ผู้เขียน หัวข้อ: NPE C2200 ขับเบส ดอกลำโพง NPE JB 1800 N ใส่กับตู้ เจบิน ข้างละ 2 ใบ เสียงเป็นไงบ้างครับ ขับไหวไหมครับ เสียง อิ่ม แน่น น่าฟังไหมครับ  (อ่าน 2414 ครั้ง)

fs.2nero

• บุคคลทั่วไป
เรียนถามอาจารย์ผู้มีประสบการณ์ทุกๆท่าน เป็นความรู้ครับ พาวเวอร์ NPE C2200 ขับเบส ดอกลำโพง NPE JB 1800 N  ใส่กับตู้ เจบิน ข้างละ 2 ใบ  เสียงเป็นไงบ้างครับ ขับไหวไหมครับ เสียงเบส อิ่ม แน่น น่าฟังไหมครับ ท่านที่เคยเล่นมาก่อนและเคยฟัง คะแนนเต็ม 100 ให้กี่คะแนนครับ กับชุดนี้ ถ้าเสียงออกมาดีว่าจะลองใช้ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบทุก ๆ ท่านครับ

ออฟไลน์ Lampean

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 77E63959 ประจักร สอิ้งแก้ว
แอบได้ยินเขาคุยกันมาบ้างเหมือนกัน...วงบางวงเขาเลือกยี้ห้อนี้ทั้งชุด...เขาว่าเสียงดี...แต่ไม่รู้ใช้กับตู้เบสหรือเปล่านะ รอเดียวมีพี่ๆๆ เขาตอบให้ไขข้อข้องใจได้แน้นอน...เพราะมีแต่คนชอบเครื่องเสียงทั้งนั้น...ตั้งแต่รากหญ้า..ยันรากเหง้า.. :30:

ออฟไลน์ บ่าวขี่เหล่า

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84F (MP) <<พังไปแล้ว 768E19E1 (MP)
JB-1800หรือEAW-1800 ผมใช้ใส่ตู้เจอยู่ครับไม่เยอะแค่2โหลตอนนี้เสียงก็โอดีครับ C2200เคยยืมของเขามาลองตอนมันออกใหม่ๆก็โออยู่ครับขับที่4ohm(2ดอกต่อข้าง)

fs.2nero

• บุคคลทั่วไป
ขับข้างละ 2 ดอกที่ 4 โอม เสียงโอเค คือ อิ่ม แน่น เป็นที่พอใจ น่าใช้ไหมครับพี่ คะแนนเต็ม 10 ให้กี่คะแนนครับผม