ผู้เขียน หัวข้อ: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี  (อ่าน 31559 ครั้ง)

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 23:28:51 น. »
ผมเองก็ติดตามมานาน แต่ไม่เคยคิดแย้งเพราะไม่ได้ฟังของจริง ถ้าจริงผมจะตัดสินใจขาย ปวศ.2 คู่

อ.แจนนี่ ไม่มีแอว ที่นาแก นครพนม ขาย 15 นิ้ว ทั้งหมดแล้วครับ 12 ใบ....555
เอาไอ้ปากแดง ตัวเล็กดี รสโตไปประจำการแทนแล้ว เรียบร้อย...... ;D

ออฟไลน์ พรสิบ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#80009D3C (เด็กชายโสด)
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 23:38:18 น. »
ต้องหาโอกาสฟังเสียงซะแล้วเผื่อตกเบิก

ออฟไลน์ แจนนี่/แอวดีมิวสิก

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9EB99F (อนันตชัย)
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 23:41:36 น. »
อ.แจนนี่ ไม่มีแอว ที่นาแก นครพนม ขาย 15 นิ้ว ทั้งหมดแล้วครับ 12 ใบ....555
เอาไอ้ปากแดง ตัวเล็กดี รสโตไปประจำการแทนแล้ว เรียบร้อย...... ;D
ทีแรกผมก็ไม่กล้าซื้อ  หมอโปร่งให้มาลองได้ 3-4 งาน  ก็ต้องซื้อเลย  เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมใช้ปากแดงข้างละ 2 ใบ  ซับ 15 ช่วยกลางข้างละตัว  ซับเบส ajb1000  ข้างละ 3 ใบ  เหมือนกบนั่งบนขอนไม้เลยครับ  กับงานโต๊ะจีน  180 โต๊ะ  เสียงใสคุมพื้นที่ดีมาก  ระยะประมาณ 100 เมตร  เสียงดังเกือบเท่าหน้าตู้ 10 เมตร    ตอนนี้ต้องการซับ 18  เพื่อให้ครบเซ็ท  จึงขอขาย ajb1000 ออกเมื่อของเข้ามาล็อตใหม่ครับ ผมไม่ได้เชียรนะครับ แต่มันคุ้มกับเสียงที่ได้ ชอบครับ  แต่นั่นก็อยู่ที่ความชอบแต่ละคนนะครับ  ต้องลองฟัง  ไม่ลองไม่รู้ครับ  :cheer:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 01:00:34 น. »
อ้าว  ซวยเลยผม  ป๋าแบทครับผมไม่ได้เป็นพ่อค้าขายของครับ  ถ้าผมเป็นพ่อค้าผมไปโพสต์ขายเวปอื่นแล้วครับ

แต่ผมเป็นมนุษย์ธรรมดาที่รักเมีย  อยากให้เมียเล่นดนตรีแล้วมีความสุขครับ  เมียผมบ่นให้ผมฟังทุกครั้งเวลาที่ไปเล่นดนตรี

แล้วเจอเครื่องเสียงที่มอนิเตอร์ห่วยแตก  นักดนตรีคนไหนจะกล้าเล่นดนตรีได้เต็มอารมณ์  เมื่อเสียงที่ตัวเองเล่นแล้วได้ยินมันเป็นเสียงที่น่าเกลียดมากกว่าน่าฟัง

จนในที่สุดภรรยาสุดที่รักผมมาเจอลำโพงไร้ชื่อเสียง โนเนม เบา เล็ก สบาย เอาไปเล่นที่ไหนก็ได้ ไม่ต้องทนฟังมอนิเตอร์ห่วย ๆ อีกแล้ว

เพราะเสียงที่ได้ยินคือเสียงจากพีเอ ในเมื่อมนุษย์มีสองหูเท่ากัน  ได้ยินจากตู้ลำโพงเดียวกัน เสียงที่ออกมามันคงไม่ต่างกันชนิดฟ้ากับดินหรอกครับ

