ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กไทยเดี๋ยวนี้ ความสามารถ ล้นเหลือครับ  (อ่าน 9611 ครั้ง)

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: เด็กไทยเดี๋ยวนี้ ความสามารถ ล้นเหลือครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 3 มีนาคม 2009, 15:07:51 น. »
มาดูเดะญี่ปุ่นกันครับ :em01:
ว้าว...สุดยอดเด็ก เพลงโปรดด้วย

แต่....เก่งยังไงก็สู้เดะอังกฤษไม่ได้หรอกครับ

วันที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๕๒ หนังสือพิมพ์เดลิเมล์ของอังกฤษลงข่าวเรื่องเด็กชายอายุ ๑๓ เป็นพ่อของเด็กแรกเกิด โดยที่เด็กชายคนนี้ซึ่งมีหน้าตาเหมือนเด็กอายุ ๘-๙ ขวบ ได้เริ่มหลับนอนร่วมเพศเมื่ออายุ ๑๒ ขวบกับเด็กหญิงอายุ ๑๔ ปี ถึงแม้เด็กชายคนอายุ ๑๓ คนนี้อาจจะไม่ได้เป็นพ่อของเด็กที่แท้จริง ก็ยังสื่อความหมายเหมือนกัน เพราะเด็กหญิงคนนี้ได้หลับนอนกับชายหนุ่มวัยรุ่นถึง ๓ คนซึ่งอายุไม่เกิน ๑๕ ปีทั้งนั้น ที่แน่ใจเพราะเด็กชายอายุ ๑๓ คนนี้ใช้เวลาส่วนมากอยู่ที่บ้านของเด็กหญิงคนนี้ (กำลังตรวจ DNA กันอยู่)
http://www.supawangreen.in.th/forum/viewtopic.php?p=4592#4592

creator2006

• บุคคลทั่วไป
Re: เด็กไทยเดี๋ยวนี้ ความสามารถ ล้นเหลือครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 3 มีนาคม 2009, 15:37:36 น. »
นักร้อง นักแสดง นักเต้น  นักดนตรี  ทีมงานกว่าร้อยชีวิตครับ  แกติคงจะจ้างกันแสนฝ่าๆ   แต่งานนี้  งานช่วยจริงๆ  เนื่องจากนักร้องนำในวง

เ้ป็นหน่อเนื้อเชื้อไขคนสุพรรณ  เป็นหลานแท้ๆของเจ้าภาพ  เคยเอามาร้องด้วย 2 ครั้ง  ตอนเรียนอยู่สุพรรณครับ  เสียงดี  มาดดี รูปร่างหน้าตาดี  แต่พ่อแม่  จุ้นจ้านไปหน่อยเลยเลิกครับ

งานนี้เจ้าภาพช่วยค่ารถไป 30,000 ไม่รู้คุ้มหรือปล่าว  รถบัส 2 ชั้นคันหนึ่ง  รถตู้สอง รถหกล้อยาวอีกคัน

ชุดมิกซ์พร้อมอุปกรณ์ครับ  ถ่ายไม่ชัด  ไหว  เนื่องจากไม่ได้ใช้แฟรช  และกล้องรุ่นเก่าครับ  แต่อยากให้เห็นภาพบรรยากาศ

งานนี้ทุกอย่างดีครับ  นักร้อง  นักแสดง  สุดๆจริงๆ  ผมว่าน่าดูกว่าโปงลางสะออนอีก  เสียอย่างเดียว  มือมิกซ์  ดันเอฟเฟคขึ้นทุกแชลแนล  จนล้นไปหมดทั้งดนตรี  นักร้อง 

แล้วก็แอมป์ขับเบส  แรงน้อยไปนิดครับ  อัดมากๆ  คลิป  ตัดการทำงาน  เบสหายเป็นระยะๆ แต่พอมาก็อิ่มแน่นดีครับ

ปกติ โอเล่จะ Mix เองนะ คงจะไม่ได้คุมเอง PA SYSTEM ของธารน้ำใจค่อนข้างจะคุณภาพและย่อมเยาในด้านราคาด้วย เด็กไทยตอนนี้ไปไกลกว่าก่อนมากและเก่งไปไม่น้อยกว่าชาติอื่นต้องปรบมือให้เด็กไทยครับ :em15: