ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งาน xmk  (อ่าน 4852 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศุภชัย

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 42F44498อู๊ดโคจร
สอบถามการใช้งาน xmk
« เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2016, 07:57:54 น. »
ผมลงโปรแกรมโดยการใช้ แฟลชไดร์  ใช้งานได้  แล้วโหลดเพลง xmk ออนไลน์มาใช้งาน เพิ่มเพลงเรียบร้อย แต่เวลาเล่นเพลงรายชื่อเพลงไม่มีครับ  แต่ใช้งานได้ปกติเวลาใช้กับคอมปกติครับ(xmk ไม่มีไลเซ่น)  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2016, 09:59:04 น. »
คำถามแรกถามไว้ให้ ตอนนี้ท่านใช้เวอร์ชั่นอะไรอยู่ครับ

203 หรือ 204

ผมชี้แจ้งไว้ให้เป็นข้อประมาณนี้
1. ไฟล์เพลงท่่านชี้ไปที่แฟลชไดร์ หรือ ไดร์ฟ ไหนครับ
2. โหลดเพลงแบบออนไลน์ เป็นเพลงที่มี lic ที่ท่านไม่มีสิทธิ์หรือเปล่าครับ (ปกติก็จะติดตัวแดงนะ)
ผมกลัวเป็นข้อ 1

ออฟไลน์ ครูนันต์ หนองบัว

• ระดับ 5
  • *
  • #HL9666644Fด.ช.เคยโสด 9C00439E midi ud.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2016, 23:14:24 น. »
ขอถามให้หายข้อสงสัยครับ  ทำไมแต่ละงวดที่ส่งเพลงมันมีแต่เพลงเก่าๆ ที่ซ้ำกันทุกงวดเลยครับ  คือเพลงที่ให้โหลดมันจะซ้ำเพลงเดิมเยอะมากครับ ผมสงสัยมานาน แล้ว ผมขอเสนอ ให้ ทำเพลงเฉพาะเพลงที่สมาชิกขอ และ เพลงฮิตติดชาร์ด  มันเยอะเกินครับ สี่ร้อยกว่าเพลง มันก็เพลงเดิม ที่เคยโหลดแล้วทั้งนั้น เอาเนื้อๆ จะดีมัยครับ บางทีเน็ตโหลดมันเต่า ท้ายๆ จะฟ้อง เออเร่อ ซะงั้น  ด้วยความเคารพครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 ธันวาคม 2016, 23:17:20 น. โดย ครูนันต์ หนองบัว »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2016, 04:40:34 น. »
ขอถามให้หายข้อสงสัยครับ  ทำไมแต่ละงวดที่ส่งเพลงมันมีแต่เพลงเก่าๆ ที่ซ้ำกันทุกงวดเลยครับ  คือเพลงที่ให้โหลดมันจะซ้ำเพลงเดิมเยอะมากครับ ผมสงสัยมานาน แล้ว ผมขอเสนอ ให้ ทำเพลงเฉพาะเพลงที่สมาชิกขอ และ เพลงฮิตติดชาร์ด  มันเยอะเกินครับ สี่ร้อยกว่าเพลง มันก็เพลงเดิม ที่เคยโหลดแล้วทั้งนั้น เอาเนื้อๆ จะดีมัยครับ บางทีเน็ตโหลดมันเต่า ท้ายๆ จะฟ้อง เออเร่อ ซะงั้น  ด้วยความเคารพครับผม

โหลดแบบไหนครับ
ปกติเพลงจะส่งงวดละไม่ถึงร้อยเพลงเนะครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2016, 09:00:32 น. »

มีการแก้ไขก็อัพให้โหลดใหม่   ไม่อยากเสียเวลาก็โหลดเอาแต่งวดใหม่ก็ได้ครับ 

แต่ท่านต้องยอมรับเพลงที่ไม่สมบูรณ์ได้

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2016, 09:15:59 น. »

ลองดูรายละเอียดรายชื่อเพลงแต่ละงวดครับ

จะมีแจ้งไว้ เพลงเก่าอัพโหลดใหม่  แก้ไขอะไรบ้าง

เช่น เนื้อร้อง   ทำนอง    ฯลฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ธันวาคม 2016, 09:19:53 น. โดย ขวัญ »