ผมก็แค่พูดความจริง  โดยสันดานของผมไม่เคยโกหกหรือตอแหลใครครับ  เมื่อเมียผมพอใจ  และผมเอาออกงาน  คนอื่นที่ได้ฟังพอใจ

ที่สำคัญมันเล็กเบาสบายสำหรับผม  งานผมก็งานเล็ก ๆ ครับ  คนไม่เกินพันห้า  อุปกรณ์ที่ผมมีก็แค่นี้  เงินก็มีแค่นี้  ผมมีปัญญาซื้อมาแค่นี้

ผมเอาไปออกงานง่ายค่าจ้างหลักพัน  ลูกค้าพอใจจ้างต่อเพราะราคาถูกครับ  ผมก็ไปเล่นงานต่อก็แค่นี้เอง  ผมผิดอะไรครับ  วันนี้ผมเพิ่งไปออกงานมาครับ  และได้งานต่อมาอีกสามงาน

ผมผิดอะไรครับ  กระทู้นี้ผมคนตั้ง  ผมไม่ได้โฆษณาว่าเว่อร์เกินจริง  แค่ผมใช้หูธรรมดา  กับอุปกรณ์ได้มาฟรี ๆ วัดดูแล้ว  ผมพอใจครับ

พิธีกรบนเวทีกลางพูดขอให้ทุกคนทำตาม  คนที่ยืนแถวหน้าทำอะไรคนที่ยืนห่างไปกว่าสองร้อยเมตรก็ทำตาม  ผมก็ว่าน่าจะพอแล้วสำหรับผม

คนที่มีเงินมากกว่านี้ก็ซื้อเลยครับ  ราคาเป็นล้านส่วนผมไม่มีปัญญาครับ  ประสบการณ์อันน้อยนิด  ไม่กล้าเทียบรัศมีกับใครหรอกครับ

แค่มีงานสัปดาห์ละครั้งก็มีความสุขแล้วครับ  นอนก่อนครับ  กระทู้นี้ผมจะพิจารณาเองว่าจะลบไหมครับ  ขอร้องว่าอย่าเอามาเป็นประเด็น

ผมไม่ได้ขายของครับ  ผมคนใช้ครับ  ดีก็บอกว่าดีไม่ได้ไปว่าของคนอื่นไม่ดีครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 01:13:25 น. »
งั้นผมก็ผิดด้วย..แหะ..แหะ...เห็นเพื่อนมันโม้ว่าเอาไปแค่ข้างละใบ ที่ทุ่งศรีเมือง อุดร ไอ้เราก็อยากรู้ว่ามันกว้างใหญ่แค่ไหน เอารูปลงให้ดูหน่อย....ไม่นึกว่าจะไปขัดเคืองกะใครเข้า...เพิ่งคุยกับพี่ไท พัทยาอยู่แท้ๆ เมื่อวันเสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมา... ??? ??? ???

*** ไม่ต้องลบ...ห้ามลบ...กระทู้นี้น่าจะฮอท...การโพสต์ หรือตั้งกระทู้ ทุกคนสามารถแสดงความคิดเห็นได้ ไม่มีใครถูก ใครผิด...คนอ่าน ก็แค่ ผ่านมา แล้วก็ผ่านไป...เจตนา แต่ละคนเป็นยังไง..ก็น่าจะพอรู้ และเข้าใจกันได้ ไม่เครียด หรือซีเรียส....เก็บไว้อ่าน ในอนาคต...เผื่อใครจะย้อนกลับมาอ่านดูกระทู้ของตัวเอง..... ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:50:36 น. โดย สไปเดอร์แมน »

JAMPA_ZOUNDMAN

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 07:51:01 น. »
ด้วยความเคารพคับ
ผมไม่เคยฟังเสียงตู้ปากแดง
แต่ตู้ปากแดงที่เรียกกัน มันเปนลำโพงไลน์อะเร่ย์ ซึ่งมันถูกออกแบบมา ที่96db/1W/1m ถ้่ผมจำไม่ผิด รึเข้าใจไม่ผิด
ลำโพงไลน์อะเร่ย์จะทำงานเต็มประสิทธิภาพ ควรมีอย่างน้อย 4 ใบขึ้นใบ ถึงจะสามารถควบคุมพื้นที่ได้อย่างเต็มความสามารถ
ผมอยากให้ผู้อ่านเข้าใจตรงนี้มากกว่า
ส่วนเรื่องอื่น เช่นกระทูนี้เปนเรื่องแสดงผลงาน ถ้าไม่แอบแฝงขายของว่าใบเดียวเอาอยู่ สังเกตุจากการนำเสนอรูปภาพ มีแต่มุมไกลๆ เพื่อโน้มน้าวทำให้เชื่อว่า มันสามารถคลุมพื้นที่ได้ทั้งหมด ก้อแสดงว่าผมเข้าใจผิด ต้องขอโทษด้วย
ส่วนเรื่อง มีรึไม่มีมอนิเตอร์ มอนิเตอร์กับPA มันทำงานต่างกันโดยเหนได้ชัด ไม่สามารถใช้เสียงที่ได้ยินจากแหล่งเดียวกันได้ ขอให้พี่น้องได้โปรดเข้าใจ
...และได้โปรดเข้าใจว่า เสียงที่ได้ยินทั่วพื้นที่ กับ เสียงที่ดังชัดเจนครอบคลุมพื้นที่มันต่างกันโดยสิ้นเชิง...
...เราควรให้ความรู้พื้นฐานของลำโพงและการทำงานที่ถูกต้องแก่กันและกันด้วยนะคับ...
...อนึ่ง ผมฝากตายอดหรือวิทยาก้อได้ หารูปผมมาใส่หน่อย ผมหาที่ใส่ไม่ได้อะ...
...หากมีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม โทรหาผมที่เบอร์ 081-9824879,088-4900053...
...ตอบได้ทุกเรื่องคับ...

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:21:44 น. »
ติดตามชมครับ :D

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:22:56 น. »
ผม โ ค ต ร ชอบเลย แบบนี้
ได้ความรู้วิธีลัด
รู้จากคนที่รู้ กับรู้จากคนที่ลอง ไม่ต้องไปหารู้เอง
ผู้บริโภคอย่างผม ได้ประโยชน์ในการหาเลือกซื้อ

เอาอีก เอาอีก เอาให้ถึงที่สุด เอาให้จบ เอาให้ได้ข้อยุติ เอาให้...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:34:12 น. โดย เสธ.รุณ »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:27:22 น. »
แต่ตู้ปากแดงที่เรียกกัน มันเปนลำโพงไลน์อะเร่ย์ ซึ่งมันถูกออกแบบมา ที่96db/1W/1m ถ้่ผมจำไม่ผิด รึเข้าใจไม่ผิด
ลำโพงไลน์อะเร่ย์จะทำงานเต็มประสิทธิภาพ ควรมีอย่างน้อย 4 ใบขึ้นใบ ถึงจะสามารถควบคุมพื้นที่ได้อย่างเต็มความสามารถ
ผมอยากให้ผู้อ่านเข้าใจตรงนี้มากกว่า
ส่วนเรื่องอื่น เช่นกระทูนี้เปนเรื่องแสดงผลงาน ถ้าไม่แอบแฝงขายของว่าใบเดียวเอาอยู่ สังเกตุจากการนำเสนอรูปภาพ มีแต่มุมไกลๆ เพื่อโน้มน้าวทำให้เชื่อว่า มันสามารถคลุมพื้นที่ได้ทั้งหมด ก้อแสดงว่าผมเข้าใจผิด ต้องขอโทษด้วย
ส่วนเรื่อง มีรึไม่มีมอนิเตอร์ มอนิเตอร์กับPA มันทำงานต่างกันโดยเหนได้ชัด ไม่สามารถใช้เสียงที่ได้ยินจากแหล่งเดียวกันได้ ขอให้พี่น้องได้โปรดเข้าใจ
...และได้โปรดเข้าใจว่า เสียงที่ได้ยินทั่วพื้นที่ กับ เสียงที่ดังชัดเจนครอบคลุมพื้นที่มันต่างกันโดยสิ้นเชิง...
...เราควรให้ความรู้พื้นฐานของลำโพงและการทำงานที่ถูกต้องแก่กันและกันด้วยนะคับ...
...อนึ่ง ผมฝากตายอดหรือวิทยาก้อได้ หารูปผมมาใส่หน่อย ผมหาที่ใส่ไม่ได้อะ...
...หากมีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม โทรหาผมที่เบอร์ 081-9824879,088-4900053...

