ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำให้ Extream Karaoke แสดงผลการค้นหาหลายๆ เพลงที่ตรงกับผลการค้นหา คือของผมปกติตอนนี้มันแสดงแค่เพลงเดียว ทำอย่างไรครับ  (อ่าน 868 ครั้ง)

ออฟไลน์ surabky

• กำเนิดใหม่
  • *
สวัสดีครับ มือใหม่เอ็กซ์ตรีมครับ อยากสอบถามว่า ตั้งค่าอย่างไรให้แสดงรายชื่อเพลงที่ตรงกับผลการค้นหาทั้งหมดที่มี เป็นรายการเรียงลำดับครับ เช่น

1. เวลาค้นหาชื่อเพลงเช่น เพลงจูบไม่หวาน ถ้ามีหลายเวอร์ชั่น ก็ให้แสดงผลการค้นหาทุกเวอร์ชั่น เพื่อให้เราเลือกกดร้องได้
2. เวลาค้นหาชื่อศิลปิน เช่น ตอนนี้ ผมค้นหาชื่อ สันติ ดวงสว่าง (ไม่ว่าจะพิมพ์เต็ม หรือพิมพ์ชื่อบางส่วน) มันก็แสดงแค่เพลงเดียว ทั้งๆ ที่ในเครื่องมีเพลงของสันติ ดวงสว่างอยู่หลายเพลง

คือตอนนี้ของผม ไม่ว่าจะค้นหาแบบไหน ชื่อเพลง หรือชื่อศิลปิน มันก็แสดงผลการค้นหาแค่ 1 เพลง เท่านั้นครับ

ตามภาพตัวอย่างที่แนบมาครับผม ซึ่งตามที่ผมเข้าใจ (ถ้าเข้าใจผิดขออภัยนะครับ) คือว่า เวลาเราค้นชื่อ สันติ มันก็ควรจะขึ้นชื่อเพลงหลายๆ เพลงที่นักร้องชื่อ สันติ ร้อง ใช่ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและความช่วยเหลือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2017, 18:40:46 น. โดย surabky »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732

ออฟไลน์ เสน่ห์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับ 8
  • *
  • 55E36D6E <> 95E45331 (ครูภูม)

ออฟไลน์ ปู่ต๊อก ณ นคร(ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ไปตัวเลือก-ตั้งค่า-ทั่วไป-ค้นหาละเอียด ติ๊กเครื่องหมายถูก ลองดู

ออฟไลน์ long

• ขี้โม้ระดับ 3
  • *
  • H/L 56292D18
อย่าพิมพ์ชื่อเพลง หรือชื่อศิลปิน แบบเต็มครับ ให้พิมพ์แค่บางส่วน เช่น สันติ ไม่ต้องพิมพ์นามสกุล แค่เคาะสเปซบาร์ครั้งเดียวพอ เพราะบางครั้งการตั้งชื่อแต่ละคนทำมาไม่เหมือนกัน ชื่อเพลงก็เช่นกันพิมพ์ประมาณ 60-70 % แล้วเลื่อนหาเอา จะเจอหลายเวอร์ชั่นตามต้องการ

ออฟไลน์ ขวัญ

• *
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
555

สงสัยอยากพิมทีเดียวไม่ต้องเลื่อนหา

ถึงโปรแกรมจะโชว์ขึ้นมาทีเดียว 10เพลง  ท่านก็ต้องเลื่อนไปเลือกอยู่ดีน่ะ

ออฟไลน์ ปู่ต๊อก ณ นคร(ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
555

สงสัยอยากพิมทีเดียวไม่ต้องเลื่อนหา

ถึงโปรแกรมจะโชว์ขึ้นมาทีเดียว 10เพลง  ท่านก็ต้องเลื่อนไปเลือกอยู่ดีน่ะ
สงสัยอีจะใช้ลูกศรค้นหาผิดอันป่าว ไปใช้ขึ้นลงมันก็มีเพลงเดียวเท่านั้นแหละ อิอิ

• *
ไปตัวเลือก-ตั้งค่า-ทั่วไป-ค้นหาละเอียด ติ๊กเครื่องหมายถูก ลองดู

ค้นหาละเอียด ติ๊กอยู่แล้วครับผม

• *
อย่าพิมพ์ชื่อเพลง หรือชื่อศิลปิน แบบเต็มครับ ให้พิมพ์แค่บางส่วน เช่น สันติ ไม่ต้องพิมพ์นามสกุล แค่เคาะสเปซบาร์ครั้งเดียวพอ เพราะบางครั้งการตั้งชื่อแต่ละคนทำมาไม่เหมือนกัน ชื่อเพลงก็เช่นกันพิมพ์ประมาณ 60-70 % แล้วเลื่อนหาเอา จะเจอหลายเวอร์ชั่นตามต้องการ

ได้ลองดูแล้วครับ แต่ก็ยังขึ้นแค่เพลงเดียวเหมือนเดิมครับ ตามภาพตัวอย่าง เพลงจูบไม่หวาน ร้องกันหลายเวอร์ชั่น น่าจะมีโชว์ขึ้นมา

• *
555

ใช่ครับ คือต้องการอย่างนั้น เพราะว่าบางทีเราจะเลือกร้องเวอร์ชั่นที่เราต้องการครับ คือเท่าที่ผมเคยเห็น เหมือนมันจะโชว์ขึ้นมาก่อน กี่เวอร์ชั่นก็ตาม แล้วเราก็เลื่อนมาเลือกร้องเอาตามต้องการครับ

