ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องการ ใช้Lyric Editer  (อ่าน 3761 ครั้ง)

Anthonyx

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหาเรื่องการ ใช้Lyric Editer
« เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2009, 16:01:22 น. »
มือใหม่เพิ่งเริ่มหัดใช้ Extreme Lyric Editer ครับเป็นเวอร์ชั่น 1.8 ตอนเอาเนื้อเพลงเข้าไปในโปรแกรมแล้ว มันขึ้น Access Violation at address 0046C240 in module 'LyricEdit.exe.' Read of address 00000008
นี่มันหมายความว่ายังไงครับ แล้วจะแก้ปัญหานี้ยังไง ตัวเนือ้เพลงที่ทำจะเป็นแบบนี้ครับ

O|mo|i|de|ta

โดยที่ใส่เครื่องหมาย | ตามตัวอย่างที่มี ใส่ @Intro @solo @outtro เรียบร้อย
ปัญหานี้เกิดทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษครับ พอกดplay กด F5 กด space bar แล้วขึ้นข้อความนั้นทันที
ในขณะที่ลองเอาตัวอย่างข้อความทดสอบที่มีในโปรแกรม กด F5 หรือกด Play กลับไม่เป็นอะไร
ใครช่วยแนะนำได้ขอความกรุณาด้วยนะครับ.....

chachaval

• บุคคลทั่วไป
Re: มีปัญหาเรื่องการ ใช้Lyric Editer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2009, 05:53:00 น. »
ผมแก้ปัญหาโดยใช้วิธีก็อปปี้เนื้อเพลงที่โหลดมาไว้ทีละแถว แล้ววางลงไปเมื่อกดปุ่มเพิ่ม
อธิบาย คือ เลือกแถวเนื้อเพลง แล้วกดปุ่ม แก้ไข ใช้เม้าส์ลากคลุมเลือกเนื้อเพลง กด Ctrl + C ปิดหน้าต่างแก้ไข แล้วกดปุ่มเพิ่ม กด Ctrl+V กด Enter จะได้เนื้อเพลงแถวใหม่เพิ่มขึ้นต่อท้ายลงไป ทำแบบนี้ทุกแถวจนจบเพลง แล้วลบอันเดิมทิ้งทั้งหมด แล้วจึงใส่เครื่องหมาย | คั่น ตามหลักการ ใช้ได้แน่นอนครับ (เป็นวิธีแก้เพราะขี้เกียจพิมพ์เนื้อใหม่นั่นเอง)
...ลองดูนะครับ..

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: มีปัญหาเรื่องการ ใช้Lyric Editer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2009, 06:04:49 น. »
ผมเคยพบครับปัญหานี้  หายไปเมื่อเราไม่เอ็นเทอร์บรรทัดใหม่น่ะครับ  คือให้บรรทัดติดๆกันไว้ อย่าให้บรรทัดว่าง เช่นพิมพ์เนื้อเพลงบรรทัดแรกแล้วเอ็นเทอร์มาเพื่อพิมพ์บรรทัดสอง  แต่เราไม่พิมพ์ดันไปเอ็นเทอร์บรรทัดสามแล้วค่อยพิมพ์ มันจะเออเร่อร์ ต้องพิมพ์ที่บรรทัดสองเลย ไม่รู้ว่าเข้าใจหรือเปล่า

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2009, 11:34:54 น. »
ผมเคยพบครับปัญหานี้  หายไปเมื่อเราไม่เอ็นเทอร์บรรทัดใหม่น่ะครับ  คือให้บรรทัดติดๆกันไว้ อย่าให้บรรทัดว่าง เช่นพิมพ์เนื้อเพลงบรรทัดแรกแล้วเอ็นเทอร์มาเพื่อพิมพ์บรรทัดสอง  แต่เราไม่พิมพ์ดันไปเอ็นเทอร์บรรทัดสามแล้วค่อยพิมพ์ มันจะเออเร่อร์ ต้องพิมพ์ที่บรรทัดสองเลย ไม่รู้ว่าเข้าใจหรือเปล่า

เข้าใจครับหมายความว่า  อย่าเว้นบรรทัดครับ