ
ดูเอาเถอะ

โดยเฉพาะน้องคนนี้ครับ  ที่ทำให้นักร้องสาวของผมสงบเสงี่ยมไปในทันทีที่เธอร้อง เต้น โยก สบัด  สุดยอดครับ    น่ารับเข้าสังกัดครับ   ลืมขอเบอร์โทรไว้
ต้องไปตามเอามาให้ได้   ตัวเล็กๆครับ  แต่พลังเสียง  ความสามารถและการกล้าแสดงออก  เต็มๆ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 10:49:05 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
Re: ++++ฝากน้องใหม่ในวงการ ไว้ในการดูแลของพี่ๆน้องๆด้วยครับ??????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 10:49:56 น. »
นึกว่า นักศึกษาจาก ม.นเรศวร พิษณุโลก  จะได้ไปร่วมแจม  ;D

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
Re: ++++ฝากน้องใหม่ในวงการ ไว้ในการดูแลของพี่ๆน้องๆด้วยครับ??????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 10:55:56 น. »
ชื่อวง เท่ดี มีเสน่ห์ และเป็นมงคล ดีมากครับ พี่น้าหมอนพ
 :happy: :th2: :o^: :flower: :thank1: :hap3: :hap5: :party:

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 10:57:22 น. »
ชอบจริง...ตอน ถอนคำพูด...(ถ้าช่องมิกซ์เหลือเฟือ แยก ดีกว่า แน่ ๆ ครับ.) ในรูป ซื้อบาท/ใช้สลึง ของผมเองครับ.;D ;D ;D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 11:07:36 น. »
ชื่อวง เท่ดี มีเสน่ห์ และเป็นมงคล ดีมากครับ พี่น้าหมอนพ
 :happy: :th2: :o^: :flower: :thank1: :hap3: :hap5: :party:

ชื่อลูกสาวคนสุดท้องครับป๋า   

ออฟไลน์ อ๊อด สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No 6d22185d (น้านพ สุพรรณฯ) No.7FE5B950(ครูภูม)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 12:35:33 น. »
 :happy:เมื่อคืนเจ้าใหม่(นักร้อง)มันตบยุงได้กี่ตัวครับ พี่นพ  :happy:ไม่ยอมชวนกันบ้างเลย :beer: :beer:                                       จะได้ไปขอฟังเสียง 6 รายหน่อยครับ  :th2: :th2: :happy: :happy:

eknarin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 12:42:51 น. »
:happy:เมื่อคืนเจ้าใหม่(นักร้อง)มันตบยุงได้กี่ตัวครับ พี่นพ  :happy:ไม่ยอมชวนกันบ้างเลย :beer: :beer:                                       จะได้ไปขอฟังเสียง 6 รายหน่อยครับ  :th2: :th2: :happy: :happy:

รู้งี้ชวนไปช่วยแบกตู้ซ่ะก็ดี   เสียดาย

ส่วนเจ้าใหม่  หายไปกะมอไซค์คู่ใจตั้งแต่สามทุ่ม   บอกมีธุระ  

รู้ใช่ไม๊ธุระอะไร  แถวๆวัดป่าตอนสามทุ่มก่าๆ    :hap3: :hap3:

(น้านพ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 12:44:09 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

somjainuk74

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 12:53:31 น. »
งานนี้แยก 6 ไลน์กับครีเอทีฟตัวเดิม  ขออนุญาตถอนคำพูดที่เคยบอกไว้ว่า สองไลน์แจ่มที่สุดแล้ว  ตอนนี้...ถ้างานดนตรี   แยกอย่างเดียวครับ
กระเดื่อง โมโน  
แสนร์  โมโน
เพอร์คัสชั่นทั้งหมด  ลงไลน์ สเตอร   เพื่อการแยกมิติซ้ายขวา
ดนตรีทั้งหมดลงไลน์ สเตอร์  เพื่อการแยกมิติซ้ายขวา  ลองดูดีๆครับ  ข้างนอกยังสว่างอยู่เลย  ห้าโมงเย็นก่าๆเอง  คนกินรอแล้ว  งานนี้ไม่ต้องการเอฟเฟคครับ
ห้องกระจกรอบด้าน  บนเวที่ก้องสุดๆ   แต่ข้างหน้าโอเค   ขนาดวางลำโพงเอียงเข้าหากลางห้องแล้วน๊ะ   อีคิวก็คัดเสียงความถี่กลางๆเกือบหมด
:hap3: :hap3: :hap3:

m sound

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 12:56:26 น. »
กูรูแยกไลน์   ได้ที   :hap3: :hap3: :hap3:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 13:00:01 น. »

หัวเราะอะไรหรือลุง    :sadism: :sadism:

เอาน่า  ยังไงๆผมก็ยังไว้ฟอร์ม   แยกยังไงก็ไม่เกินไปถึง 14 ไลน์หรอก   :hap3: :hap3:

เพราะอะไรรู้ไม๊   ;D ;D

ไลน์มันมีไม่พอ

ที่สำคัญผมยังคิดว่า ระบบสเตอริโอ  ยังน่าจะไพเราะกว่าอยู่ดี  ยกเว้นกระดื่องกับสแนร์ที่ยังไงๆมันก็ต้องโมโน จะได้เท่ากันทั้งสองฝาก

เคยลองใช้วิธีปรับแพนซ้ายขวาแล้ว   มันไม่สมจริงครับ  มันหลอกๆยังไงๆชอบกล

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 13:00:36 น. »
เห็นมิก เหลืออยู่ช่องนึ่ง แนะนำให้แยกเบส ออกมา ดนตรีรวมเอาแค่ไลน์เดียวครับ จะเน้นได้อีก :)

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 13:05:14 น. »
เห็นมิก เหลืออยู่ช่องนึ่ง แนะนำให้แยกเบส ออกมา ดนตรีรวมเอาแค่ไลน์เดียวครับ จะเน้นได้อีก :)

ก็เคยลองใช้ออนบอร์ด แยกเบส  กะกีต้าร์  มาอีกไลน์ ปรับความหน่วงให้เข้ากันกับ X-Fi 5.1  มันก็โอเค  แต่โชคร้ายนิดหนึ่ง  รูสัญญานออกที่ ออนบอร์ดมันมาๆหายๆ  เหมือนตอนงานแต่งเจ้าเอ  รำคาญเลยเลิกใช้ออนบอร์ดกับงานดนตรี  สงสัยรูจะสึก 

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 15:14:41 น. »
ก็เคยลองใช้ออนบอร์ด แยกเบส  กะกีต้าร์  มาอีกไลน์ ปรับความหน่วงให้เข้ากันกับ X-Fi 5.1  มันก็โอเค  แต่โชคร้ายนิดหนึ่ง  รูสัญญานออกที่ ออนบอร์ดมันมาๆหายๆ  เหมือนตอนงานแต่งเจ้าเอ  รำคาญเลยเลิกใช้ออนบอร์ดกับงานดนตรี  สงสัยรูจะสึก 

ซื้ออีกตัว อิอิอิ