ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวน์การ์ดตัวเดียวสามารถแยกเสียงได้มั้ยครับ ?  (อ่าน 4473 ครั้ง)

vendetta

• บุคคลทั่วไป
ซาวน์การ์ดตัวเดียวสามารถแยกเสียงได้มั้ยครับ ?
« เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 17:09:50 น. »
??? เช่นมีซาวน์บัสเตอร์ไลตัวเดียวเนี่ย สามารถจะแยกเสียง ดนตรี , กลอง+เบส ออกจากซาวน์การ์ด 2 รูได้มั้ยครับ ???

มือใหม่ สงสัยอ่ะครับ หรือว่าต้องทำ 2 การ์ดอย่างเดียว ... ครั้นจะเล่น Kx Driver ก็ไม่ชำนาญอ่ะครับ ... :laugh:

BusyNet

Re: ซาวน์การ์ดตัวเดียวสามารถแยกเสียงได้มั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 17:19:00 น. »
ได้ครับ คลิ๊กที่นี่

vendetta

Re: ซาวน์การ์ดตัวเดียวสามารถแยกเสียงได้มั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 17:38:57 น. »
 ??? แล้วเค้าทำยังไงอ่ะครับ ... ที่นี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายให้เค้านี่นา ...

ongart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 19:41:29 น. »
ใช้ kx driver

chollathee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 21:16:28 น. »
??? แล้วเค้าทำยังไงอ่ะครับ ... ที่นี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายให้เค้านี่นา ...

ใช่ครับ...นั่นเป็นวิธีหาค่าเทอมน่ะครับ...

ถ้าอยากสนับสนุนเด็กกำลังเรียนอยู่ ก็เป็นเรื่องที่น่ายินดีครับ...

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 00:05:05 น. »
ได้ครับ แต่อยู่ในช่วงกำลังพัฒนา โดยคาดว่าจะเสร็จสมบูรณ์ใน V.1.B10 โดยท่านสามารถใช้ Sound SBL 5.1 Ch. 1 ชิ้น สามารถแยกเสียงได้อย่างอิสระว่าจะเอาเสียงอะไร ไปอยู่หน้าหรือหลัง ซ้ายหรือขวา โดยไม่ต้องใช้ 2 Sound, 3 Sound หรือ 4 Sound อีกต่อไป ทั้งนี้และทั้งนั้น สเปคเครื่องก็ต้องสูงพอสมควรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 00:48:43 น. โดย หนุ่มเมืองลำดวน »

vendetta

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 07:33:53 น. »
"สเปคเครื่องก็ต้องสูงพอสมควร" ต้องขนาดประมาณไหนอ่ะครับ เอาแบบอย่างต่ำที่เล่นได้ไม่สดุดอ่ะ ... :laugh:

tharachdx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 08:06:51 น. »
"สเปคเครื่องก็ต้องสูงพอสมควร" ต้องขนาดประมาณไหนอ่ะครับ เอาแบบอย่างต่ำที่เล่นได้ไม่สดุดอ่ะ ... :laugh:
P4 Dualcore 3.4 G Ram 1 G Up

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 08:34:51 น. »

ใช่ครับ...นั่นเป็นวิธีหาค่าเทอมน่ะครับ...

ถ้าอยากสนับสนุนเด็กกำลังเรียนอยู่ ก็เป็นเรื่องที่น่ายินดีครับ...

พูดถูกใจจังเลย ท่านหนุ่มเมืองน่าน เป็นเรื่องที่ถูกที่ควรอย่างยิ่ง

vendetta

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:36:28 น. »
 :-\ โอ้โฮ "P4 Dualcore 3.4 G Ram 1 G Up" นี่มันสเปคเทพเลยนะครับเนี่ย ... ถ้าแบบนี้ ไปหาซื้อซาวน์การ์ดมาเพิ่มดีกว่าเรา ;D ได้หลายตัวเลย