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• *
  • HL 6C893601
พิมพ์คำว่า จูบไม่หวาน แล้วกดลูกศรขวาหรือเปล่าครับ

• *
พิมพ์คำว่า จูบไม่หวาน แล้วกดลูกศรขวาหรือเปล่าครับ

:2: มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ แบบนี้ก็ได้ คือเข้าใจ (ผิด) ว่ามันจะโชว์ขึ้นมาหลายบรรทัด แต่ถ้ากดลูกศรขวาแล้วไล่ไปเรื่อยก็เจอตามที่ต้องการ อย่างนี้จบครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับสำหรับคำตอบ  :cool:

ออนไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL NO.5490A920 (x-men)
:2: มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ แบบนี้ก็ได้ คือเข้าใจ (ผิด) ว่ามันจะโชว์ขึ้นมาหลายบรรทัด แต่ถ้ากดลูกศรขวาแล้วไล่ไปเรื่อยก็เจอตามที่ต้องการ อย่างนี้จบครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับสำหรับคำตอบ  :cool:

มันก็เป็นแบบนี้มาสิบปีแล้วครับ  ไม่เค้ยๆๆๆๆมีใครถามเรื่องนี้เลย  พึ่งจะมีท่านนี่แหละคนแรก

ขอให้มีความสุขกับการเลื่อนเพื่อหาเพลงครับ

ออฟไลน์ long

• ขี้โม้ระดับ 3
  • *
  • H/L 56292D18
แสดงว่าไม่เคยกดเลื่อลูกศรดูซ้ายขวาเลย จริง ๆ คู่มือก็มีนะครับ ลองอ่านดูแล้วจะรู้ว่ามันมีอีกหลายความสารถนอกเหนือจากการค้นหาเพลงมาเปิดร้องอย่างเดียว แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่แค่โปรแกรมคาราโอเกะธรรมดาทั่ว ๆ ไป :95: :95:

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • HL:440A42CE(wolverine)

ออฟไลน์ สัจจะ สัมยาสี

• ขี้โม้ระดับ 4
  • *
  • เลข HardLock 56552D0B (ป๊อกมิวสิคโปร เชียงใหม่)
เป็นรายแรกที่เห็น เอาฮาหรือเปล่า คนเล่นเป็นใครๆก็รู้ ถามมาได้!!!!!!!!!! :D :D :D

• *
เป็นรายแรกที่เห็น เอาฮาหรือเปล่า คนเล่นเป็นใครๆก็รู้ ถามมาได้!!!!!!!!!! :D :D :D

ผมกราบขอโทษจริงๆ ครับ ต่อไปจะไม่ถามแล้วครับ :77:

• *
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม

และขอโทษสำหรับคำถามที่ดูโง่ๆ ตามที่หลายๆ ท่านได้กรุณาติติงมา ขอโทษที่รบกวนครับ
คงจะเป็นคำถามแรก และคำถามสุดท้ายของผมสำหรับที่นี่ครับ

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • HL:440A42CE(wolverine)
ใจเย็นๆ ครับ ท่าน หยอกๆ กันเล่น อย่าถือสาครับ
 :cool2: :cool2: :cool2: :cool2: :cool2: :cool2: :cool2:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองแกลง

• ขี้โม้ระดับ 6
  • *
  • HL.3C0586D4 & 4D2F90E4-จาก(x-men)

คนไม่รู้ ก็คือไม่รู้ ถ้ารู้ก็คงไม่ถามแบบนี้หรอก คนตอบก็อาจจะแซวกันเล่นบ้างอย่าถือสาครับ มีอะไรไม่รู้ก็ถามมาครับ พวกที่เข้ามาตอบใช้กันมาเกือบ
สิบปีแล้วคงตอบและแนะนำได้ทุกคำถามครับ

ออฟไลน์ เพชร-บางปะกง

• *
  • 49D471B2 จากท่าน หนุ่ม เมืองลำดวล
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม

และขอโทษสำหรับคำถามที่ดูโง่ๆ ตามที่หลายๆ ท่านได้กรุณาติติงมา ขอโทษที่รบกวนครับ
คงจะเป็นคำถามแรก และคำถามสุดท้ายของผมสำหรับที่นี่ครับ

ลองหาทางเข้าไลน์กลุ่มท่านอู๊ด สิ่ครับมือใหม่ก็หลายท่าน ผมไม่ได้ซื้อฮาดล็อคจากท่านแต่แอบโทรถามสิ่งที่ผมไม่รู้และไม่กล้าโพสถามในนี้ เขาเลยดึงผมเข้ากลุ่ม ยอมรับว่าอบอุ่นมาก ท่านตอบแบบไม่เคยเบื่อกับถามถามพื้นๆ ยิ่งมือใหม่อย่างผมและท่านอื่นในนั้นใครถามอะไรทีพอมีคนตอบ จะรู้สึกดีใจเพราะได้ความรู้ไปด้วย  ขออภัยท่านอู๊ดที่เอ่ยชื่อพาดพิง ผมและหลายๆท่านในนั้นได้รับความรู้สึกแบบนั้นจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2017, 20:43:06 น. โดย เพชร-บางปะกง »

ออฟไลน์ E22NP

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8,04D30464
ต้องหาทางเข้าไลน์อาจารย์อู๊ดบ้างแล้ว  :97: