ผู้เขียน หัวข้อ: soundcard มีปัญหาครับ  (อ่าน 1071 ครั้ง)

UFOTKO

• บุคคลทั่วไป
soundcard มีปัญหาครับ
« เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2008, 16:56:30 น. »
ใช้ audigy value 7.1 ต่อcoax เข้า avr Yamaha ก้มีเสียงปกติแต่จู่ๆก็เสียงหายคับ ลอง restart คอม ก็กลับมา ซักพักก็เ็ป็นอีก
อย่างนี้เป็นปัญหา hardware รึเป่าครับ ตรวจสอบข้อต่อทุกอย่างแล้วแน่นดีหมด อาการคือเล่นเพลงอยู่ีดีๆ ก็เสียงเงียบไปเลย
ผมลง driver ตัวของmodify นะคับ ไม่ทราบว่าต้องเคลมไหมคับงี้