ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับไฟล์ มิดี้ EMK ความแตกต่างระหว่าง ตัวซื้อกับตัวแจก  (อ่าน 25034 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit204

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#57E0D0E4 คุณเด็กชายโสด
ผมได้อ่านหลายๆหัวข้อในห้องนี้ทำให้สงสัยในตัวไฟล์ มิดี้ EMK XMKL ระหว่างตัวซื้อกับตัวฟรีต่างกันยังไง (อย่าบอกนะว่า เสียตังห์กับไม่เสียตังห์) จากเหตุผลทางการเงินทำให้ไม่มีปัญญาใช้ของเสียเงิน ก็เลยไม่มีตัวเปรียบเทียบครับ เคยใช้ XMKL อยุ่ช่วงหนึ่งของแจกครับ ก็ไม่เห็นความต่างนะครับ  :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ IN MUSIC

• ระดับ 3
  • *
Re: ขอความรู้เกี่ยวกับไฟล์ มิด&#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2016, 12:24:21 น. »
ผมได้อ่านหลายๆหัวข้อในห้องนี้ทำให้สงสัยในตัวไฟล์ มิดี้ EMK XMKL ระหว่างตัวซื้อกับตัวฟรีต่างกันยังไง (อย่าบอกนะว่า เสียตังห์กับไม่เสียตังห์) จากเหตุผลทางการเงินทำให้ไม่มีปัญญาใช้ของเสียเงิน ก็เลยไม่มีตัวเปรียบเทียบครับ เคยใช้ XMKL อยุ่ช่วงหนึ่งของแจกครับ ก็ไม่เห็นความต่างนะครับ  :thank1: :thank1:
ไม่เข้าใจคำถามเท่าไหร่ แต่บอกได้ว่า emk กับ xmkl ต่างกันแน่นอน แต่ emk ไม่มีตัวแจก(demo) xmkl (demo) ไม่ต่างจากตัวเสียเงินซื้อครับ  :thank1:

ออฟไลน์ ผอ.ธวัช

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE759F3 สั่งจากครูภูมิ ครับ

ตอบตามความเข้าใจผมนะครับ...ผมเป็นสมาชิก EMK และXMK/XMKL (ซื้อ)    สำหรับ มิดี้ฟรี EMK  ที่ท่านว่าน่าจะแปลงไฟล์มาจากมิดี้NCN ที่หลายท่านทำแจกฟรี...ถ้าท่านว่าตัวซื้อกับตัวฟรีเสียงไม่ต่างกัน..สำหรับผมว่าไม่ใช่...เพราะผมก็เคยใช้ตัวฟรีมาก่อน...ส่วน XMKL ทำจากเสียงดนตรีสด......(ทางผู้ผลิตให้ใช้XMKLฟรี ประมาณ 600เพลง เพื่อให้สมาชิกประกอบการตัดสินใจซื้อ)
ถ้าท่านว่าเสียงไม่ต่างกัน..ผมก็จนใจ :o^: :o^:

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ผมได้อ่านหลายๆหัวข้อในห้องนี้ทำให้สงสัยในตัวไฟล์ มิดี้ EMK XMKL ระหว่างตัวซื้อกับตัวฟรีต่างกันยังไง (อย่าบอกนะว่า เสียตังห์กับไม่เสียตังห์) จากเหตุผลทางการเงินทำให้ไม่มีปัญญาใช้ของเสียเงิน ก็เลยไม่มีตัวเปรียบเทียบครับ เคยใช้ XMKL อยุ่ช่วงหนึ่งของแจกครับ ก็ไม่เห็นความต่างนะครับ  :thank1: :thank1:

:mad244:   :mad244:  :mad244:

ถ้าท่านฟัง  XMML  แล้วแยกไม่ออก    

บอกว่าไม่แตกต่างจาก  midi  ฟรีทั่วๆไป    

:cry:     ก็หมดคำว่าวครับ    :cry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2016, 13:01:41 น. โดย ขวัญ »

ออฟไลน์ จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์

• *
  • HL#6D22186E , 6D219861 ,55D8ACCD,(47E55510-XMEN)
ผมยืนยันและบอกได้เลยว่า ไฟล์ EMK ที่แจกทั่วไป  กับไฟล์ EMK ที่ต้องซื้อจาก (Music Creator) มีความแตกต่างกันแน่นอน แต่เรื่องของความแตกต่างต้องฟังเอาครับ บ้างครั้งบอกไป ก็ไม่มีใครเชื่อ(ผมยืนยันอีกครั่งแตกต่างแน่นอน)

