ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@  (อ่าน 42323 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
@@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@
« เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 22:25:31 น. »
ออกตัวก่อนครับ     ว่าไม่ได้เป็นนายหน้า  ไม่ได้ใช้อภิสิทธิ์  ใช้สิทธิ์แค่ลูกค้าซึ่งได้รับบริการดี  กับร้านขายเครื่องเสียงที่ชื่อ ไพศาล-เอ้าท์เล็ท  และ เอ  ไอ  นครสวรรค์

เมื่อวันเสาร์ที่ 10 ธันวา   ผมได้เดินทางไป จ.นครสวรรค์  ก่อนเดินทางกลับก็แวะเข้าไปที่ร้านเอไอ นครสวรรค์   ก่อนไปก็โทรหา เซลส์ของไพศาล เอ้าท์เลท  ที่คุ้นเคยกันเพื่อสอบถามข้อมูล
จะซื้อแอมป์ขับซับ   ระหว่าง A&J, Modify ,NTS   ซึ่งทั้งสามตัวนี้ราคาพอๆกัน     ก็ได้รับคำตอบมาว่ามีตัวหนึ่งกำลังสูงกว่าเพื่อน  น่าเล่นมากกว่า  เมื่อเข้าไปที่ร้านเอ ไอ ด้วยความรีบ    ก็เลยเลือกแอมป์ตัวที่ว่า  โดยไม่ทันได้ลอง   เนื่องจากตอนนั้นจะห้าโมงเย็นแล้ว       จ่ายเงินแล้วก็ให้พนักงานแบกมาใส่รถ

เช้าวันที่ 12  ธันวา  งานเลี้ยงนายอำเภอคนใหม่ที่มาจากคลองลาน  ก็ได้มีโอกาสลองแอมป์ตัวใหม่หมาดๆแบบแกะกล่อง
แว๊บแรกที่เปิดเพลง   ความสงสัยก็เกิดขึ้น   เนื่องจากสิ่งที่ได้ยินมันสวนทางกับราคาและกำลังขับอย่างน่าตกใจ  แต่ก็คิดในใจว่าของมันยังไม่รันอิน  เลยทนๆใช้จนจบงาน
แล้วก็ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับมันอีก   จนกระทั่งวันที่ 22 ธันวา  ที่ผ่านมา   กับงานเลี้ยงเจ้าหน้าที่ อบต.จากจังหวัดสุรินทร์  ในห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรมศรีอู่ทองแกรนด์

แว๊บแรกที่เสียงเปิดขึ้นมาอีกครั้ง   ความพร่า  บวม  เบลอ  อย่างที่ไม่น่าจะเรียกว่าซับ  ก็เกิดขึ้นมาอีกครั้ง  เอาแล้วตูงานเข้าแน่ๆ
สุดท้ายทนไม่ไหวจริงๆก็ต้องแก้ปัญหา   โดยการย้ายแอมป์ Tapco J 800 ที่ใช้ขับมอน   ย้ายมาขับตู้กลางแหลมข้างละสองใบ   แอมปื Fine&Fine VF800 ที่เคยใช้ขับกลาง
ถูกย้ายมาขับซับ order6 ข้างละสองใบ   โดยนำแอมป์เจ้าปัญหาขนาด 1000w/8โอมส์ ไปขับมอน     
ก็ได้คุณภาพที่พอรับได้  จนมีภาพอย่างที่เห็น  จนผู้อำนวยการสำนักงานจังหวัดสุรินทร์  ซึ่งเป็นเจ้าของโครงการ  ตกลงจ้างในครั้งต่อไปข้ามปี    ในวันที่ 12 มกรา 55

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: @@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 23:04:04 น. »
สายๆวันนี้   ตื่นขึ้นมาก็ขับแมงกะบื๋อ  ไปทำงาน   ถึงที่ทำงานยังขี้เกียจหาอะไรทำก็นั่งนึกทบทวน  เราทำอะไรผิดหรือปล่าว  เซ็ตอะไรผิดไม๊   ก็ไม่ใช่  ทุกอย่างก็ตามที่เคยใช้งานมา
แล้วปัญหามันคืออะไร    ในเมื่อคิดไม่ออกก็ต้องโทร        หาเซลส์ของไพศาล  เอ้าท์เลท   ที่จนทุกวันนี้ผมก็ยังไม่รู้ชื่อ   เพื่อปรึกษาสิ่งที่เจอ