ท่านเข้าใจไม่ผิด ถ้าดูจากทฤษฎีพื้นฐาน  ;D  :th2:

จริงๆ แล้วจุดประสงค์หลักๆ คือ เรื่อง “การครอบคลุมพื้นที่ของเสียง”

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:46:17 น. โดย E22NP »

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:40:35 น. »
รู้จากคนที่รู้ กับรู้จากคนที่ลอง ไม่ต้องไปหารู้เอง
ผู้บริโภคอย่างผม ได้ประโยชน์ในการหาเลือกซื้อ

เอาอีก เอาอีก เอาให้ถึงที่สุด เอาให้จบ เอาให้ได้ข้อยุติ เอาให้...............

ท่านเข้าใจไม่ผิด ถ้าดูจากทฤษฎีพื้นฐาน  ;D  :th2:

จริงๆ แล้วจุดประสงค์หลักๆ คือ เรื่อง “การครอบคลุมพื้นที่ของเสียง”

แฮ่...ผมว่าเว็บนี้กูรูเยอะ...น่าจะระดับแอดวานซ์กันทั้งนั้น...ทฤษฎีก็เอามาวัดกันได้ กางตำราไปซื้อก็ได้ครับ อ่านสเป็คเอา...แต่กูลองแห่งเมืองสองแคว และเมืองอุดร แบบนี้หาได้ยากครับ...ผมบอกแล้วว่าทำใจ เปิดใจให้กว้าง...ทำไมคนโชว์ หรือแสดงผลงาน ยี่ห้ออื่นๆ ไม่มีปัญหา...ไม่มีคนหมั่นไส้...แต่ก็เข้าใจครับ พวกเราก็เป็นแบบนี้ เว็บนี้...ไม่มีใครถือสา...บ้าๆ บอๆ กันไป แต่ถ้าคิดแบบเป็นจริงเป็นจัง...ผมไม่เอาด้วยเด้อ...เครียดเปล่าๆ...เอาพอดีๆ พอหอมปากหอมคอก็พอมั๊ง...ไอ้ที่จะเอากันให้ตายไปข้างนึง นี่คงไม่ไหว.... :cheer: :cheer: :cheer: :beer: :beer: :beer: :flower:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:44:29 น. โดย สไปเดอร์แมน »

