ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข้อแนะนำ เสนอความคิดเห็นต่าง ๆ เกี่ยวกับคู่มือการใช้งาน  (อ่าน 12226 ครั้ง)

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
แจ้งข้อแนะนำ เสนอความคิดเห็นต่าง ๆ เกี่ยวกับคู่มือการใช้งาน

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

เยี่ยมมากครับ

แนะนำให้ ถ่ายทำวิธีใช้งานเป็นคลิปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กันยายน 2008, 21:16:00 น. โดย นิมิตใหม่ »

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
เห็นด้วยครับ

natjung

โหลดไม่ได้เลยครับ คู่มือ V3 นี่ เอาไปอัพที่ใหม่ได้บ่ ครับ โหลดมา 3 วันแล้ว 4% น๊อค เลย ???

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
ผมเห็นมีโปรแกรมแอ๊กติเวตหรือเปล่าครับที่ทำเหมือนพวกแฟลชออกมาเป็นเรื่องสอนการใช้ได้เลยอ่ะครับ ช่วงนี้กำลังคลั่งหามาลองทดลองทำพวกด้านการสอนอยู่อ่ะครับ

เมร์

โหลดได้ครับ แต่ว่าแตกfileไม่ได้จะต้องทำยังไงครับ.ใช้ไม่เป็นครับโดนเฉพาะ v 3

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
v.2 เล่น fx ยังไงครับ.. ..งง

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
v.2 เล่น fx ยังไงครับ.. ..งง

ก็ไม่มีอะไรมากครับ..ในชั้นต้นอยากจะทราบหมายเลข Hardlock ของท่านหน่อยนะครับ..คือช่วงหลัง ๆ นี่..มีผู้ที่ไม่ได้สนับสนุน Xtreme ที่ถูกต้องเข้ามาเยอะมากอ่ะครับ..ถ้าท่านเป็นผู้ที่ใช้ของที่ถูกต้องทางสมาชิกก็พร้อมให้คำแนะนำครับ..

surasangKorat

เอ่อๆ  ไม่ทราบว่ามีฟังชั่นนี้ ในคู่มือรึเปล่าครับ Ctrl+End = จบเพลงเดินกลองจังหวะล่าสุด ไปเรื่อยๆ

เผอิญผมหาไม่เจอในคู่มือครับ   เพราะเล่นแบบนี้มานานแล้ว  เปิด Auto medley  พอเพลงใกล้จบหรือเพลงนั้นทำมาไม่ดีเราสามารถกด Ctrl+End จบเพลง เดินกลองจังหวะสุดท้าย

จากนั้นระหว่างที่เรากำลังขึ้นเพลงในคิว สามารถเปลี่ยนจังหวะ เร่ง-ลด เทมโปให้เข้ากับเพลงถัดไป เสร็จแล้ว ก็กดลูกศร ขึ้นลงเพื่อเลือกเพลงที่เราเล่นต่อไป กด Enter โช๊ะ 

โอวว ดิ้น เอวขาด      ;D  :angel:

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
เห็นด้วยกับท่านมารเหนือเมฆครับ เอาแบบง่ายๆกับคนที่ชอบแต่ทำไม่เป็นให้เล่นได้ง่ายๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เชิญทุกท่นมาร่วมงานวันสัมนาครับ  ทุกฟังค์ชั่นการใช้งานพ้อมสาธิตให้ท่านได้ดุ ได้รู้ ได้เห็น

จะได้จดจำไว้ตลอดครับ

ออฟไลน์ ธนรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:: 4C9EB9AC ซื้อจาก ครูภูม
ขอรายละเอียดการใช้งาน โหมดอิเลคโทนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ สมุยไลท์แอนด์ซาาวด์

• ระดับ 3
  • *
  • 9F606B05 ท่าน(MP)
ขอคู่มือ v.3คับ

suthara

ขุดขึ้นมาเพราะหลายท่านอาจยังไม่ทราบครับ

เปลี่ยนคอร์ดในโหมดอิเลคโทนครับ แต่ละคอร์ดตามตำแหน่งแป้นพิมพ์ครับ

ป.ลิง.เผื่อบางท่านยังไม่ทราบ

ออฟไลน์ ยะ พีพีอาร์มิวสิค

• ระดับ 2
  • *
  • 4E8DE8DD ป๊อกมิวสิคโปร
ขอทำเป็นแบบที่จำเป็นต้องใช้ตอนเล่นจริง อย่างเช่นการกดปุ่มสั่งงานต่างๆ จะได้ปริ้นลงกระดา็ษไว้ดูเวลาเล่นเผื่อลืมครับ :happy:

ออฟไลน์ pong_mea

• ระดับ 2
  • *
  • NO .. 868FA84E อ.หนุ่มเมืองลำดวน ( 27/03/55

ขอรายละเอียดการใช้งาน การแยกไลน์ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ sucheep1897

• ระดับ 3
  • *
  • HL>8E55C085 [ป๊อกมิวสิคโปร]
ขอวิธีการใช้งานแยกไลน์และซาวด์โมดูลพร้อมกัน