คำตอบที่ได้มาคือว่า     "พี่นพสะดวกเข้าไปที่ เอไอ นครสวรรค์ไม๊   เอาแอมป์ไปด้วย  เอากล่อง คู่มือไปให้ครบ   ถ้ามีปัญหาจริงเดี๋ยวผมประสานทางเอไอ เปลี่ยนให้ใหม่เลย  หรือจะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นก็ได้"  ผมก็ได้แต่รับปากแบบไม่ค่อยจะแน่ใจอะไรเท่าไหร่  ว่าเลิกงานแล้วจะเข้าไป  ขอให้ร้านที่นครสวรรค์รอหน่อยก็แล้วกัน

บ่ายสามแก่ๆของวันนี้ผมก็กลับมาบ้าน  แบกแอมป์เจ้าปัญหาขึ้นรถ ดิ่งไปนครสวรรค์   ไปถึงเกือบห้าโมงครึ่ง   ร้านยังเปิดรอ   เมื่อแจ้งเรื่องที่ติดต่อไว้กับทางไพศาลที่อยู่ลำปาง   ผู้จัดการของเอไอ นครสวรรค์ก็ออกมารับหน้า   ให้หนักงานยกแอมป์ไปทดสอบโดยไม่สนใจริ้วรอยที่มีบนเครื่อง   เมื่อได้ฟังเสียงที่ออกมา  ผู้จัดการ เอไอ นครสวรรค์  พูดด้วยสีหน้ายิ้มๆ

"พี่นพจะเปลี่ยนเป็นตัวใหน  ตามสบาย ถ้าแพงกว่าก็เพิ่มเงิน  ถ้าถูกกว่าก็เอาเงินคืน  หรือจะเอารุ่นเดิม ตัวใหม่ก็จะให้พนักงานยกมาลองให้"  คงไม่ต้องบอกมั้งว่า   ผมรู้สึกอย่างไรกับร้านนี้

แอมป์ที่ซื้อไปแล้วสิบกว่าวัน  ใช้งานมาสองงาน ฝุ่น  ริ้วรอยบนเครื่องบานตะเกียง  จะมีค่าตัว 100% เต็ม 

และแล้ว  ก่อนหกโมงเย็นวันนี้   ผมก็ออกจากร้านพร้อมกับ 3000VZ ตัวใหม่  และเงินในกระเป๋าที่เพิ่มขึ้นมาอีกสองร้อย      "ไม่เคยเจอครับ"
ขอบคุณร้านค้าที่ไม่เอาเปรียบลูกค้าและมีความรับผิดชอบอย่างเต็มเปี่ยมกับสินค้าที่ตัวเองขาย   

จำชื่อไว้ก็ดีครับ   ไพศาล เอ้าท์เลท จ.ลำปาง  และเอ ไอ อิเล็คทรอนิคส์ จ.นครสวรรค์

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Re: @@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 23:08:12 น. »

semgo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 23:13:31 น. »
ยี่ห้ออะไรครับ น้านพ เป็นที่การผลิตหรือป่าวครับ คงไม่ทุกตัวนะครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 00:05:08 น. »
ผมนึกว่าไพศาลมหาสารคาม  :th2:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 00:24:45 น. »

คิดเหมือนกันเลยครับ..
ว่าแต่ว่าคุณพี่หมอน้านพ.. พอบอกได้เปล่าตัวไหนที่มีริ้วรอยบนเครื่องบานตะเกียงหน่ะ...

ytpm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 00:28:46 น. »
บางทีผมไม่ได้ซื้อก็เข้าไปดูของเล่นและทักทายถามอุปกรณ์กับพนักงานขายแถมให้ลองฟังอีกบริการดีครับ เอ ไอ.นครสวรรค์:happy: :happy: :happy: :th2: :th2:

ออฟไลน์ pr.sound

• กำเนิดใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 00:43:49 น. »
ผมก็ลูกค้าไพศาลครับ  บริการดีเคยโทรไปปรึกษาบ่อยๆ  ราคาก็ยอมรับได้นะครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 01:10:07 น. »
สำเนาถูกต้อง

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 01:16:24 น. »
 :cheer: :beer: เป็นลูกค้าร้านไพศาลเหมือนกัน ทีแรกเข้าใจว่าท่านไพศาลอินเตอร์ อิอิ

ออฟไลน์ กฤชจำนงค์

• ระดับ 4
  • *
  • NO.770C1181 ซื้อจาก ครูภูม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 05:11:51 น. »
ออกตัวก่อนครับ     ว่าไม่ได้เป็นนายหน้า  ไม่ได้ใช้อภิสิทธิ์  ใช้สิทธิ์แค่ลูกค้าซึ่งได้รับบริการดี  กับร้านขายเครื่องเสียงที่ชื่อ ไพศาล-เอ้าท์เล็ท  และ เอ  ไอ  นครสวรรค์

