ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ไม่เห็นมีใครมาบ่นกันเลยเรื่อง Extreme ผ่าน Soundfont แล้วเสียงไม่ออก  (อ่าน 4871 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D ณ.เวลานี้ก็ผ่านมาตั้งหลายเดือนแล้วไม่เห็นมีใครมาบ่นกันเลยเรื่อง Extreme ผ่าน Soundfont แล้วเสียงไม่ออก  ::)แสดงว่าตอนนี้
ทุกคนมีเทคนิคในการปรับเซ็ท soundfont กันหมดแล้วไม่มีใครถามกันเลย  ???(เงียบไปเลยเรื่องนี้ ) ???

b39ppr

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเล่น soundfont ตัวเดียวมันก็ออกปกติดีนะครับ
แต่ถ้าสองตัวเช่นเอากลองมาสลับกัน อันนี้ผมก็ยังทำไม่ค่อยเป็นทำเป็นแต่ใน VSampler  :)

ออฟไลน์ pac

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
ส่วนผมมัน เล่น soundfont Drum BFD-1080 v.2.sf2 ผ่าน sound card yamaha XG ymf 724 F-v  เสียงกลองออกดีครับ แต่มันดันเสียงกลองมาช้านิดหนึ่ง มันก็เลยยังไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ ส่งสัยคนร้องคงต้องกระตุ๊ก กระตุก  >:( >:( :'(

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D ;D คุณ pac น่าที่จะเอา กลอง Drum BFD1080 v2 มารวมกับ Soundfont หลักน่าที่จะดีกว่านะครับ จะได้ไม่เกิดการหน่วงของกลองครับ โดยเรากำหนดให้ BFD1080 เป็นกลองหลักครับ แก้เป็น 128-000 ครับ 8) ::)
(เดี๋ยวรอผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายอีกทีครับ)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
คุณ kungd4dครับ การเอากลองBFD1080 เข้าเล่นกับซาวนด์ฟอนท์ต้องทำไงครับผมมีโปรแกรมและแตกไฟล์ออกแล้วแต่ไม่มีปัญญาเอาเข้าซาวนด์ฟอนท์ครับ

• คณะก่อการ
คุณ kungd4dครับ การเอากลองBFD1080 เข้าเล่นกับซาวนด์ฟอนท์ต้องทำไงครับผมมีโปรแกรมและแตกไฟล์ออกแล้วแต่ไม่มีปัญญาเอาเข้าซาวนด์ฟอนท์ครับ
   ;Dคุณพัชรีลองอ่านกระทู้นี้ให้ละเอียดนะครับส่วนผมใช้ viana รวม Soundfont ครับเพราะว่ามันใช้งานง่ายดีนะครับลองดูนะครับ ;D

• คณะก่อการ
;D ณ.เวลานี้ก็ผ่านมาตั้งหลายเดือนแล้วไม่เห็นมีใครมาบ่นกันเลยเรื่อง Extreme ผ่าน Soundfont แล้วเสียงไม่ออก  ::)แสดงว่าตอนนี้
ทุกคนมีเทคนิคในการปรับเซ็ท soundfont กันหมดแล้วไม่มีใครถามกันเลย  ???(เงียบไปเลยเรื่องนี้ ) ???

มางาน Meeting 4 ปี TOC ที่หน่วยเกรียงไกร สุพรรณบุรีเลยครับเดี๋ยวให้ดูของจริง
   ;Dท่านมานพวันที่เท่าไหร่ครับ ถ้าหากอยู่ตรงช่วงพักไปแน่นอนครับ ;D

• คณะก่อการ
   ;Dคุณพัชรีลองอ่านกระทู้นี้ให้ละเอียดนะครับส่วนผมใช้ viana รวม Soundfont ครับเพราะว่ามันใช้งานง่ายดีนะครับลองดูนะครับ ;D
;D โทษทีลืมใส่ลิ้งค์ ;D
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=468.0

• คณะก่อการ
 ;D ;D  OK. Thank you หลายๆเด้อท่าน ;D ;D