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:44:34 น. »
ได้แนวคิดดีจังกระทู้นี้.......
สำนวนที่เราได้ยินกันบ่อยบ่อย...เหมือน หรือ เปรียบกับ..
...ทฤษฎี  กับ  การปฏิบัติ......
........เข้าแนว ลำโพงไลน์อะเล่ย์ (แนวเดิมๆ) กับ ลำโพง ปากแดง ( ออดิโอเซนเตอร์ - ไลย์อะเล่ย์ ที่เปลี่ยนไป - (ไม่ได้หรือครับ จริงไหมเอ่ย? )  เลย.......
........เหมือนเราเรียนมาว่าแบบนั้นแบบนี้.....ตามทฤษฏี.....ตามตำรา ท่านผู้รู้ว่ามา(ใช่ครับ)....แต่การปฏิบัติจริง มันอาจจะ ไม่ใช่ก้ได้นี่ครับ..........เอาง่าย....
.......ผมเรียนมา...........พาราเซตามอล.....มีสรรพคุณ.....แก้ปวด ลดไข้....(แต่ไม่ได้ดีที่สุด)......ยังมียาแก้ปวดลดไข้ ทั้ง แอสไพริน ยากลุ่มแอนเสด หรืออีกสารพัด......
.......เพราะมีการคิดใหม่ทำใหม่ ...กันเสมอไม่ใช่หรือครับ.......เช่นเดียวกัน......
.....ทฤษฎี.......ไลย์อะเล่ย์ หรือ ลำโพงแขวน หรือห้อยเป็นพวง อาจจะเปรียบ เป็นต้นแบบเก่าๆเดิมๆ ในตำรา......แล้วเป็นไปไม่ได้หรือที่
.....การปฏิบัติ....ปากแดง.....ออดิโอเซนเตอร์.....จะเป็น.....เสมือน..
..ยาลดไข้แก้ปวด.....หรือ ไลย์อะเล่ย์ กลายพันธุ์ .....ที่คิดค้นขึ้นมาใหม่ ให้ทำงานได้มากขึ้น ดีขึ้น หลากหลายขึ้น.......
...ถ้าคิด แบบนี้เป็นไปได้ไหม...พวกเราน่าจะดีใจ ที่มีแนวใหม่ ความคิดใหม่ๆ ลำโพงรูปแบบใหม่.....ที่พัฒนา มากกว่า ลำโพง ไลย์อะเลย์ เก่าๆเดิม....หรืออีกทาง.....เอาแบบชัดๆเลย......
...รถอีโก้คาร์....(โครตขายดี....ตอนออกมาใหม่ๆ คนเสียผลประโยชน์ ว่าไม่ดีแบบโน้นแบบนี้ ขับได้ไม่ไกล ปัญหาสารพัด.....ท้ายสุด....แล้วเป็นไง)....หรือง่าย  รถแก๊ส รถน้ำมัน รถไฟฟ้า......ขับได้เหมือนกันไหม....คงไม่แตต่าง จากลำโพง ......ไลย์อะเลย์ กับ ปากแดง....มิใช่หรือ พี่น้อง.....
 ปล.....ผมกู จบแบบๆเดิมๆ เถื่อน ดิบๆ ประสาคนบ้านนอก......ผมไม่ใช่กูรู แต่ ผมหรือ หมอชาติ หรือหลายๆคนที่ออกมาชื่นชม (ปากแดง) หรือที่เสียเงินซื้อปากแดง......(ไม่มีใครได้มาฟรี)
แบบได้......กับ........เป็น กูลอง.......เงินในกระเป๋าเรา.....ความพอเท่านั้นที่ จะทำให้เราๆ จ่ายยมัน ออกไป กับสิ่งใดสิ่งหนึ่งไม่ใช่หรือครับ.......อย่ามาอคติ กับ ความลำเีลียง.......เท่านั้น.....
เจตนา การ นำเสนอ..ปากแดง......เพื่อการ...บอกกล่าว...กับเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ เรา ว่า.....เฮ๊ยยยยยยยยยยย.......ลำโพง............[blink]แบบนี้...............ก็มีด้วย[/blink]
(สำนวนข่าว ช่อง 7 ) ......[/b]
.....สุดท้าย ท้ายสุด.....ลำโพงเป็น เพียง ส่วนหนึ่ง ของ การกระจายเสียงไม่ใช่หรือครับ .....ดีไม่ดี ...มีอีกตั้งหลาย อย่างประกอบ ...เพาเวอร์ เครื่องปรุง.....คิด สนุกๆ ลำโพง ดีๆ ....แอมป์ห่วยๆ เครื่องปรุง บ้านๆ...มันจะดีไหม ...หรือคิดกลับกัน  ในแนวนี้บ้างนะครับ......จะได้ ไม่ต้องมาถกเถียง กัน (ไม่มีผลประโยชน์ ทับซ้อน)...........น่าจะแทนด้วยการ เอา่ลำโพง มากองรวมกัน แล้วทดสอบ แบบพี่แบบน้อง ใครมีอะไร ก็เอามาทดสอบ......แบบนี้ดีกว่าไหม............คนฟังได้ลอง...........กับ.....คนไม่ได้ลองไม่ได้ฟัง.......สำนวนไทย...........10 ปากว่า ไม่เท่า1 ตาเห็น ...10 ตาเห็น ไม่เท่า 1 มือ คลำ...10 มือคลำ....ไม่เท่า 1 มือ ได้ขยำและได้ขยี้ๆๆๆๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:44:58 น. »
   กระทู้จากโชว์ผลงาน เลยกลายเป็นประเด็นเครื่องเสียงเอาเข้าไป จะได้มีความรู้เพิ่มเติม   :happy:

bp media

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:47:14 น. »

ตามนั้น สำคัญที่สุดต้องเรียนรู้พื้นฐานให้เยอะๆ แล้วจะเข้าใจ

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:52:46 น. »

จบยาก นะครับ......ถ้าไม่เปิดใจ และมี อคติ ครับพี่เสธ........เหมือน พี่ออกรบแหละ ตำรา กับความจริง......คงไม่เหมือนทั้งหมด.......
...แต่จะจบ.....แบบง่ายๆนิดเดียว แบบพี่แบบน้อง........เอาลำโพง ที่ใครคิดว่าดี.............ทั้ง ปากแดง...ทั้ง ไลย์อะเล่ย์ ทั้ง สารพัด....ที่คิดต่างกัน......
มากองรวมกัน ทดสอบกันไปเลย......แบบเครื่องชุดเดียวกัน....แตกต่างกันที่.......ลำโพง........แล้ว.......อันไหนดี.......ใ้ช้ กันหมดบ้าน.....อันไหนไม่ดี...เลิกใช้ กันหมดบ้าน เช่นกัน.......บนพื้นฐาน ดีใช้ไม่ใช่ ตัดทิ้งไป....
.แบบนี้จบแน่ๆ.......แต่ใครจะกล้า ยอมรับความจริงบ้างเท่านั้นเอง.......
.....ผมก็ได้ฟัง ได้ เห็น ได้ลอง มาเยอะครับ......ผมไม่เก่งทฤษฎี......ไม่ได้เป็นกูรู.............แต่ผม มันกูลอง.....บ้าๆบ้านนอก คนหนึ่ง.. :love2:.ที่รักคนบ้านคาราซอร์ฟ ทุกๆคนครับ...
..คงเหมือนๆกับพี่เสธ และหลายๆคนทั้งบ้านแหละครับ......
0.เอาไหม กล้า ไหม มาลองกัน............เอาที่บ้านผม ที่พิดโลก
หรือที่ไหนอีก ก็ได้.....จะได้จบ  :beer:

• **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:58:46 น. »
 :hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

ที่มาออกความคิด กันแบบนี้...ไม่มีอะไรเลย.......ถ้าเราคิดแต่การค้าการขาย...
..พวกเราคนใช้ซวย(ถ้าไม่ ลองไม่พิสูจน์).....คนขายดีไป รวยๆๆๆ....แต่เราลอง เราพิสูจน์....คนขาย ซวย.......55555
.....ผมไม่ได้ขาย(สาบานเลย ให้ตาย) ไม่ได้เงินสักบาท.....จากคนขาย.......แต่ผมคิดว่าดี หรือคนที่ใช้ว่าดี ก็มาบอกเท่านั้นเอง......

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:00:32 น. »

ผมผิดอะไรครับ  กระทู้นี้ผมคนตั้ง  ผมไม่ได้โฆษณาว่าเว่อร์เกินจริง  แค่ผมใช้หูธรรมดา  กับอุปกรณ์ได้มาฟรี ๆ วัดดูแล้ว  ผมพอใจครับ

วานเอาตัวฟรีตัวนี้ มาสาธิต แล้วก็เอามาบริการเซ็ทอัพ ระบบให้สมาชิกบ้านนี้ที...ไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:04:42 น. »
หยุด....หมอหนึ่งอย่าพาไปเป็นประเด็นใหม่น้อง..  :sadism:

วิเคราะห์กันในเรื่องคลุมพื้นที่ ให้จบก่อน..

ออฟไลน์ Ssw Sound By ช่างจบ

• ระดับ 5
  • *
  • (กุ้ง) HL#7EE04237 (ครูภูม)อิกตัว4F0D78F9
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:07:01 น. »
 ;D ,มาแอบมอง กูรู ครับ :o^:

bp media

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:15:45 น. »
ไม่ได้แปลกอะไรกับการได้ยินทั้งทุ่งครับ แต่ตามหลักบนพื้นฐานของการฟัง หรือการได้ยินที่ดี คือการฟังชัด ไม่หนวกหู ถ้าเน้นแค่ให้ทุกคนได้ยิน ก็ตะบี้ตะบันอัดเข้าไป หรือตะโกนเข้าไป แต่ถ้าต้องการได้ยินชัด ก็พูดด้วยน้ำเสียงธรรมดา แต่ได้ยินชัดถ้อยชัดคำ ถ้าเราต้องการแค่ได้ยิน เจอฮอนซัก 2 ใบ ไม่ดีกว่ารึ ไปลงทุนทำไมเยอะแยะ ประเด็นมันไม่ได้อยู่แค่นั้นครับ ที่น้าจำปาเปรียบเทียบเรื่อง ลำโพง JBL หรือยี่ห้ออื่นก็เพราะว่า ความชัดเจน คุมพื้นที่ได้ ตามศักยภาพของลำโพง มันก็คงไม่หนีกันมาก ส่วนที่เหลือคือคุณภาพของเสียงที่ได้ เมื่อเทียบกับความสมดุลย์แล้ว ตามหลักมันจึงมีความจำเป็นต้องใช้ลำโพงเป็นเซ็ต และที่ยกขึ้นสูงก็เพื่อหนีสิ่งกีดขวางครับ ทีนี้คงไม่มีใครผลิตลำโพงที่ทำให้เสียงมันเลี้ยวหลบสิ่งกีดขวางไปเลือกเข้ารูหูทีละคนๆ ได้อย่างชัดเจนขนาดนั้นด้วยลำตู้ลำโพงเพียงใบเดียวได้หรอกครับ เพราะมันผิดหลักของความเป็นจริง หลักของความเป็นจริงก็คือ ทฤษฎีนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:17:35 น. »
ผมชอบประโยคนี้ที่สุด  พอใจในสิ่งที่ตนมี

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:17:41 น. »
ผมคนบ้านนอก  หูและรสนิยมก็บ้านนอก  ไม่ขอวิจารย์ถึงรสนิยมและความชอบของใคร

แต่ถ้าต้องการแค่ความดัง  และความไกลให้ครอบคลุมฝูงชนมากที่สุด   ผมขอเสนออีกหนึ่งทางเลือก

สองใบหมื่น  แอมหน้าลายอีกตัว   ตั้งสูงๆดังไกลเป็นกิโลหมอนพฟันธง    ไม่ได้ตีรวนใครน๊ะครับ  :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:20:10 น. »
ผมคนบ้านนอก  หูและรสนิยมก็บ้านนอก  ไม่ขอวิจารย์ถึงรสนิยมและความชอบของใคร

แต่ถ้าต้องการแค่ความดัง  และความไกลให้ครอบคลุมฝูงชนมากที่สุด   ผมขอเสนออีกหนึ่งทางเลือก

สองใบหมื่น  แอมหน้าลายอีกตัว   ตั้งสูงๆดังไกลเป็นกิโลหมอนพฟันธง    ไม่ได้ตีรวนใครน๊ะครับ  :hap3: :hap3: :hap3:

(....)

กด LIKE  !!!!

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:22:21 น. »

ยกธงเลยครับ  ;D

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:24:03 น. »
;D ,มาแอบมอง กูรู ครับ :o^:

จบ มาแล้วครับ...จบ...จบ.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:25:18 น. »
หยุด....หมอหนึ่งอย่าพาไปเป็นประเด็นใหม่น้อง..  :sadism:

วิเคราะห์กันในเรื่องคลุมพื้นที่ ให้จบก่อน..

