ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > เล่น eXtreme Karaoke แล้วพบปัญหา ปรึกษาชายเสรี

ปัญหาซ้อนภาพจากกล้องไม่ได้

(1/3) > >>

TOR@BKK SOUND:
ผมใช้ Notebook จำนวน 3 เครื่อง ลง eXtreme KaraOke ใช้ HardLock
ตัวเดียวกันทั้ง 3 เครื่อง

> Dell/Core i5, 500GB HDD, 8GB RAM, VGA on Board, windows 7
 > Lenovo/G500 Pentium, 250GB SSD, 6GB RAM, VGA on Board, windows 7
 > Lenovo/AMD, 500GB SSD, 8GB RAM, VGA on Board, windows 10

หลังจาก Update Programe เป็น V.215 พบปัญหาเหมือนกันทั้ง 3 เครื่อง คือ
เมื่อทำการซ้อนภาพจากกล้อง (Web cam on NB) ผลคือภาพไม่ขึ้นที่จอ
และสีพื้นที่จอ กลายเป็นสีดำ แต่โปรมแกรมยังเล่น/ทำงานได้ปกติ
         ทดลองใช้ Web cam USB External มาลองต่อใช้งาน อาการก็เหมือนเดิม
เข้าไปดูการตั้งค่าชอง eXtreme KaraOke มันก็มองเห็นกล้องทั้ง 2 ตัว (Internal/Extrenal)
  ***V.212, 213, 214 ไม่พบปัญหานี้ครับ***

ขอทราบแนวทางการแก้ปัญหาด้วยครับ

สุระชาติ:
ถอยหลัง 1 ก้าวครับ :95: :95: :95: :thank1:

ชายเสรี:
เจ้าของกระทู้ไม่ได้แจ้งว่าลง eXtretreme เวอร์ชั่นไหน ผมเคยเจอเหมือนกันกันในเวอร์ DX เลยเปลี่ยนมาเล่น EX ปัญหาดังกล่าวหายครับ

--- อ้างจาก: ชายเสรี ที่ วันที่  8 เมษายน  2022, 09:04:35 น. ---เจ้าของกระทู้ไม่ได้แจ้งว่าลง eXtretreme เวอร์ชั่นไหน ผมเคยเจอเหมือนกันกันในเวอร์ DX เลยเปลี่ยนมาเล่น EX ปัญหาดังกล่าวหายครับ

--- End quote ---

ผมใช้ DX มาตลอดครับ จากคำแนะตอนทั้ง 3 เครื่อง ปรับไปใช้ EX ทั้งหมด ผลคือเหมือนเดิมครับ ซ้อนภาพจากกล้องไม่ได้ แต่โปรมแกรมยังทำงาน
ได้ปกติ ยังไงต่อดีครับ

--- อ้างจาก: สุระชาติ ที่ วันที่  8 เมษายน  2022, 08:58:18 น. ---ถอยหลัง 1 ก้าวครับ :95: :95: :95: :thank1:

--- End quote ---

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่สำหรับผม ปัญหามีไว้แก้ ไม่ใช่ถอยหลังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version