ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > เล่น eXtreme Karaoke แล้วพบปัญหา ปรึกษาชายเสรี

ขอสอบถามวิธีเพิ่มเพลงแบบ vcd ในขณะพื้นที่ HDD ไม่พอ

(1/2) > >>

thakul:
ปกติผมใช้พวก xmk เล่นตามปกติ บังเอิญผมไปได้ hdd ซึ่งมี mv karaoke พื่นที่เกือบ 1tb
ปัญหาคือเพิ่มเพลงไม่ได้เนื่องจาก hdd ปัจจุบันผมมีเหลือแค่ 300gb
ผมขอสอบถามว่าแบบนี้ต้องซื้อ hdd ลูกใหม่ หรือมีวิธีเพิ่มแบบเวลาเราจะร้องให้ไปดึงข้อมูลจาก hdd ลูกที่มี mv karaoke ได้ใหมครับ
ขอบคุณครับ

ขวัญ:
ตั้งค่าที่เก็บเพลง  แยกได้ครับ

มิตรแท้ทีม:

เข้าไปตั้งค่าเลือกที่เก็บเพลงให้ชี้ไปยัง  HDD  ที่เก็บไฟล์เพลง MV Karaoke  ที่ต้องการแล้วสร้างรายการเพลงได้เลยครับ  แต่อาจไม่สะดวกเท่าซื้อ  HDD แบบภายนอกขนาด  2-4 TB มาใช้ซักอันรับรองสะดวกและสนุกสนานกับการร้องเพลงวีดีโอคาราโอเกะแน่นอนครับ   :95:

ชายเสรี:
เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ถ้า HDD MV เป็นแบบเสียบสาย USB เคยเสียช่องไหน ต้องเสียบช่องเดิมเสมอ เพราะถ้าย้ายช่อง หรือเปลี่ยนช่อง รายการเพลงจะมองไม่เห็น

thakul:
แบบนี้พอตั้งค่าเสร็จต้อง list ใหม่หรอครับ แบบนี้ list นานแน่เลย
--- อ้างจาก: มิตรแท้ทีม ที่ วันที่ 18 เมษายน  2022, 09:15:18 น. ---

เข้าไปตั้งค่าเลือกที่เก็บเพลงให้ชี้ไปยัง  HDD  ที่เก็บไฟล์เพลง MV Karaoke  ที่ต้องการแล้วสร้างรายการเพลงได้เลยครับ  แต่อาจไม่สะดวกเท่าซื้อ  HDD แบบภายนอกขนาด  2-4 TB มาใช้ซักอันรับรองสะดวกและสนุกสนานกับการร้องเพลงวีดีโอคาราโอเกะแน่นอนครับ   :95:

--- End quote ---

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version