ผมก็แค่งานเล็ก ๆ ครับคนพันกว่าคน  พื้นที่ประมาณไม่เกินสามหมื่นตารางเมตรครับ  เป็นงานใช้เสียงครับไม่ได้เล่นดนตรี

หลังจากที่ปล่อยตัวนักกีฬาไปแล้ว  ผมลองเปิดเพลงฟังแบบสบาย ๆ ขอเน้นนะครับว่าฟังแบบสบาย ๆ เพราะว่าผมไม่ชอบความดังมาก

ที่เห็นเต็นท์ทั้งหมดได้ยินชัดเจนเพลงใสไพเราะแบบสบาย ๆ ทั้งใกล้และไกลครับ  แต่จะให้ดังเท่ากันทั้งใกล้และไกลนั้นคงเป็นไปไม่ได้

แต่คนที่อยู่ไกลก็มีอารมณ์ร่วมกับเพลงเหมือนกันกับคนที่อยู่ใกล้ครับ  มีการเคาะจังหวะไปตามเพลง  กับอุปกรณ์อันน้อยนิดที่มีอยู่

กับงานที่ได้รับ  กับคำชมของคนจ้างเรา  กับคนอื่นที่มาจ้างต่อ  แค่นี้ก็พอแล้วสำหรับผม  ขอแค่มีงานสัปดาห์ละครั้งไว้ประทังชีวิต

พอได้ค่าเดินทางกลับไปหาเมียก็พอแล้วครับ  ผมตั้งกระทู้นี้มาเพราะว่าผมลองใช้งานดูแล้วผลเป็นดังที่พูดมา  ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงครับ

ผมก็คนที่ใช้งานธรรมดา  เสียเงินซื้อมาก็เยอะ  ได้เดินทางเพื่อเสริมสร้างประสบการณ์ก็มาก  ทุนทรัพย์ก็มีเท่านี้  อีกอย่างคอนเซ็ปงานของผม

คือเล็ก ๆ ง่าย ๆ เดินทางไปสองคนผัวเมียได้  ไม่ต้องใช้แรงงานมาก  ได้เสียงคุณภาพมาตรฐานตามที่เราพอใจ  แค่นี้เท่านั้นเองครับ

ให้ผมไปรับงานใหญ่กว่านี้ผมก็ไม่ไป  เพราะผมไม่มีความสามารถมากพอ  ผมก็อาศัยงานเล็ก ๆ ได้เพื่อน ได้พี่ ได้เดินทางพบปะผู้คน

ไว้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ให้กันและกัน  นั่นคือความสุขของชีวิตสองคนผัวเมียที่ได้พูดคุยกันไว้ครับ  ตอนนี้ผมก็เอารถกระบะไปทำเวทีใส่

ประมาณต้นเดือนหน้าคงจะเสร็จ  น่าจะได้เดินทางง่ายขึ้นครับ  ทำงานด้วยใจรักครับ  งบประมาณน้อย  ไม่ได้เป็นมืออาชีพ

แต่ก็พยายามหาประสบการณ์เพื่อฝึกฝนตนเอง  ทั้งทางตรงและทางอ้อมครับ  ตอนนี้พวกผมสองคนผัวเมียพอใจแล้วครับกับอุปกรณ์ที่มี

ส่วนคนอื่นจะพอใจหรือไม่ผมไม่อาจรู้ได้  คงจะอาศัยคนจ้างมาเป็นตัววัดครับว่าเขาพอใจเราไหม  ผมมีความสุขเสมอเมื่อผมได้เห็นเมีย

สุดที่รักผมเล่นดนตรีแล้วมีความสุข  มันทำให้โลกสดใสมีชีวิต  ต้องการเท่านี้จริง ๆ ครับสำหรับชีวิตพวกเราสองคนผัวเมีย

ส่วนใครจะวิพากษ์วิจารณ์ว่าเว่อร์เกินเหตุลำโพงเล็กนิดเดียวจะไปครอบคลุมพื้นที่กว้าง ๆ ได้อย่างไร  อันนั้นผมไม่ขอกล่าวถึง

เพราะผมเอาประสบการณ์ที่พบเจอมาเอาความจริงมาพูดครับ  ขออภัยที่กระทู้นี้อาจทำให้พวกท่านไม่สบายใจ  ผมไม่มีเจตนาอื่นใดแค่เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