เมื่อวันเสาร์ที่ 10 ธันวา   ผมได้เดินทางไป จ.นครสวรรค์  ก่อนเดินทางกลับก็แวะเข้าไปที่ร้านเอไอ นครสวรรค์   ก่อนไปก็โทรหา เซลส์ของไพศาล เอ้าท์เลท  ที่คุ้นเคยกันเพื่อสอบถามข้อมูล
จะซื้อแอมป์ขับซับ   ระหว่าง A&J, Modify ,NTS   ซึ่งทั้งสามตัวนี้ราคาพอๆกัน     ก็ได้รับคำตอบมาว่ามีตัวหนึ่งกำลังสูงกว่าเพื่อน  น่าเล่นมากกว่า  เมื่อเข้าไปที่ร้านเอ ไอ ด้วยความรีบ    ก็เลยเลือกแอมป์ตัวที่ว่า  โดยไม่ทันได้ลอง   เนื่องจากตอนนั้นจะห้าโมงเย็นแล้ว       จ่ายเงินแล้วก็ให้พนักงานแบกมาใส่รถ

เช้าวันที่ 12  ธันวา  งานเลี้ยงนายอำเภอคนใหม่ที่มาจากคลองลาน  ก็ได้มีโอกาสลองแอมป์ตัวใหม่หมาดๆแบบแกะกล่อง
แว๊บแรกที่เปิดเพลง   ความสงสัยก็เกิดขึ้น   เนื่องจากสิ่งที่ได้ยินมันสวนทางกับราคาและกำลังขับอย่างน่าตกใจ  แต่ก็คิดในใจว่าของมันยังไม่รันอิน  เลยทนๆใช้จนจบงาน
แล้วก็ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับมันอีก   จนกระทั่งวันที่ 22 ธันวา  ที่ผ่านมา   กับงานเลี้ยงเจ้าหน้าที่ อบต.จากจังหวัดสุรินทร์  ในห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรมศรีอู่ทองแกรนด์

แว๊บแรกที่เสียงเปิดขึ้นมาอีกครั้ง   ความพร่า  บวม  เบลอ  อย่างที่ไม่น่าจะเรียกว่าซับ  ก็เกิดขึ้นมาอีกครั้ง  เอาแล้วตูงานเข้าแน่ๆ
สุดท้ายทนไม่ไหวจริงๆก็ต้องแก้ปัญหา   โดยการย้ายแอมป์ Tapco J 800 ที่ใช้ขับมอน   ย้ายมาขับตู้กลางแหลมข้างละสองใบ   แอมปื Fine&Fine VF800 ที่เคยใช้ขับกลาง
ถูกย้ายมาขับซับ order6 ข้างละสองใบ   โดยนำแอมป์เจ้าปัญหาขนาด 1000w/8โอมส์ ไปขับมอน     
ก็ได้คุณภาพที่พอรับได้  จนมีภาพอย่างที่เห็น  จนผู้อำนวยการสำนักงานจังหวัดสุรินทร์  ซึ่งเป็นเจ้าของโครงการ  ตกลงจ้างในครั้งต่อไปข้ามปี    ในวันที่ 12 มกรา 55

ออฟไลน์ กฤชจำนงค์

• ระดับ 4
  • *
  • NO.770C1181 ซื้อจาก ครูภูม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 05:16:25 น. »
้ร้านดีมีคุณภาพ(มีความจริงใจต่อลูกค้ามีน้อยจริงๆครับ)ขอเป็นกำลังใจให้ ไพศาล..เอไอ :happy:

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 05:23:37 น. »
ขอบคุณครับ ;D  สู้ๆครับ พี่เสก ;D

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 06:36:46 น. »
หายากแต่ก็หาเจอ แต่ไม่บ่อยนัก

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 07:08:40 น. »

ผมซื้อ เพาเวอร์แอมป์ ที่ไพศาลลำปางได้ประมาณเดือน ใช้ไม่รู้กี่งาน เสียงปกติ แต่ไฟหน้าปัทค้าง
    ผมโทรไปเล่าให้ทางร้านฟัง เขาให้ผมส่งคืนเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

ออฟไลน์ วันชัย

• ระดับ 5
  • *
  • N&S Music sound HL#5565D718(ฅนคอน)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 07:10:49 น. »
เคยซื้อหลายอย่างแล้ว บริการดีครับ มีระบบงานที่ดี มีมาตรฐาน  :th2: :thank1:

ออฟไลน์ br.sound

• ระดับ 5
  • *
  • 86E62860
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 08:02:44 น. »
 :th2: :happy:

jakkrit101

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 08:16:01 น. »
 :th2: ชอบจริงๆเลยร้านนี้  บริการสุดยอด
สินค้าบางตัวสั่งจากลำปาง ยังถูกกว่าวิ่งรถเข้าไปเอาที่ร้อยเอ็ดเลยครับ :love2: :love2:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 08:16:52 น. »
นึกว่าชอบไม้ป่าเดียวกัน

+1 ร้านทั้งสอง  :flower:

ออฟไลน์ papan579

• ระดับ 4
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 08:17:04 น. »
 :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 09:18:41 น. »
ผมก็ใช้บริการบ่อยครับ
ราคาถูกแถมยังต่อรองราคาได้ ส่งของก็ไวครับ

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 09:43:15 น. »
น่าจะถ่ายรูป เฮียน้องตี๋มาด้วยอยากเก็นหน้าสักกะหน่อย.... :cheer:

ร้านนี้บริการดีจริง   :th1:
 :cheer:

ออฟไลน์ ชัยวุฒิ

• ระดับ 2
  • *
  • HL#6D201866,HL#8D1E1118
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 10:35:05 น. »
ผมใช้บริการมาตลอดครับ ร้านไพศาล เขาบริการดีมาก ผมซื้อมิก Zed 22 มา1 เดือน เต็มๆ ยังไม่ได้ลองเสียง แต่ต้องการเปลี่ยนไปใช้mackie 16 mkII  ผมโทรไปถามว่ารับซื้อคืนไหมครับ น้องเขาบอกว่า พี่ไม่ต้องเกรงใจ ลองเสียงก่อนถ้าไม่ถูกใจ ส่งกลับมา ผมเปลี่ยนให้ไหมเลยครับ ผมก็เลยส่งไปเปลี่ยน ได้ตัวใหม่มา  เพิ่มเงินส่วนต่างเพราราคา mackie แพงกว่า ผมประทับใจมากๆครับ  หลายครั้งที่โทรไปสอบถามข้อมูล เช่นถามแอมป์ 2 ยี่ห้อ ว่าควรใช้ตัวไหน  น้องเขาแนะนำให้ใช้ตัวที่ราคาถูกกว่า ผมไม่เคยเห็นร้านไหนแนะนำตัวที่ราคาถูกกว่าสักทีครับ  กระทั้งเดี๋ยวนี้ ยังไม่ทราบชื่อน้องเขาเลยครับ โทรไปทีไร น้องเขารู้ประวัติการซื้อขายของเราหมด แนะนำดีมากๆ ราคาก็ถูกครับ ประทับใจมากๆ :happy: :happy:

ออฟไลน์ papan579

• ระดับ 4
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 11:54:00 น. »
ผมใช้บริการมาตลอดครับ ร้านไพศาล เขาบริการดีมาก ผมซื้อมิก Zed 22 มา1 เดือน เต็มๆ ยังไม่ได้ลองเสียง แต่ต้องการเปลี่ยนไปใช้mackie 16 mkII  ผมโทรไปถามว่ารับซื้อคืนไหมครับ น้องเขาบอกว่า พี่ไม่ต้องเกรงใจ ลองเสียงก่อนถ้าไม่ถูกใจ ส่งกลับมา ผมเปลี่ยนให้ไหมเลยครับ ผมก็เลยส่งไปเปลี่ยน ได้ตัวใหม่มา  เพิ่มเงินส่วนต่างเพราราคา mackie แพงกว่า ผมประทับใจมากๆครับ  หลายครั้งที่โทรไปสอบถามข้อมูล เช่นถามแอมป์ 2 ยี่ห้อ ว่าควรใช้ตัวไหน  น้องเขาแนะนำให้ใช้ตัวที่ราคาถูกกว่า ผมไม่เคยเห็นร้านไหนแนะนำตัวที่ราคาถูกกว่าสักทีครับ  กระทั้งเดี๋ยวนี้ ยังไม่ทราบชื่อน้องเขาเลยครับ โทรไปทีไร น้องเขารู้ประวัติการซื้อขายของเราหมด แนะนำดีมากๆ ราคาก็ถูกครับ ประทับใจมากๆ :happy: :happy:
   ถ้าอย่างนี้ควรสนับสนุนครับ  :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 11:56:34 น. »
สงสัยต้องลองไปเป็นลูกค้ามั่ง