ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนผู้พัฒนาโปรแกรม ผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยลงตัวนะครับ Extreme  (อ่าน 4472 ครั้ง)

prasuit

• บุคคลทั่วไป
น่าจะมีเวอร์ชั่นเบต้าเทสต์ให้ลองก่อนนะครับ สำหรับผู้พัฒนา ถ้าต้องรอออกบิวท์ใหม่ๆ ผมว่ายังไม่ค่อยเหมาะสำหรับผู้ที่นำไปใช้ในกิจการนะครับ เพราะยังติดปัญหาหลายๆอย่าง ตอนนี้ผมใช้ AIO อยู่ครับ และถ้าตัว Extreme พร้อม 90% ขึ้นไป ผมอุดหนุนแน่นอนครับ
ปัญหาของ AIO ที่อยากให้แก้ไขหรือพัฒนาไปพร้อมกับ Extreme ตามที่ผมใช้งานมานะครับ
1.อยากให้แก้ในส่วนของการเซ็ทเนื้อร้องของมิดี้ครับ เซ็ทฟอนท์ออกมาแล้วไม่ค่อยสวย เวลาต่อออกทีวี (ของโปรพลัสกับ NCN ออกทีวีแล้วดูง่ายกว่าครับ เช่น พื้นสีขาวขอบหนา ตัวสีน้ำเงิน ปาดเนื้อร้องสีแดง ใน AIO มันเซ็ทของหนา-บาง ไม่ได้ครับ)
2.ปัญหาการ Lister เพลงใหม่ๆ ไม่ไหวครับ ถ้าต้องมานั่งลิสเพลงใหม่+เพลงเก่า ต้องรอนานมากในกรณีเพลงเยอะๆครับ บางครั้งผมต้องใช้วิธี Add Song File แก้ขัดไปก่อน กรณีลูกค้าขอเพลงใหม่ๆ แล้วผมมีแผ่น แต่ยังไม่ทันลงครับ)
3.การปรับระดับมาสเตอร์วอลลุ่มของตัวโปรแกรม(F11) มันไม่ไปทีละสเต็ปนะครับ เช่น ปรับจาก 16 มันข้ามไปที่ 20 เลยครับ น่าจะละเอียดกว่านี้ซักนิดครับ เช่น + ทีละ 1 ระดับ เพราะผมตั้งมิกเซอร์ไว้คงที่ จะได้ไม่ต้องไปปรับที่ตัวมิกเซอร์
4.ใน AIO บางครั้งขณะเล่นไฟล์ .DAT แล้วสั่งยกเลิกไปเพลงต่อไปที่เป็นมิดี้ มันจะค้างครับ หน้าจอทีวีจะไม่ออกเพลงมิดี้ แต่เสียงปกติ หน้าจอคอมเล่นปกติ (ภาพ VCD Karaoke ค้าง) นานๆจะเจอทีครับ
ขอบคุณครับ

tharachdx

Re: เรียนผู้พัฒนาโปรแกรม ผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยลงตัวนะครับ Extreme
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2006, 12:04:19 น. »
AIO เป็น Free ware คงหยุดพัฒนาแล้วครับ เพราะไม่รู้ว่าจะพัฒนาไปเพื่ออะไร ตอนนี้ เร่งพัฒนา Xtream ให้ดีที่สุด....

jakgrisx

Re: เรียนผู้พัฒนาโปรแกรม ผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยลงตัวนะครับ Extreme
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2006, 12:08:17 น. »
เซ็งว่ะ!!!

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2006, 17:14:49 น. »
กต้องคร้าบบบบ  ท่านตำรวจบ้าน  เห็นควรด้วย(ห้ามผวน)อย่างยิ่ง 

chollathee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2006, 19:28:14 น. »
ไปอ่านกระทู้นี้สิ ผมลงไว้ค่อนข้างจะครบแล้ว สำหรับปัญหาหลัก ๆ ที่ผมเจอน่ะ อิ อิ ;) :D ;D

http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=58.msg470#msg470