แต่สำหรับไฟล์ XMKL ทั่งแจกฟรีและเสียตัง เรื่องเสียงไม่มีความแตกต่าง   จะต่างกันตรงที่ฟรีมีแค่ 600 เพลง แต่ถ้าซื้อมีหลายพันเพลง
 :o^: :o^: :flower: :flower:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2016, 13:35:47 น. โดย จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์ »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมได้อ่านหลายๆหัวข้อในห้องนี้ทำให้สงสัยในตัวไฟล์ มิดี้ EMK XMKL ระหว่างตัวซื้อกับตัวฟรีต่างกันยังไง (อย่าบอกนะว่า เสียตังห์กับไม่เสียตังห์) จากเหตุผลทางการเงินทำให้ไม่มีปัญญาใช้ของเสียเงิน ก็เลยไม่มีตัวเปรียบเทียบครับ เคยใช้ XMKL อยุ่ช่วงหนึ่งของแจกครับ ก็ไม่เห็นความต่างนะครับ  :thank1: :thank1:

อูยยยย  ถ้าเล่นแล้วแยกไม่ออกว่า emk กับ xmkl แจกต่างกันอย่างไร   ผมว่าพี่เลิกเล่นเุถอะครับ    หูพี่มีปัญหาด้านการแยกแยะเสียงแล้วล่ะ  น่าจะส่งผลถึงการปรับเสียงต่างๆของเครื่องเสียงด้วย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2016, 13:52:48 น. โดย นพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองแกลง

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0586D4 & 4D2F90E4-จาก(x-men)
อูยยยย  ถ้าเล่นแล้วแยกไม่ออกว่า emk กับ xmkl แจกต่างกันอย่างไร   ผมว่าพี่เลิกเล่นเุถอะครับ    หูพี่มีปัญหาด้านการแยกแยะเสียงแล้วล่ะ  น่าจะส่งผลถึงการปรับเสียงต่างๆของเครื่องเสียงด้วย  

ใช่  พูดดีมีเหตุผล

Naarong

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ IN MUSIC

• ระดับ 3
  • *
ฤลืมกดในโปรแกรมเป็นlive มันเลยเล่นมาฟังไม่ต่างจากemk (เดา)

• คณะก่อการ
ฤลืมกดในโปรแกรมเป็นlive มันเลยเล่นมาฟังไม่ต่างจากemk (เดา)

เป็นสมาชิกเวปมาตั้งแต่ปี 2013 ครับ  อะไรจะลืมยาวขนาดนั้น  ถ้าไม่อยู่ในโลกส่วนตัวจริงๆก็น่าจะผ่านหูของคนอื่นมาบ้าง

ออฟไลน์ เสน่ห์

• ระดับ 5
  • *
  • 55E36D6E <> 95E45331 (ครูภูม)
:happy: :th2:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
นั่นคือความโชคดีของท่านครับ. ที่ฟังไม่ออกว่าต่างกันอย่างไร จะได้ไม่เสียเงินครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
ผมยืนยันและบอกได้เลยว่า ไฟล์ EMK ที่แจกทั่วไป  กับไฟล์ EMK ที่ต้องซื้อจาก (Music Creator) มีความแตกต่างกันแน่นอน แต่เรื่องของความแตกต่างต้องฟังเอาครับ บ้างครั้งบอกไป ก็ไม่มีใครเชื่อ(ผมยืนยันอีกครั่งแตกต่างแน่นอน)

แต่สำหรับไฟล์ XMKL ทั่งแจกฟรีและเสียตัง เรื่องเสียงไม่มีความแตกต่าง   จะต่างกันตรงที่ฟรีมีแค่ 600 เพลง แต่ถ้าซื้อมีหลายพันเพลง
 :o^: :o^: :flower: :flower:

:beer: :beer: ตามนี้เลย เรื่องคุณภาพเสียงที่ออกมาจากการเล่นไฟล์เพลงแบบ EMK  และแบบ XMKL ต่างกันแน่นอนครับ  :beer: :beer:

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
ถ้าเครื่องเสียงท่านปกติดี
ก็คงเป็นการฟังเสียงของท่าน
อาจมีปัญหาอย่างน้านพว่าล่ะครับ

ออฟไลน์ yut55

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5DE46D42 ประจ้กร HL#9EE73ACA หลานอย่าเหล่
ลองไปขอฟังเครื่องของท่านอื่นดูครับ...55    :th2:

ออฟไลน์ ชนไก่-คนชัยภูมิ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7D2E954C จากพี่อู๊ดโคจร
ncn กับ EMK มันคืออันเดียวกันนั้นแหละครับต่างกันแค่รูปแบบไฟล์ และความสามารถในการ แสดงคอร์ด

ส่วน xmk ไม่ต้องเอามาเทียบครับ เขาเทพอยุ่แล้วครับ

ncn กับ EMK ตัวแจกฟรีกับเสียเงิน จะถามว่าอันไหนเสียงดีกว่ากันครับ ขึ้นอยู่กับคนเขียน MIDI ครับ บางเพลง ตัวฟรี เนียนกว่าก็มีครับ

บางเพลง ตัวเสียเงิน เนียนกว่าก็มีครับ

ท่านพี่ต้อง ทดสอบด้วยตัวเองอะครับ

:thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
-ตัวซื้อเพลงมีปัญหา แจ้งได้ ผู้จัดทำแก้ไขให้ได้ ขอเพลง แนะนำเพลงก็ได้
-ตัวแจกฟรี มีปัญหาจะแจ้งใครได้ล่ะน้อ แถมบางเพลงมีโฆษณาตั้งแต่อินโทร โซโล่ จบเพลงยังมีอีก
ใส่ไม่ว่าหรอกถ้าใส่ช่วงโซโล่ บางทีอินโทรมีแค่ห้องเดียวยังใส่โฆษณามาได้หลายบรรทัด อ่านไม่ทัน
ถ้าแจ้งไปทางเมล์ ทางเบอร์ที่มีในเพลงผมไม่รู้เขาแก้ให้ไหม

ออฟไลน์ parinya

• ระดับ 3
  • *
  • 7F0C119A หนึ่งนครปฐม
XMK แยก 8 ไลน์ เสียงขั้นเทพครับ...ยืนยัน  :happy:  :happy:

• คณะก่อการ
ncn กับ EMK มันคืออันเดียวกันนั้นแหละครับต่างกันแค่รูปแบบไฟล์ และความสามารถในการ แสดงคอร์ด

ส่วน xmk ไม่ต้องเอามาเทียบครับ เขาเทพอยุ่แล้วครับ

ncn กับ EMK ตัวแจกฟรีกับเสียเงิน จะถามว่าอันไหนเสียงดีกว่ากันครับ ขึ้นอยู่กับคนเขียน MIDI ครับ บางเพลง ตัวฟรี เนียนกว่าก็มีครับ

บางเพลง ตัวเสียเงิน เนียนกว่าก็มีครับ

ท่านพี่ต้อง ทดสอบด้วยตัวเองอะครับ

:thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

เขาถาม emk xmkl ตัวฟรีกับเสียเงิน  ที่สำคัญเขาไม่เคยเสียเงินซื้อเพราะเขาบอกใช้แต่ของฟรี  ดันบอกว่าไม่แตกต่างกัน  รู้ได้ไงหว่า

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง

EMK  โชว์คอร์ดได้แล้วเหรอครับ    พึ่งรู้    ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
นั่นคือความโชคดีของท่านครับ. ที่ฟังไม่ออกว่าต่างกันอย่างไร จะได้ไม่เสียเงินครับ

:hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์

EMK  โชว์คอร์ดได้แล้วเหรอครับ    พึ่งรู้    ;D

:beer: :beer: เขาคงหมายถึง NCN  EMK ไม่สามารถโชว์คอร์ดเพลงได้ครับ  :beer: :cheer: :cheer:

ออฟไลน์ ชนไก่-คนชัยภูมิ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7D2E954C จากพี่อู๊ดโคจร

ขออภัย ครับ ข้อมูลที่ผมบอกไป ผิดพลาด ครับ

:thank1: :thank1:

ออฟไลน์ Grysorn

• ระดับ 3
  • *
  • HL## 55E06D6D(นิมิตรใหม่),8F67F4F7(ป๊อก มิวสิคโปร)
เคยเห็น NCN ใส่คอร๋ดครับ แต่ต้องซื้อ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังทำอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
 :huh: :huh:

ฮ๊ะ อะไรนะ xmkl ไม่แตกต่างจาก emk ncn  หรือนี่  โถ ผมหลงเสียงเงินซื้อมาตั้งหลายปี   :cry: :cry: :cry: