ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ขาย......ไม่แจก......ไม่ใช่สด........ ขอคำวิจารณ์อย่างเดียว  (อ่าน 7621 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
โอ้...งวดนี้มีสแนร์หลายใบให้ฟังครับผม...ปรับด้วยโปรแกรมหรือปล่าวครับ   ยอดเยี่ยมครับ :th2:

เฉพาะกลองกับชิ้นดนตรีนิดหน่อยครับ 10 พรีเซ็ต

ออฟไลน์ จิตกร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
เฉพาะกลองกับชิ้นดนตรีนิดหน่อยครับ 10 พรีเซ็ต
อืม...ต้องลอง PA ซะล่ะมั่ง... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NooMDoY

• ระดับ 3
  • *
  • 5562571D (ฅนคอน)
ผมว่าเพลงสุดท้าย ดีแล้วนะครับพี่ สุดยอดละครับเจ๋งแล้วครับผม สำหรับผมนะครับ

• คณะก่อการ
ร้านกาแฟเปิดถึงกี่โมงน้านพจะไปหากาแฟกินจั๊กหน่อย
เผื่อมีของแถม... ;D

สงสัยจะยากครับ

คนขายยังไม่มีเวลากินข้าวเลย

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)

สงสัยจะยากครับ

คนขายยังไม่มีเวลากินข้าวเลย

มีเฟรนด์ชาย เฟรนด์หญิง มั๊ยครับ เผื่อจะมาเปิดที่พิดโลกมั่ง....จะได้รวยๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนพี่หมอนพ.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อ๊อด สุพรรณ

• ระดับ 3
  • *
  • No 6d22185d (น้านพ สุพรรณฯ) No.7FE5B950(ครูภูม)
55555555555555

ดีครับ  ติชมกันเยอะๆ  แต่ยังไม่ได้แก้อะไรสักอย่าง  เก็บข้อมูลไว้ก่อนครับ

ตอนนี้ปรับคุณคิวลงเป็นแฟรตแล้ว  น่าจะดีขึ้น  แต่เรื่องแฉที่ดังไป  ขอไว้ก่อนครับ  เวลาออกงานมันสะใจดี

ถ้ามากไป  เวลาเล่นลดได้อยู่แล้วด้วยเอ็กตรีม

เอาไปอีกเพลง   ;D ;D

[flash=300,100]http://www.4shared.com/embed/368298950/ef22ff6a[/flash]
:happy: :happy: :th2: :th2:สุดยอดครับ น้านพ ขายหรือเปล่า ว่างเมื่อไหร่จะไปรับครับ

winit

• บุคคลทั่วไป
ไม่ซื้อ  ไม่ขอ

แต่ เจอกันเมื่อไร..

ผมเตรียม แฟรชไดร์ไว้แล้วครับ ;D

:thank1:   :happy:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เท่ห์ครับ

• คณะก่อการ
เจอสาเหตุที่กระเดื่องมันแตกปลายแล้วครับ 

เป็นที่แชมภูที่ใช้อยู่  เฮ้ยไม่ใช่  เป็นที่ซาวด์ออนบอร์ดในเมนบอร์ด ASUS ของผม

พอเอากลับมาเล่นกับ NB ได้แบบนี้ครับ

[flash=300,100]http://www.4shared.com/embed/368743378/a104420f[/flash]

ออฟไลน์ ณรงค์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#2c8c2539 , สมชาย 481AF61E,แขก 8CA9D2E6
เสียงดีครับ :happy:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ตัวนี้มาดีเกินไปครับ  ใช้อะไรเล่นอัดทุบมาครับ

• คณะก่อการ
ตัวนี้มาดีเกินไปครับ  ใช้อะไรเล่นอัดทุบมาครับ

ใช้ตัวเดิมเล่น Like-sing 2.6 อัดด้วย Super Mp3 recorder Pro ในเครื่อง  ไม่ผ่านอุปกรณ์ใด

สำหรับผมถ้าไม่ใช่งานดนตรีหรืองานที่ต้องการลูกเล่นหรือเทคนิคมากๆ  เช่นแยกไลน์  เล่นเมดเล่ย์  ต่อโมดูล  หรือเอาไว้ฟังเพื่อเทียบเสียง  หรืองานคาราโอเกะ
 ผมหยุดไว้ที่ ลิเกซิ่งครับ
ผมชอบเสียงแบบตอแหลๆหน่อยๆ  ดัดจริตนิดๆของมัน  แต่ถ้าเล่นดนตรี  ใช้ซาวด์นอก แยกไลน์  และเน้นเทคนิคการเล่น  ก็ต้องเอ็กซ์ตรีมชัวร์กว่า  หนักกว่า คมกว่า ชัดกว่า เนียนกว่าครับ

m sound

เจอสาเหตุที่กระเดื่องมันแตกปลายแล้วครับ  

เป็นที่แชมภูที่ใช้อยู่  เฮ้ยไม่ใช่  เป็นที่ซาวด์ออนบอร์ดในเมนบอร์ด ASUS ของผม

พอเอากลับมาเล่นกับ NB ได้แบบนี้ครับ

[flash=300,100]http://www.4shared.com/embed/368743378/a104420f[/flash]
เสร็จเรียบร้อยเมื่อไหร่  แจกเถอะครับ..  พลีสสสส...หรือ ขายยย.ก็จะซื้อ..คร๊าบบบบ.. ;D ;D ;D :flower:

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
เดี๋ยวขับรถไปเอาที่สุพรรณดีมั๊ยนี่  :th2:

• คณะก่อการ
up date    ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

[flash=300,80]http://www.4shared.com/embed/371385173/176afa6f[/flash]

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :D :happy: ไม่ขอวิจารณ์ครับ เพราะว่าหรอยแล้ว ก็เลยต้อง.... อะไรดีล่ะ อิอิ   :o^: :o^:

m sound

up date    ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

[flash=300,80]http://www.4shared.com/embed/371385173/176afa6f[/flash]
มันยังไงเนี่ย..ไม่แจก..ไม่ขาย..ให้วิจารณ์อย่างเดียว...แล้วเอามาโชว์ยั่ว.. :drool: :drool: :drool: ทำไม... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)

เป็นที่แชมภูที่ใช้อยู่  เฮ้ยไม่ใช่  เป็นที่ซาวด์ออนบอร์ดในเมนบอร์ด ASUS ของผม

ทายถูกว่ามีเพลงอะไรบ้าง จะให้ไหม ?  :devil:

ออฟไลน์ ประพันธ์

• ระดับ 3
  • *
  • No. 4DDB2CFA,55DAACC4,7F0D91BA (ครูภูม)
 :happy: :happy:
 ฟังสบายหูดีครับน้านพ

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
:happy: :happy:
 ฟังสบายหูดีครับน้านพ
ผมคนขวงครับ ขอพูดแบบนี้ "นพน้าครับดีหูสบายฟัง" แฮ่ แฮ่  :th2: ;D

• คณะก่อการ
มันยังไงเนี่ย..ไม่แจก..ไม่ขาย..ให้วิจารณ์อย่างเดียว...แล้วเอามาโชว์ยั่ว.. :drool: :drool: :drool: ทำไม... ;D ;D ;D

มันก็เหมือนทำอาหารสักอย่างแหละท่าน  ยกตัวอย่างง่ายๆก็  ก๋วยเตี๋ยว  
ก๋วยเตี๋ยวบ้านเรามีเป็นร้อยเป็นพันเป็นหมื่นเป็นแสนๆร้าน เป็นร้อยเป็นพัน เป็นหมื่น เป็นแสนสูตร   
แต่ละร้านก็มีรสชาดแตกต่างกันออกไป ขนาดร้านเดียวกัน  ทำคนละวัน  น้ำซุปยังรสชาดไม่เหมือนกัน  แต่ยังไงๆ มันก็คือ ก๋วยเตี๋ยว  
ดังนั้น.....ก่อนที่เราจะทำเพื่อแบ่งปันกันกินในหมู่ญาติพี่น้อง....ทำขาย....ทำแจก......หรือเอาไปทำบุญถวายพระ       เราก็ต้องหาคนมาชิมเสียก่อน
ว่าของเรา  รสชาดเป็นไงบ้าง  พอไปไหวไม๊  ต้องปรับปรุงแก้ไขอย่างไรบ้าง  ตรงใหน  ถูกปากคนกินส่วนใหญ่หรือปล่าว  
ไม่ใช่พอทำก๋วยเตี๋ยวเป็น  และก็ออกมาโพนทนาว่า  ของเราอร่อยที่สุดในโลก   โดยไม่ฟังคำติ ชม ของผู้อื่น  ดังนั้นในเมื่อผมยึดมั่นอยู่กับหลักที่ว่า ไม่ใช่ดนตรีสด.....ไม่เอา VSTi มันก็ต้องเป็น SF อยู่แบบนี้แหละครับ  จนกว่าผมจะเปลี่ยนไป

ส่วนไอ้ที่ทำอยู่นี่     จะแจก  จะขาย  หรือทำบุญกุศลในโครงการใดๆก็แล้วแต่    ยังไม่อาจตอบในที่นี้ได้
เพียงแต่ ....ผมรับปากเพื่อนๆกลุ่มหนึ่งแล้วว่า
23 ตุลาคม นี้   ท่านใดที่มาร่วมงานพบปะสังสรรค์  เนื่องในโอกาสพิเศษของสมาชิกกลุ่มหนึ่ง ที่จัดขึ้น ณ สุพรรณบุรีบ้านผม  
ท่านที่ต้องการแลกเปลี่ยน  ก็มาดูดเอาจากเครื่องผมไปได้ครับ  เนื่องด้วยผมไม่มีอะไรเป็นของฝาก
แต่......ผมไม่ได้แจกน๊ะ    เพราะผมอายที่จะแจกครับ  กลัวแจกไปแล้วเขาไม่แด๊กครับ ;D ;D ;D

m sound

มันก็เหมือนทำอาหารสักอย่างแหละท่าน  ยกตัวอย่างง่ายๆก็  ก๋วยเตี๋ยว  
ก๋วยเตี๋ยวบ้านเรามีเป็นร้อยเป็นพันเป็นหมื่นเป็นแสนๆร้าน เป็นร้อยเป็นพัน เป็นหมื่น เป็นแสนสูตร  
แต่ละร้านก็มีรสชาดแตกต่างกันออกไป ขนาดร้านเดียวกัน  ทำคนละวัน  น้ำซุปยังรสชาดไม่เหมือนกัน  แต่ยังไงๆ มันก็คือ ก๋วยเตี๋ยว  
ดังนั้น.....ก่อนที่เราจะทำเพื่อแบ่งปันกันกินในหมู่ญาติพี่น้อง....ทำขาย....ทำแจก......หรือเอาไปทำบุญถวายพระ       เราก็ต้องหาคนมาชิมเสียก่อน
ว่าของเรา  รสชาดเป็นไงบ้าง  พอไปไหวไม๊  ต้องปรับปรุงแก้ไขอย่างไรบ้าง  ตรงใหน  ถูกปากคนกินส่วนใหญ่หรือปล่าว  
ไม่ใช่พอทำก๋วยเตี๋ยวเป็น  และก็ออกมาโพนทนาว่า  ของเราอร่อยที่สุดในโลก   โดยไม่ฟังคำติ ชม ของผู้อื่น  ดังนั้นในเมื่อผมยึดมั่นอยู่กับหลักที่ว่า ไม่ใช่ดนตรีสด.....ไม่เอา VSTi มันก็ต้องเป็น SF อยู่แบบนี้แหละครับ  จนกว่าผมจะเปลี่ยนไป

ส่วนไอ้ที่ทำอยู่นี่     จะแจก  จะขาย  หรือทำบุญกุศลในโครงการใดๆก็แล้วแต่    ยังไม่อาจตอบในที่นี้ได้
เพียงแต่ ....ผมรับปากเพื่อนๆกลุ่มหนึ่งแล้วว่า
23 ตุลาคม นี้   ท่านใดที่มาร่วมงานพบปะสังสรรค์  เนื่องในโอกาสพิเศษของสมาชิกกลุ่มหนึ่ง ที่จัดขึ้น ณ สุพรรณบุรีบ้านผม  
ท่านที่ต้องการแลกเปลี่ยน  ก็มาดูดเอาจากเครื่องผมไปได้ครับ  เนื่องด้วยผมไม่มีอะไรเป็นของฝาก
แต่......ผมไม่ได้แจกน๊ะ    เพราะผมอายที่จะแจกครับ  กลัวแจกไปแล้วเขาไม่แด๊กครับ ;D ;D ;D

ผม ซิม แล้ว...มัน แซ่บ.แบบบ่อต้อง ปรุง...กะเลยอยากได้..ตั๊วเน๊าะ..สิบ่อได้มาเอาอยู่สุ1000 พูนติ..ซั่น มื้อได๋เกาะ วัน ปิยะ..วะติ๊.. ;D ;D ;D :th2:

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
เรื่องนี้ได้คุยกันเป็นเบื้องต้นแล้วครับ ดังนั้น งานการกุศลเท่านั้นทื่จะมีการแจกให้มวลสมาชิกที่ร่วมกันบริจาคงานนั้น ๆ
ไม่ผิด ไม่แปลกใจ ที่น้านพบอกว่า ไม่ขาย ไม่แจก เพราะว่า อยากให้เป็นการช่วยเหลือสังคมมากกว่า

ผมพูดถูกไหมนี่ครับน้านพ

• คณะก่อการ
ผม ซิม แล้ว...มัน แซ่บ.แบบบ่อต้อง ปรุง...กะเลยอยากได้..ตั๊วเน๊าะ..สิบ่อได้มาเอาอยู่สุ1000 พูนติ..ซั่น มื้อได๋เกาะ วัน ปิยะ..วะติ๊.. ;D ;D ;D :th2:

ข่อยบ่ได้แจกเด้อ   อยากได้วันที่ 23 ก็มาดูดเอาตั๊ว   

เรื่องนี้ได้คุยกันเป็นเบื้องต้นแล้วครับ ดังนั้น งานการกุศลเท่านั้นทื่จะมีการแจกให้มวลสมาชิกที่ร่วมกันบริจาคงานนั้น ๆ
ไม่ผิด ไม่แปลกใจ ที่น้านพบอกว่า ไม่ขาย ไม่แจก เพราะว่า อยากให้เป็นการช่วยเหลือสังคมมากกว่า

ผมพูดถูกไหมนี่ครับน้านพ

Man U ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :party: :party: 23 ตุลาอยู่ไหนหว่าต้องรีบเช็คด่วนแล้ว เดี๋ยวพลาด อิอิ :D :happy: